ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับนำ้มันเกียร์ออโต้legacy (bp5)ครับ  (อ่าน 4922 ครั้ง)

ออฟไลน์ joe-BP

• *
  • Popular Vote : 0
รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยครับ. จะเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ออโต้ legacy bp5 ใช้เบอร์อะไรดีครับ ยี่ห้อไหนดี (ของผมเครื่องเทอร์โบสเปคjdm) ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
Re: สอบถามครับนำ้มันเกียร์ออโต้legacy (bp5)ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 04:09:38 PM »
รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยครับ. จะเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ออโต้ legacy bp5 ใช้เบอร์อะไรดีครับ ยี่ห้อไหนดี (ของผมเครื่องเทอร์โบสเปคjdm) ขอบคุณครับ

น้ำมันเกียร์ออโต้ไม่มีแยกเบอร์ครับ มีแต่มาตรฐานที่ผู้ผลิตกำหนดให้ใช้ เท่าที่เคยหาน้ำมันให้เพื่อนผมรู้สึกว่า ATF ยี่ห้อดังๆก็ซัพพอร์ตเกียร์ตัวนี้หมดแล้วนะครับ Sunoco redline อะไรพวกนั่น หรือถ้าให้ชัวร์ดูที่คู่มือรถครับ เขาจะระบุมาตรฐานน้ำมันเกียร์อยู่
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ joe-BP

• *
  • Popular Vote : 0
Re: สอบถามครับนำ้มันเกียร์ออโต้legacy (bp5)ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 07:45:39 AM »
 :bbbear_48: ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ redlineoil

• *
  • Popular Vote : 3
  • อิเหลืองรถบ้าน รถส่งน้ำมันเครื่องจร้าาา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2015, 06:12:06 PM »
น้ำมันเกียร์ออโต้ รุ่นนี้จะใช้เป็น Dexron 3 (Red Line D4ATF)

เฟื่องท้าย และ ย้ำมันเกียร์ final หน้า ใช้ 75w90 ครับ