ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีพี่ๆทุกคนครับ ตอนนี้ผมเพิ่งใช้Impreza GC3 วางEJ20 คอแดง V4 ครับ คือว่าตอนนี้รถมีอาการ...  (อ่าน 2114 ครั้ง)

ออฟไลน์ Begining

• *
  • Popular Vote : 0
สวัสดีพี่ๆทุกคนครับ ตอนนี้ผมเพิ่งใช้Impreza GC3 วางEJ20 คอแดง V4 ครับ คือว่าตอนนี้รถมีอาการเข็มความร้อนมันสวิงขึ้นๆลงๆ(ขึ้นสุด ลงสุดนะครับ) ก่อนที่อาการนี้จะเริ่มเป็นผมเอารถไปตรวจสภาพที่ขนส่งมาครับ เขาหาเลขเครื่องยนตร์ไม่เจอก็เลยลองควานหาซักระยะนึงก็เจอเลขเครื่อง แต่พอผมออกมาจากขนส่งก็สังเกตุเห็นว่าเข็มความร้อนมันสวิงขึ้นลงไปมาครับ ผมเลยจอดเช็คน้ำในหม้อน้ำ แต่น้ำก็ไม่ได้ลดนะครับ...เครื่องยนตร์ก็เดินปกติดี  รบกวนพี่ๆช่วยไขปัญหาด้วยครับ
ขอบคุณครับ^^"

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
ลองเช็คเบื้องต้น  -- พัดลมไฟฟ้าทำงานครบ 2 ตัว   หรือ   ทำงานแต่กำลังมอเตอร์ใบพัดลมแผ่วลงบ้างไหม
                      -- เช็ควาล์วน้ำ
                      --  ล้างหม้อน้ำ / เปลี่ยนน้ำยาหล่อเย็น

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
คงไปควานโดนสายไฟที่ต่อจากเซนเซอร์น้ำใต้คอไอดีเข้ามั่งครับ
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"