ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีพี่ๆทุกคนครับ ตอนนี้ผมเพิ่งใช้Impreza GC3 วางEJ20 คอแดง V4 ครับ คือว่าตอนนี้รถมีอาการ...  (อ่าน 5180 ครั้ง)

ออฟไลน์ Begining

• *
  • Popular Vote : 0
สวัสดีพี่ๆทุกคนครับ ตอนนี้ผมเพิ่งใช้Impreza GC3 วางEJ20 คอแดง V4 ครับ คือว่าตอนนี้รถมีอาการเข็มความร้อนมันสวิงขึ้นๆลงๆ(ขึ้นสุด ลงสุดนะครับ) ก่อนที่อาการนี้จะเริ่มเป็นผมเอารถไปตรวจสภาพที่ขนส่งมาครับ เขาหาเลขเครื่องยนตร์ไม่เจอก็เลยลองควานหาซักระยะนึงก็เจอเลขเครื่อง แต่พอผมออกมาจากขนส่งก็สังเกตุเห็นว่าเข็มความร้อนมันสวิงขึ้นลงไปมาครับ ผมเลยจอดเช็คน้ำในหม้อน้ำ แต่น้ำก็ไม่ได้ลดนะครับ...เครื่องยนตร์ก็เดินปกติดี  รบกวนพี่ๆช่วยไขปัญหาด้วยครับ
ขอบคุณครับ^^" :bbbear_48:

ออฟไลน์ สว-128

• *
  • Popular Vote : 2
ลองเช็คดูที่สายเซ็นเซอร์น้ำดูครับ  เขาอาจทำหลุดมา  พอเครื่องยนต์สั่นมันก็แตะบ้างไม่แตะบ้างอ่ะครับ ทำให้เข็มขึ้นบ้างตกบ้าง