ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ มีวิธีแก้ไขกันสาดไม่แน่นบ้างไหมครับ  (อ่าน 2122 ครั้ง)

ออฟไลน์ greenodor

• *
  • Popular Vote : 0
กันสาดติดมานานแล้วตรงปลายๆเหมือนมันจะหลุด แต่ส่วนอื่นยังแน่นอยู่ พอจะแก้ไขเองได้รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• *
  • Popular Vote : 2
Re: มือใหม่ มีวิธีแก้ไขกันสาดไม่แน่นบ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2015, 04:45:00 PM »
ผมเอากาวสองหน้าสีดำติด จบ

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
Re: มือใหม่ มีวิธีแก้ไขกันสาดไม่แน่นบ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2015, 01:01:29 AM »
ผมเอากาวสองหน้าสีดำติด จบ

กาวสองหน้าสีดำ   แถบแดง 3M   ชนิดสำหรับใช้กับรถยนต์

เช็ดพื้นผิวให้สะอาด   แปะวัสดุลงไปปิดทนทานแน่นอน

ออฟไลน์ makroton

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2015, 07:18:52 PM »
เทปกาวสามเอ็มอีกเสียงครับ ถ้าติดยากควรแกะออกมาติดใหม่ทั้งอัน จะได้ใช้เทปใหม่เหมือนกันให้หมด มันจะทนกว่า

ออฟไลน์ Paytonkidz

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2015, 06:29:27 PM »
หาช่างเลยครับ รายละเอียดงานไม่ทราบ

ออฟไลน์ k_poorahong

• magGlormVE
  • *
  • Popular Vote : 13
    • New connections without risk of disappointment
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2015, 05:25:00 AM »
กาวสองหน้าสีดำ   แถบแดง 3M   ชนิดสำหรับใช้กับรถยนต์

เช็ดพื้นผิวให้สะอาด   แปะวัสดุลงไปปิดทนทานแน่นอน

ตามนี้เลยครับ จบแน่นอน