ผู้เขียน หัวข้อ: XV อยากวางเครื่องเทอร์โบ  (อ่าน 25478 ครั้ง)

ออฟไลน์ Subie GDA

• *
  • Popular Vote : 3
  • Driving Subaru is my passion
Re: XV อยากวางเครื่องเทอร์โบ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 08:58:58 AM »
อีกทางเลือกนึง

อู่ Boxer  service  ของคุณปลา
กำลังวางเครื่อง  Levorg  2.0   turbo   กับเจ้า  XV
ม้าโรงงาน 300+

อีกทางเลือกนึง

นับเป็นข่าวดีมากเลยครับ หวังว่าจะมีทางเลือกเพิ่มมากขึ้นในไม่ช้า
ถ้าวางแล้วจบผมไปวางแน่ๆ ครับคันนึง

:bbbear_7:

ออฟไลน์ madboy

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 11:39:31 AM »
แล้วถ้าเราสลับหัว WRX มาใส่เลยจะได้ไหมครับ  :bbbear_38:

ออฟไลน์ Subie GDA

• *
  • Popular Vote : 3
  • Driving Subaru is my passion
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 12, 2016, 08:35:50 PM »
วันนี้ได้ฤกษ์โทรไปสอบถามอู่ที่มีชื่อเสียงอู่นึงมาครับ เจ้าของให้คำแนะนำดีครับให้ข้อมูลว่า XV ถ้าจะเปลี่ยนเครื่องสามารถทำได้ดังนี้

1. เครื่อง Levorg มาทั้งหัวราคาแพงมาก เทคโนโลยีเยอะ วางยากแต่ทำได้ แรงม้า 300+ เกียร์ CVT
2. เครื่องคอแดงเหยี่ยว เกียร์ธรรมดา 6 สปีด ราคาถูกลง วางในหลักการเดียวกับแมว เรื่องหน้าปัดสามารถเอาหน้าปัด Sti ตัวหน้าเสือที่มีเกจ์ความร้อนมาแปลงใส่ได้
3. เครื่องคอขาวเหยี่ยว 250 ม้า เกียร์ธรรมดา 5 สปีด ราคาถูกลงอีกเยอะ หลักการเดียวกับคอแดง

ขอคำแนะนำชาวซูหน่อยว่าควรไปในทิศทางไหนดี วางแล้วจะจบหรือไม่ยังไง ส่วนตัวผมไม่เน้นแรงมากแต่เบื่อ CVT มากๆครับ

ขอบคุณ

ออฟไลน์ Equcha

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 13, 2016, 11:17:41 AM »
แล้วราคาหล่ะครับ ทางอู่ได้กระซิบมามั้ยครับ

ออฟไลน์ jong3858

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 13, 2016, 01:14:39 PM »
เหนว่า4อัพนะคับ
" Let it Be "

ออฟไลน์ trinity

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 14, 2016, 08:28:16 AM »
ผมไม่ค่อยชอบการเอาเครื่องปีเก่าๆมาวางในบอดี้ใหม่ๆเท่าไหร่ครับ รู้สึกมันเหมือนถอยหลังยังไงไม่รู้ ... ไม่มีทางเลือกเครื่องแมวหรือครับ .... ถ้ามีแค่ 3 ทางเลือกนี้ ผมเลือกเซ็ทเทอร์โบเครื่องเดิม ... กว่าจะพัง(ถ้ามันจะพัง)ราคาหัว levorg น่าจะถูกลงมากกว่างบเซ็ทโบครับ

ออฟไลน์ Freedom

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 15, 2016, 10:32:25 AM »
 ด้วยรุ่นใหม่ของ su เป็น CVT ทั้งนั้น ถ้าอยากเลี่ยง ต้องการ MT ผมว่าคงต้องเอาหัว Sti VAB จบๆไปเลยครับ พื้นฐานใกล้เคียงกับ XV มากกว่า คอแดง GRB , GDB แน่นอน

EJ20 ใช่ว่าจะล้าสมัยหรือถอยหลังซะทีเดียว อย่างน้อยก็พัฒนามายาวนาน รู้จุดดีจุดด้อยและแนวทางแก้ไขหมดแล้ว

ออฟไลน์ Mrpich

• ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ
  • *
  • Popular Vote : 8
    • www.facebook.com/slotpad
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 17, 2016, 07:27:41 AM »
Step แรก ผูกโบ แก้คันไปก่อน
step2 วางใหม่ เมื่อหัวตัดราคาถูกลง
หีหี เป็นเส้นทางที่น่าสน :bbbear_32:
หมดประกันศูนย์ เจอกัล

ออฟไลน์ Akewizard

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2016, 10:31:31 AM »
ถ้าเอาเครื่อง FA20 โบจาก Forester XT มาลงแทนจะถูกกว่าเครื่อง Levorg ไหมครับ :bbbear_33:

ออฟไลน์ pichanpong

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2016, 02:46:20 PM »
ตอนนี้เห็นเริ่มเอาหัวตัด เลอโวคร์ 2.0 โบ มาลงกันและครับ แต่เบ็ดเสร็จถอย gc ได้คันนึงเบย :bbbear_1:

ออฟไลน์ Black Hawk8

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2016, 10:44:01 PM »
เคยเจอกับตัวเองเหมือนกันครับ อู่นี้ ตอนแรกคุยดีมากๆแต่พอมีปัญหาเท่านั้นแหละ ภาษาพ่อขุนรามขึ้นมาเลยครับ และตัวเงินตัวทองก็มาด้วยจนผมงงว่านี่หรือเจ้าของอู่มีขู่ด้วยนะครับ สุดท้ายจ่ายเงินแล้วพอเลยอู่นี้

เพิ่งจะเห็นว่าเป็น Boxer Service 

ผมนี่แหยงเป็นการส่วนตัวเลยครับ เคยจะเอารถไป Service โทรไปถามแล้วหยิ่งมากมาย แต่หลายปีมาแล้ว เกือบ 5 ปีได้แล้วมั๊ง อู่ก็อยู่ใกล้บ้านเลย ขับผ่านทีไรมีแต่รถรุ่นใหม่ๆ