ผู้เขียน หัวข้อ: ขายแผ่น audiophile ซีดี คุณภาพ hiend สำหรับนักเล่นเครื่องเสียง UPDATE 22/03/18  (อ่าน 59474 ครั้ง)

ออฟไลน์ oasleg

• *
  • Popular Vote : 0
แผ่นแนะนำ 21/03/17

1. CHAICHIN เหล่าเกอ

• *
แผ่นแนะนำ 22/03/17

1.  GARDEN SONG

• *
แผ่นแนะนำ 24/03/17

1. NOON BETTER THAN ANYTIHING

• *
แผ่นแนะนำ 27/03/17

1.CHLOE (ANGEL VOICE )

• *
แผ่นแนะนำ 28/03/17

1.  SALAMENDER PIE

• *
แผ่นแนะนำ 29/03/17

1.PIANO FORTE

• *
แผ่นแนะนำ 30/03/17

1.SONIC DETOUR

• *
แผ่นแนะนำ 31/03/17

1.ANNA LOTTALARSSON

• *
แผ่นแนะนำ 03/04/17

1. NOW THE GREEN BLADE RISETH

• *
***  UPDATE  04/04/2017 ***

216. MUDDY WATERS ( FOLK SINGER)   อัลบั้มดังของนักร้องชายผิวดำ ซึ่งเป็นแผ่นที่นักเล่นเครื่องเสียงหลายท่านสะสม  เนื่องจาก เนื้อเสียง และ acoustic guitar มีความเป็นธรรมชาติสูงมากครับ

217. CRÈME DE LA CRÈME  เป็นแผ่นรวม แทรคเพลงร้องและบรรเลง ชั้นเยี่ยมของ SHEFFIELD LAB ควรค่าแก่การสะสม

218. PAT COIL  ( SCHEMES AND DREAMS )   สำหรับคนที่ชื่นชอบแนว crossover jazz  หรือ progressive jazz แนะนำแผ่นนี้ เป็นแผ่นบรรเลงที่ดีเยี่ยยม ของ sheffiled lab อีกแผ่นครับ มีความเป็นดนตรีสูง

219. FONG NAM (THE SLEEPING ANGEL)  เป็นแผ่นที่บันทึกในเยอร์มัน ซึ่งหลายคนตามหา ระดับพลิกแผ่นดิน เนื่องจากเกจิ อาจารย์บางท่าน เคยเอามารีวิว ความธรรมชาติของเครื่องดนตรีไทย

220. AUDIO REFERENCE (BEST OF THE BEST)   คอนักเล่นเครื่องเสียง ที่ชอบมีแผ่น DEMO ที่รวมแทรคเยี่ยม เพื่อฟังรายละเอียดเสียง แนะนำแผ่นนี้ครับ

221. RED HOT AUDIOPHILE 2008   แผ่นนี้รวมเพลงร้องหลากหลายศิลปิน ที่เปี่ยมด้วยคุณภาพมา cover ใหม่ในแบบเพราะๆ ที่หาฟังได้ยากครับ

222. EVA CASSIDY (AMERICAN TUNE)  นักร้องหญิงชาวอเมริกัน ซึ่งเป็นตำนานในเรื่องของ vocal เสียง เป็นอัลบั้มที่มีชื่อเสียงมาก ในปี 2003  นักเล่นเครื่องเสียงทุกท่านควรมีไว้

223. ISACA  เป็นแผ่นทดสอบที่เหมาะกับนักเล่น เครื่องเสียงรถยนต์ ประกอบด้วยเพลงแนว FUNK ,SOUL, CLASSICAL ไว้ใช้ในการ DEMO สำหรับร้านค้าเครื่องเสียงรถยนต์ ได้เป็นอย่างดี

224. KENNY G RAHUL SHARMA (NAMASTE)  อัลบั้มพิเศษของ KENNY G มีกลิ่นอายอินเดีย โดยราหุล ชาร์มา เป็นการผสมผสานกันในแบบแนวสมูทแจ๊สแซกโซโฟนกับวัฒนธรรมอินเดีย

225. THE BEST OF ACOUSTIC CHILLOUT  รวมเพลงบรรเลง acoustic guitar แบบอารมณ์ชิลๆ ในแบบฟังสบายๆ หลากหลาย

226. KITARO / SILVER CLOUD   ศิลปินชาวญี่ปุ่นผู้ชำนาญเครื่องดนตรีหลายหลาย ที่มีชื่อเสียงในเพลงแนวบรรเลง newage อัลบั้มนี้ เป็น 1 ในอัลบั้มที่บันทึกเสียงได้ยอดเยี่ยมที่สุดอัลบั้มเลยทีเดียว

227. SUN LU (ANOTHER EMOTION) นักร้องหญิงชาวจีนเสียงนุ่ม สำหรับผู้ชอบเพลงจีนที่บันทึกเสียงดีๆ แนะนำแผ่นนี้ครับ

228. THE VERY BEST OF LATIN MOODS    สำหรับผู้ที่ชื่นชอบเพลงบรรเลงกีตาร์ แนว latin  แบบ ACOUSTIC ลองแผ่นนี้ดูนะครับ

229. IDA LANDBERG (ACOUSTIC BOSSANOVA)  นักร้องสาวเสียงหวานแนว BOSSA กับกีตาร์เสียงใสๆ เพราะมากครับอัลบั้มนี้  ใครที่ชอบเสียงกีตาร์ที่เน้นความโปร่งใส รวมที่เพลงแนว BOSSA แนะนำแผ่นนี้ครับ

230. MALENE MORTENSEN  (STILL IN LOVE WITH YOU) นักร้องสาวชาวเดนมาร์ก แนว modern jazz  กับเสียงเปียโน อันหวานละมุน สร้างความเคลิบเคลิ้มทางอารมณ์ ในการอย่างยิ่งครับ สำหรับแผ่นนี้

231. FEELIN MUSIC (THE ROMANTIC NIGHT DISC 1)  การจะหาเพลงบรรเลงที่เน้นความผ่อนคลายแบบ อารมณ์ต่อเนื่องแบบโรแมนติก ที่ฟังแล้วให้ความผ่อนคลายทางอารมณ์แบบต่อเนื่อง แนะนำแผ่นนี้ครับ

232.  FEELIN MUSIC (THE ROMANTIC NIGHT DISC 2)  ชุดนี้ให้ความต่อเนื่องทางอารมณ์ไม่แพ้ DISC1 เลยครับ

233. DINNER MUSIC   สำหรับคนที่กำลังหาเพลงบรรเลงแบบ โรแมนติค สำหรับการ DINNER พร้อมไวน์นุ่ม แบบคลาสสิค ต้องแผ่นนี้เลยครับ

• *
แผ่นแนะนำ 10/04/17

1.LESLEY

• *
แผ่นแนะนำ 11/04/17

1.NOON MY FAIR TALES

• *
แผ่นแนะนำ 21/04/17

1. repercussion unit (in need again )

• *
แผ่นแนะนำ 24/04/17

1. MARANTZ

• *
แผ่นแนะนำ 25/04/17

1. SARA K.