ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับช่องแอร์กลาง GD ครับ  (อ่าน 1793 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kaew 5045

• เสพซูแล้วเลิกยากมาก..
  • *
  • Popular Vote : 9
  • ป๋านี่แหละขับตุ๊ด.. มุดไม่เป็งงงง...
สอบถามเกี่ยวกับช่องแอร์กลาง GD ครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 11:23:46 AM »
1..ช่องแอร์ทั้ง สอง แบบ ของ GD สามารถ นำมาใส่แทนกันได้เลยหรือเปล่าครับ

2. มีใครนำช่องแอร์แบบแรก ( ที่มีถาดวางแก้ว ) มาดัดแปลงใส่นาฬิกา ดิจิตอล  บ้างครับ

คือในกรณีติด เกจ์สามสหาย กับ Defi Hood
แค่.. รักษารถให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งานก็เกินพอแล้ว..

ออฟไลน์ MuayIMM

• *
  • Popular Vote : 11
Re: สอบถามเกี่ยวกับช่องแอร์กลาง GD ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2015, 05:31:13 PM »
 :bbbear_33: รู้สึกว่าไม่ได้นะครับพี่แก้ว ขอบมันจะลงมาต่ำกว่ากันหน่อย ต้องยกทั้งแผงเลย+ตัวคอนโซลกลางทั้งชุดเลยครับ ของพี่เป็นรุ่น lot E อยู่แล้วทำไมอยากได้รุ่นเก่าหล่ะครับพี่ มีแต่คนจะเปลี่ยนเป็น lot E กันนะครับ 555555
 :bbbear_25: มันจะมี hood ใส่ มิเตอร์  ของ Aqua กับ ZeroSport ที่เอานาฟิกาเดิมมาใส่ได้ครับ ไม่ต้องแปลง ลองดูห้องขายของมีหลายเจ้าทำขายครับพี่ ผมใช้แบบ Aqua ของคุณ Azzy แต่นานมากแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2015, 05:36:34 PM โดย MuayIMM »

ออฟไลน์ Kaew 5045

• เสพซูแล้วเลิกยากมาก..
  • *
  • Popular Vote : 9
  • ป๋านี่แหละขับตุ๊ด.. มุดไม่เป็งงงง...
Re: สอบถามเกี่ยวกับช่องแอร์กลาง GD ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 07:27:34 PM »
ผมว่าแล้ว.. คือเห็นรุ่นนี้มันมีช่องถาดรองแก้ว แล้วบางคนก็ดัดแปลงใส่ปรับบูสต์บ้าง
ทามเมอร์บ้าง ผมเลยว่าจะเอานาฬิกามาใส่ คือชอบ hood Defi ครับ ออริจินัลดี ลงตัวดี
ที่สำคัญมันบังแสงได้มิดมากกว่าทุกยี่ห้อ ของคุณอัศ ก็ชอบครับ  แต่ไม่ชอบตรงเกจ์
มันสูงขึ้นมาพอควร   เคยใส่ Zero Sport  มันใหญ่เทอะทะ แล้วก็สูงเหมือนกัน
แถมต้องเจาะรูแผงนาฬิกา เอาสายลิ๊งค์ลอด (ไม่อยากบีบทับ)

สรุป..เด๋วลองลองทาบดู ถ้าได้ก็จะลองทำเอามาให้ดู หมายถึงช่องแอร์เหยี่ยวล๊อต E นะ :bbbear_16:

ปล..คุณ โก้ เคยเห็น Hood Defi ทรงแบบปกติ แต่มันเอียงมั้ย ผมเคยเห็น เหยี่ยวน้ำเงินคันนึงใส่
จอดที่ อู่ พี่มานะ  แปลกดี  พยายาม Search หาก็ไม่เจอ คิดว่าคงไม่ใช้ของเดฟี

แค่.. รักษารถให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งานก็เกินพอแล้ว..

ออฟไลน์ MuayIMM

• *
  • Popular Vote : 11
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 09:45:11 AM »
 :bbbear_16: ตามรูปของผมก็ไม่สูงนะครับพี่ หน้าเกจ์จะเอียงมาทางคนขับ ความสูงพอๆกับเรือนไมล์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2015, 09:47:26 AM โดย MuayIMM »