ผู้เขียน หัวข้อ: ความประทับใจแรก....กับการออก xv ป้ายแดง  (อ่าน 5668 ครั้ง)

ออฟไลน์ kongbuic

• Confidence in Motion
  • *
  • Popular Vote : 30
เมื่อวานที่บ้านไปรับรถ xv sport หลังจากจอง+รอรถ 1 เดือน เซอร์ไพรซ์มากครับ
-จองกพ yr16 รถผลิต yr14
-ดูเดือนปียาง เกือบกลางปี 14 (จำได้ว่าตอนนั้นมันไม่มีตัว sport นิหว่า)
-รับรถแล้วยางติดรถบวม ศูนย์เอาของอีกคันให้ ต้นปี 15
ไม่คิดว่ารถค้างสต๊อกนานขนาดปีกว่า (ซื้อวอลโว่ยังไม่ค้างนานขนาดนี้) แล้วเอามาอาบน้ำปะหน้าใหม่ ใครอยากได้รถใหม่จริงๆคงต้องตัว mc ครับ (รึเอาตัวค้างสต๊อกมาแต่ง trim เปลี่ยนล้ออีก) ประทับใจจริงๆครับกับ ซูบารุป้ายแดงคันแรก
ถ้าผมไปเซ็นรับเอง คงไม่รับแล้วขายใบจองทิ้งดีกว่า

ปล.มีคนกระซิบว่าบางสีมีตำหนิจากโรงงาน ต้องมาทำกันใหม่บ้านเรา ฟังละเสียความรู้สึกจิงๆ ถึงแม้ศูนย์รับประกันให้
ขออภัย! มือใหม่หัดขับ

ออฟไลน์ T Oh N G

• *
  • Popular Vote : 10
Re: ความประทับใจแรก....กับการออก xv ป้ายแดง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2016, 06:25:01 PM »
พูดไม่ออก  :bbbear_10:

ออฟไลน์ Black Hawk8

• *
  • Popular Vote : 1
Re: ความประทับใจแรก....กับการออก xv ป้ายแดง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2016, 09:08:58 PM »
แถวๆผมทำงาน(ศรีราชา)ผมเคยเห็นอยู่หลายครั้งว่าเป็นโกดังจอดรถXVที่มาจากท่าเรือแหลมฉบัง ทุกครั้งที่ผมเห็นรถมาลงก็มาลงหลายสิบคัน จอดไม่เกือนเดือนรถก็ไปหมดแล้ว เลยสงสัยว่ารถที่ค้างปีอย่างที่หลายๆคนโดนนั้นมาจากสาเหตุใด เป็นไปได้ไหมว่ารถมันเก่าค้างปีมาจากมาเลย์ตั้งแต่แรกอยู่แล้ว

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 05, 2016, 11:03:29 PM »
MIT ก็อย่างนี้แหละครับ
ห่วยตลอดกาล
Deestone the heart of your control

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 05, 2016, 11:59:00 PM »
แถวๆผมทำงาน(ศรีราชา)ผมเคยเห็นอยู่หลายครั้งว่าเป็นโกดังจอดรถXVที่มาจากท่าเรือแหลมฉบัง ทุกครั้งที่ผมเห็นรถมาลงก็มาลงหลายสิบคัน จอดไม่เกือนเดือนรถก็ไปหมดแล้ว เลยสงสัยว่ารถที่ค้างปีอย่างที่หลายๆคนโดนนั้นมาจากสาเหตุใด เป็นไปได้ไหมว่ารถมันเก่าค้างปีมาจากมาเลย์ตั้งแต่แรกอยู่แล้ว

อย่างที่มีคนมากระซิบบอก รถบางส่วนมาซ่อมสีในกทม. เลยเดาว่าคงย้ายที่เก็บมากทม.ต่อ

ออฟไลน์ Equcha

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 07, 2016, 08:42:52 AM »
ไม่น่าเซนต์รับรถเลยครับ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 07, 2016, 08:56:54 AM »
ไม่น่าเซนต์รับรถเลยครับ
น้องสาวกะแม่ไปครับ ถ้าผมไปคงไม่รับ

ออฟไลน์ Subie GDA

• *
  • Popular Vote : 3
  • Driving Subaru is my passion
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 07, 2016, 07:27:26 PM »
ขอบอกว่าเสียความรู้สึกมากๆ ครับ

:bbbear_6:

ออฟไลน์ Remy

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 17, 2016, 12:51:16 AM »
เหมือนผมเดี้ย เป็นimสมัย1.4ล้านครับ ผมไม่ได้ไปรับเองเหมือนกันเพราะไม่ได้ออกในชื่อผม แต่ผมไม่ได้ออกกะmitโดยตรงนะ แน่นอนว่าทุกวันนี้ใช้ไม่มีปัญหาอะไร(เผื่อเข้ามาอ่าน) เข้าอู่นอกตลอด แต่ก็อดคิดไม่ได้เหมือนกันครับ  :bbbear_22:

ออฟไลน์ OXYGEN2

• *
  • Popular Vote : 11
  • Subaru Legacy B4 2.5GT
    • เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 19, 2016, 11:47:48 PM »
ตอนผมออก รถก็ค้างน่าจะประมาณ 3 ปี แต่เขาเปลี่ยนยางให้ใหม่ แล้วก็พวกชุดใบปัดน้ำฝนอะไรให้ใหม่เลย ยังไม่วายเจอปัญหาพลาสติกเสือมสภาพไว (ซึ่งเคลมไม่ได้)