ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ข้อมูลรถที่จะเอามาสลับของกับหัวตัด s203 ครับ  (อ่าน 2337 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tleji

• *
  • Popular Vote : 0
กำลังคิดว่าจะซื้อหัวตัดs203 มาสลับของครับเพราะในไทยไม่เห็นมีใครขายสะทีรอจน ท้อแท้ :bbbear_41: 5555
เหมือนเคยได้ยินว่า ดุมล้อต้องเป็น 114.3 มันอยู่ใน gdb ปีไหนlotไหนครับ หรือเปลื่ยนดุมล้อได้
แล้วก็คุณสมบัติของรถที่จะเอาสลับต้องเป็นปีไหน lotไหน หรือปีไหนก็ได้ครับ
ขอบคุณครับผม :bbbear_2:

ออฟไลน์ nayno

• *
  • Popular Vote : 1
Tein บอกไว้ว่า GDB-A/B/C/D. เป็น p.c.d. 100
GDB-E เป็นต้นไป เป็น p.c.d 114.3
ตามรูปแนบเลยครับ

ปล.ดุมล้อเปลี่ยนได้ครับจาก 100 เป็น 114.3
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2015, 11:20:58 AM โดย nayno »

• *
ขอบคุณครับพี่ หมายความว่าจะเอาlotไหนก็ได้ แล้วมาเปลื่ยนดุมเอาป่ะครับ

ออฟไลน์ SOM

• *
  • Popular Vote : 14
เปลี่ยนหมดทุกชิ้นครับ
แต่อย่าไปจับตัวที่ไม่มีโป่งหลังมาหล่ะ รู้สึกว่าจะเป็นตัว1.5
เดี๋ยวต้องมาทำโป่งหลังอีก

ออฟไลน์ Monster

• *
  • Popular Vote : 12
ถ้าจำไม่ผิดนะครับ

ถ้าจะทำ s203 มันต้องได้มาทั้งคันหรือเปล่าครับ เพราะ s203 กับ sti ธรรมดา มันไม่ได้แตกต่างกันเฉพาะเครื่องยนต์ ยังรวมไปถึงช่วงล่าง และอุปกรณ์อื่นๆด้วย (ลองหาข้อมูลดูครับ) ซึ่งถ้าหา s203 มาได้ทั้งคันครบๆเพื่อสลับของ ก็ไม่เห็นต้องมีความกังวลเกี่ยวกับ PCD ของล้อเลยนิครับ

แค่หารถที่มีโป่งล้อหน้าหลัง ที่ไม่ใช่เหยี่ยวผอมมาก็พอครับ อย่างที่ความเห็นข้างบนกล่าวไว้แล้วครับ

• *
ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ เกทแล้วครับ สรุปคือเอาตัวถังที่มีโป่งก็พอแล้วหาหัวตัดแบบ ทั้งคัน

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
ตัวถัง บ้านเราแบบไม่มีโป่งหลัง มีอยู่ ประมาน 20 คันครับ ตาดีได้ตาร้ายเสียนะครับ อิอิ
85sound and music studio 086-6896625

• *
ขอบคุณครับจะได้ระวังมากขึ้นครับ