ผู้เขียน หัวข้อ: ปุกาศหาพลพรรค ทีมงาน ซัก 10มาช่วยกันจัดงาน track day ครับ  (อ่าน 4718 ครั้ง)

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
จะมือใหม่ มือเก่าครับ มาช่วยกันครับ งานจะได้เกิด
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
ผมมือใหม่ มาดูมือเก่าเขาคุยกัน  :bbbear_17:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
ผมขอร่วมสนับสนุนกองทุนค่า  น้ำ + เครื่องดื่ม   1 แรงครับ         

ออฟไลน์ Richie

• *
  • Popular Vote : 1
ให้ช้วยอย่างไรครับผม

ออฟไลน์ poowasu

• *
  • Popular Vote : 9
  • พูดคุยปรึกษาเรื่องรถได้คับ กะลังเหงาๆ 089-122-1670

อยากช่วยคับ ถ้าพอดีช่วงผมกลับฝั่ง
Glad to drive it. Subaru

ออฟไลน์ k_poorahong

• magGlormVE
  • *
  • Popular Vote : 13
    • New connections without risk of disappointment
ให้ทำไรมั่งครับ

ออฟไลน์ kongbuic

• Confidence in Motion
  • *
  • Popular Vote : 30
อยากให้โบ้ตแจง scope งานว่ามีไรบ้าง อย่างละกี่คน คนที่ช่วยไรได้น่าจะรู้ตัวและลงชื่อได้ไวขึ้นครับ
ขออภัย! มือใหม่หัดขับ

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU
ยินดีครับ ติดต่อมาได้เลยคับผม

ออฟไลน์ poowasu

• *
  • Popular Vote : 9
  • พูดคุยปรึกษาเรื่องรถได้คับ กะลังเหงาๆ 089-122-1670
ยินดีครับ ติดต่อมาได้เลยคับผม

แหมมม ว่างหรอคับน้องงง
Glad to drive it. Subaru

• *
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
ประสานงาน 2คน
ความปลอดภัย 4คน
คอยช่วยซับพอร์ต ต่าง4คน ครับ ใครถนัดด้านไหน  ลงชื่อครับ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ kongbuic

• Confidence in Motion
  • *
  • Popular Vote : 30
ผมอาจช่วยเต็มเวลาไม่ได้มีภาระงานและครอบครัว นับผมเป็นตัวเสริมได้เลยครับ ยินดีช่วยเท่าที่ทำได้
ขออภัย! มือใหม่หัดขับ

• *
  • Gcปลอม
ยังหาสมาชิกช่วยงานอยู่นะครับ

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
ช่วงนี้งานเข้าเยอะอะครับ อยากไปช่วยนะ แต่ ผมขับเป็นสนามเดียว

หากต้องวิ่งรวมกับกลุ่มอื่น คือไม่เหมาสนาม ขอให้คุยกับเพื่อนๆ คนอื่นๆก่อนว่า
วันนี้กลุ่มเรามีมือใหม่มาเรียน  ขอความกรุณาเห็นใจ อย่ามุดแซงในโค้ง ก่อนแซงให้เปิดไฟเลี้ยว ทำนองนี้

และจะขอแนะนำนะ ของที่ควรมี เช่น ว แดง ให้คนจัดครบทุกคน
ด้านความปลอดภัย ก็ หากไม่มีรถ Safety ก็ ต้องระวังมากๆ เช่น
มีคนสอนที่ ขับพานั่งครบทุกคน แล้วขับตามหลายๆรอบ โดยให้คันตามสลับกันตามขิดๆ
หาก ข้องใจก็ไปนั่งด้วยก่อนปล่อยฟรี  (บางวันผมแทบไม่ปล่อยวิงฟรีเลย)

ต้องเน้นว่า ไลน์สวยก่อน ความเร็ว ไว้ทีหลัง

นี่คือการจัดแบบ วิ่งรวมๆกันกับคนอื่นนะครับ อย่าลืมว่าเรามาในชื่อชมรม ต้องมีน้ำใจ
ส่วนมาก แต่ กลุ่มอื่นมักจะเกรงใจซูบารุนะครับ
และ ที่ผมมักจะทำคือ เชิญเพื่อนๆมานั่งรถเราหากเค้าสนใจ เพราะ นักเลงรถหลายคน
สนใจนะแต่ไม่กล้าขอ ครับ

ขอบอกว่า คนสอนนี่ต้องเตรียมน้ำมันไปเยอะๆ เพราะจะวิ่งเยอะมาก ไงก็ขอให้สนุกกันนะครับ

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
เสริมอีกนิด ในฐานะ อดีต กรรมการมอเตอร์สปอร์ทของชมรม
คุยกันให้เคลียนะ ว่า คนช่วยคือ จ่ายค่าสนามด้วย วิ่งด้วย(หลังสอนจบ)
หรือ สอนอย่างเดียว แล้ว มาช่วงโบกธง ปล่อยรถ ประสานงาน โดยไม่มีค่าจ้างใดๆ

บางที มันเกรงใจกัน ไม่อยากพูดแล้ว มาได้ยินบ่นทีหลังแล้ว เสียกำลังใจครับ เคลียๆกันเลย

ผมพูดถึงตัวเองนะ หลายๆครั้งผมสอนไปวิ่งไปสนุกๆ แต่ก็ยินดีแนะนำตามขั้นตอนต่างๆ
คิดว่าได้เพื่อน ได้แลกเปลี่ยนข้อมูลกัน สนุกดี ชิวๆ
แต่ เจอบางงาน วิ่งไปมา ตามรถมาเช้าคิวปล่อยรถโบกธง ตรวจความปลอดภัย
หมดวันไม่ได้ขับเลย เหนื่อยนะ

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
ช่วงนี้งานเข้าเยอะอะครับ อยากไปช่วยนะ แต่ ผมขับเป็นสนามเดียว

หากต้องวิ่งรวมกับกลุ่มอื่น คือไม่เหมาสนาม ขอให้คุยกับเพื่อนๆ คนอื่นๆก่อนว่า
วันนี้กลุ่มเรามีมือใหม่มาเรียน  ขอความกรุณาเห็นใจ อย่ามุดแซงในโค้ง ก่อนแซงให้เปิดไฟเลี้ยว ทำนองนี้

และจะขอแนะนำนะ ของที่ควรมี เช่น ว แดง ให้คนจัดครบทุกคน
ด้านความปลอดภัย ก็ หากไม่มีรถ Safety ก็ ต้องระวังมากๆ เช่น
มีคนสอนที่ ขับพานั่งครบทุกคน แล้วขับตามหลายๆรอบ โดยให้คันตามสลับกันตามขิดๆ
หาก ข้องใจก็ไปนั่งด้วยก่อนปล่อยฟรี  (บางวันผมแทบไม่ปล่อยวิงฟรีเลย)

ต้องเน้นว่า ไลน์สวยก่อน ความเร็ว ไว้ทีหลัง

นี่คือการจัดแบบ วิ่งรวมๆกันกับคนอื่นนะครับ อย่าลืมว่าเรามาในชื่อชมรม ต้องมีน้ำใจ
ส่วนมาก แต่ กลุ่มอื่นมักจะเกรงใจซูบารุนะครับ
และ ที่ผมมักจะทำคือ เชิญเพื่อนๆมานั่งรถเราหากเค้าสนใจ เพราะ นักเลงรถหลายคน
สนใจนะแต่ไม่กล้าขอ ครับ

ขอบอกว่า คนสอนนี่ต้องเตรียมน้ำมันไปเยอะๆ เพราะจะวิ่งเยอะมาก ไงก็ขอให้สนุกกันนะครับ

เสริมอีกนิด ในฐานะ อดีต กรรมการมอเตอร์สปอร์ทของชมรม
คุยกันให้เคลียนะ ว่า คนช่วยคือ จ่ายค่าสนามด้วย วิ่งด้วย(หลังสอนจบ)
หรือ สอนอย่างเดียว แล้ว มาช่วงโบกธง ปล่อยรถ ประสานงาน โดยไม่มีค่าจ้างใดๆ

บางที มันเกรงใจกัน ไม่อยากพูดแล้ว มาได้ยินบ่นทีหลังแล้ว เสียกำลังใจครับ เคลียๆกันเลย

ผมพูดถึงตัวเองนะ หลายๆครั้งผมสอนไปวิ่งไปสนุกๆ แต่ก็ยินดีแนะนำตามขั้นตอนต่างๆ
คิดว่าได้เพื่อน ได้แลกเปลี่ยนข้อมูลกัน สนุกดี ชิวๆ
แต่ เจอบางงาน วิ่งไปมา ตามรถมาเช้าคิวปล่อยรถโบกธง ตรวจความปลอดภัย
หมดวันไม่ได้ขับเลย เหนื่อยนะ

:bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34:

เห็นด้วยตามนี้เลยครับ..  งานอาสาบอกเลยว่า ทำดีก็แล้วไป แต่ถ้าพลาดอาจจะโดนบ่นจนหมดกำลังใจไปเลย.. ไม่ต้องถามน๊ะครับว่ามีด้วยเหรอ 555...
กฎ กติกา มารยาท ต่างๆที่จัดขึ้น ก็เพื่อความปลอดภัยและความสนุกของทุกคน.. สนุกกันคงต้องมีลิมิต เพื่อความปลอดภัยและความสนุกของคนอื่นด้วย
เพราะฉะนั้น อยากให้เชื่อสต๊าฟจัดงานเถอะครับ เหนื่อยจริงๆน๊ะ และเขาก็ไม่อยากให้เกิดเรื่องไม่ดีเกิดขึ้นด้วย

สต๊าฟคือผู้เสียสละจริงๆครับ อยากให้เข้าใจและเห็นใจพวกเขาด้วยครับ.. โดยเฉพาสต๊าฟที่อยู่เบื้องหลังตากแดด ตากลมอยู่กลางสนามไม่ค่อยมีใครสังเกตุ นั่นมากันด้วยใจสุดๆครับ..
งานแต่ละงานไม่ใช่เสกขึ้นมาได้ กว่าจะเป็นงานๆหนึ่งขึ้นมาได้ ผ่านการประชุม การระดมความคิด ต่างๆมากมาย อาจจะมีพลาดบ้าง ไม่ถูกใจบ้างก็เนื่องด้วยข้อจำกัดหลายๆอย่างในการจัดงาน อยากให้เข้าใจ....

ปล. สต๊าฟ ก็คือสมาชิกคนนึง.. ถ้าเห็นสต๊าฟคนไหนเนียนอ้างสอนขับรถสมาชิกจนเพลินก็แจ้งครับ (สังเกตุง่าย สอนขับส่วนใหญ่ขับไปพูดสอนไป ไม่ใช่ลงไล่บี้ซิ่งสนุกกับคันอื่น)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2016, 12:54:55 AM โดย Hiter »