ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะมาแมวมาใช้ ขอสอบถามความคิดเห็นพี่ๆหน่อยนะครับ  (อ่าน 3321 ครั้ง)

ออฟไลน์ jakkawad

• *
  • Popular Vote : 0
สวัสดีครับ คือผมจะเปลี่ยนรถ เลยสนใจแมว คือตอนนี้ผมมีงบที่จะซื้อแมวผอมได้ และอยากทำเป็น  STi อยากรบกวนสอบถามความคิดเห็นหน่อยครับ

1.ผมเจอแมวคันหนึ่งตัวรถปี 2008 AT วิ่งประมาณ 120000 โล สภาพโดยรวมถือว่า ok
เสียอย่างเดียวติดแก๊สมา ราคา 550000(ต่อลองได้) อยากถามว่าราคานี้ถือว่าแรงไหมครับ
2.อยากถามขอดีข้อเสีย และปัญญาหาที่พบบ่อยของเจ้าแมวผอมตัวนี้
3.อยากถามขอดีข้อเสีย และปัญญาหาที่พบบ่อยของเจ้าแมวอ้วนด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ
ปล. อยากลองนั้งเจ้าแมวอ้วนจังเลยครับ อยากรู้ฟิวลิ่งว่าจะเป็นยังไงรบกวนพี่ๆใจดีด้วยนะครับ  :bbbear_2:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2015, 09:16:35 PM โดย jakkawad »

ออฟไลน์ kamikaze_ho

• *
  • Popular Vote : 13
ช่วยดันครับ ปมอีกคนที่อยากรู้เหมือนกันครับ เพราะเพิ่งรับแมว 2000 na at มาเลี้ยงอีกคันคับ

จากที่ใช้มาไม่กี่วัน โดยรวม ใช้งาน ไม่ซิ่งนะครับ ใช้งานได้ดีครับ การควบคุมพลวงมาลัย มุมนั่ง มุมมอง การเลี้ยว แทบไม่ต่างจาก Gc ภายในเหยี่ยวเลย กระจกข้างลบจุดบอดได้ดีกว่า gc. เบรกถึงจะไม่ใช่ 4พอต แต่ก็ให้อารมเหมือนพวกเบรก 4 พอตของซูบารุเลย.  (ผมไม่เคยสัมผัสเบมโบ้นะครับ) การทรงตัว การเปลี่ยนเลน สำหรับโช๊คเดิม ถึงจะนุ่ม ย้วย แต่ก็ให้ความรู้สึกมั่นใจ อาการรถดี (บอกไม่ถูกครับ ต้องลองเอง)

จะมีข้อเสียสำหรับผมคือ เครื่อง 2000na  กินน้ำมัน เท่าเครื่องเหยี่ยวคอขาว 2000 โบ เลย   ถ้ามีตัง ยกเครื่องโบใส่ จบเลยครับ กินน้ำมันพอๆกัน แต่แรงกว่า.  (ผมมีโพลควาง ej25 ก็กินน้ำมันไม่ต่างกัน คือ ในเมือง 7ถึง8 โลลิตร.  นอกเมือง 10ถึง 12โลลิตร.  (ผมไม่เคยลองคอแดงนะครับ ว่า แรงและกินน้ำมันแค่ไหน)

อีกอย่างคือ เกียร์At ที่ตอบสนองช้า นิสหน่อย บวกกับคันเร่งไฟฟ้าที่ ไปไม่ตามเท้า. ทำให้ไม่ชิน ต่างกับเครื่องเหยี่ยวที่เป็นคันเร่งสาย

อย่างอื่น สมบูรณ์แบบตามฉบับของซูบารุครับ

• *
ช่วยดันครับ ปมอีกคนที่อยากรู้เหมือนกันครับ เพราะเพิ่งรับแมว 2000 na at มาเลี้ยงอีกคันคับ

จากที่ใช้มาไม่กี่วัน โดยรวม ใช้งาน ไม่ซิ่งนะครับ ใช้งานได้ดีครับ การควบคุมพลวงมาลัย มุมนั่ง มุมมอง การเลี้ยว แทบไม่ต่างจาก Gc ภายในเหยี่ยวเลย กระจกข้างลบจุดบอดได้ดีกว่า gc. เบรกถึงจะไม่ใช่ 4พอต แต่ก็ให้อารมเหมือนพวกเบรก 4 พอตของซูบารุเลย.  (ผมไม่เคยสัมผัสเบมโบ้นะครับ) การทรงตัว การเปลี่ยนเลน สำหรับโช๊คเดิม ถึงจะนุ่ม ย้วย แต่ก็ให้ความรู้สึกมั่นใจ อาการรถดี (บอกไม่ถูกครับ ต้องลองเอง)

จะมีข้อเสียสำหรับผมคือ เครื่อง 2000na  กินน้ำมัน เท่าเครื่องเหยี่ยวคอขาว 2000 โบ เลย   ถ้ามีตัง ยกเครื่องโบใส่ จบเลยครับ กินน้ำมันพอๆกัน แต่แรงกว่า.  (ผมมีโพลควาง ej25 ก็กินน้ำมันไม่ต่างกัน คือ ในเมือง 7ถึง8 โลลิตร.  นอกเมือง 10ถึง 12โลลิตร.  (ผมไม่เคยลองคอแดงนะครับ ว่า แรงและกินน้ำมันแค่ไหน)

อีกอย่างคือ เกียร์At ที่ตอบสนองช้า นิสหน่อย บวกกับคันเร่งไฟฟ้าที่ ไปไม่ตามเท้า. ทำให้ไม่ชิน ต่างกับเครื่องเหยี่ยวที่เป็นคันเร่งสาย

อย่างอื่น สมบูรณ์แบบตามฉบับของซูบารุครับ

ขอบคุณมากครับ
 แล้วเรื่องราคาล่ะครับราคานี้ถือว่าแรงไหมครับ 550000
 แล้วเจอพวกปัญหาจุกจิกไหมครับ

ออฟไลน์ ningnong_ptt

• *
  • Popular Vote : 7
ติดแก๊สมา จบครับ ผ่านไปเลยครับ

• *
ติดแก๊สมา จบครับ ผ่านไปเลยครับ

ผมหารถไม่ได้เลยครับ  :bbbear_8:
แต่ผมก้จะทำ STi อยู่แล้วเลยไม่ค่อยซีเรียสเรื่องแก๊สเท่าไรครับ  :bbbear_34:

ออฟไลน์ trinity

• *
  • Popular Vote : 5
ถ้าจะทำแมวอ้วนเลยคงไม่เท่าไหร่ เพราะคงได้ใช้ของเก่าแค่โครง

แต่ถ้าจะใช้ไปก่อน ดูดีๆแล้วกันครับ หารถไม่ได้เลยหยวนๆนี่ผมเจ็บมาหลายคันแล้วครับ

• *
ถ้าจะทำแมวอ้วนเลยคงไม่เท่าไหร่ เพราะคงได้ใช้ของเก่าแค่โครง

แต่ถ้าจะใช้ไปก่อน ดูดีๆแล้วกันครับ หารถไม่ได้เลยหยวนๆนี่ผมเจ็บมาหลายคันแล้วครับ

ขอบคุณมากครับแล้วราคานี้ควรได้ประมาณเท่าไรหรอครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• *
  • Popular Vote : 11
  • Subaru Legacy B4 2.5GT
    • เครื่องปั่น
ขอบคุณมากครับแล้วราคานี้ควรได้ประมาณเท่าไรหรอครับ
เมื่อต้นปีที่ผ่านมาผมปล่อยแมวปลายปี 2007 สภาพสวยๆ วิ่งไป 50K กว่าๆ ไป 570,000 บาทครับ ราคาควรจะต่ำกว่านี้ครับผม

รถผมก็ติดแก๊สนะครับ ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย คนซื้อกับ Happy ดี

• *
เมื่อต้นปีที่ผ่านมาผมปล่อยแมวปลายปี 2007 สภาพสวยๆ วิ่งไป 50K กว่าๆ ไป 570,000 บาทครับ ราคาควรจะต่ำกว่านี้ครับผม

รถผมก็ติดแก๊สนะครับ ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย คนซื้อกับ Happy ดี

:bbbear_8: เสียดายมากกก 50k จะหาได้ไหมเนี้ยยย 5555+
ขอบคุณมากนะครับ ถ้าใครพอมีเป้าชี้บอกผมได้เลยนะครับ อิอิ

• *