ผู้เขียน หัวข้อ: Review ทำฝาหม้อน้ำมิเนียม GC ครับ เป็นทางเลือก สบายกระเป๋า  (อ่าน 6057 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kadoadz

• *
  • Popular Vote : 1
ก่อนอื่นบอกไว้เลยนะครับ ไม่มีส่วนได้เสียกับทางร้าน ซึ่งผมเห็นว่างานดี งานเนี้ยบ งานตรงเวลา ช่างคุยดี คอยให้ความรู้ไม่กั๊กของและราคามิตรภาพเป็นที่สุด
โดยรถที่ผมไปทำเป็นรถอีกคันมีปัญหาหม้อน้ำตัน ความร้อนขึ้น ผมเลยวิ่งหาร้านซึ่งมาเจอร้านอยู่ที่ รามคำแหง 209/1 ตรงข้ามไทวัสดุมีนบุรี ขับเข้าไปปุ๊บช่างมาเปิดประตูให้ครับ
ผมนี่งงมาก นึกว่าเด็กรับรถ ที่จริงคือช่างนะครับ แกก็ก้มๆ มอง ๆ เล็ง ๆ แกตีราคามา ล้างหม้อน้ำ ทำฝามิเนียม 2500 ฟังไม่ผิดครับ 2500 จริง ๆ ใช้อลูมิเนียมเกรดดีสุด แกบอกทำราคานี้มานานแล้ว
ร้านอื่นทำแพงกว่านี้ แกบอกแค่นี้พอ แกอยู่ได้ ลูกน้องอยู่ได้

เริ่มเลยละกัน
ถอด ๆ ๆ ๆ ๆ ใช้เวลาไม่ถึง 5 นาทีครับ อะไรจะเร็วขนาดนั้น สงสัยถอดง่าย

ต่อไปก็รื้อพัดลมออกครับ

งัดขอบครับ ไม่แน่ใจว่าบางรุ่นเป็นแบบไหน รุ่นนี้งัดขอบครับ เร็วอีกตามเคย แล้วเดี๋ยวก็จะเห็นแล้วครับว่าตันยังไง

นี่ครับพระเอกของเรา สนิม ตะกรัน โคลน สารพัดจะสกปรก ครับ

ได้เวลาล้างและทะลวงครีบครับ ใช้น้ำแรงดันสูง ช่างค่อนข้างใช้เวลาล้างนานครับ เนื่องจากของผมสนิมเยอะ ล้างทุกซอกจริงๆ ครับ

ล้างเสร็จปุ๊บคราวนี้แช่น้ำยาพิเศษครับ ตอนแรกนึกว่าน้ำเปล่า มันคือน้ำยากัดสนิมและตะกรันครับ ผมเดาว่าขึ้นมาเงาวิ้งแน่ๆ ขั้นตอนนี้ใช้เวลา ๅ15 นาทีได้

ระหว่างรอช่างก้จะมาหาอลูมิเนียม size ใกล้เคียงของเดิมมากที่สุด ใครอยากขยาย อยากบางบอกช่างได้เลยครับ

หลังจากขึ้นมาจากบ่อน้ำยาแล้วช่างก็เริ่มทำงานละครับ โดยการ วัด ตัด เจาะ เคาะ เชื่อม สารพัดเครื่องมือครับ ถ่ายรูปได้ไม่เยอะรบกวนสมาธิเขา

เสร็จไปฝั่งนึงละ

คราวนี้ก็มาเจาะท่อน้ำ

งานสร้างคอน้ำใหม่ เครื่องมือประหลาด ๆ เยอะแยะไปหมดเลย

เสร็จแล้วก็มาเช็ครั่วครับ ไม่มีรอยรั่วเลย สุดยอดเลยยยย

เช็ครั่วเสร็จปุ๊บ ทำความสะอาดอีกที นำเศษอลูมิเนียมที่เกิดจากการตัด เจาะ เชื่อมออกให้หมด
นี่ครับเสร็จแล้ว พร้อมประกอบร่างใส่รถได้เลยครับ

เห็นไหมครับว่ามันเยี่ยมมาก ผมไปเที่ยง บ่าย 3 ครึ่งเสร็จละ แต่ถ้าจะไปจริงนัดช่างก่อนนะครับ เพราะแกรับทำทุกอย่าง ใครให้อะไรมาเชือมทำได้หมด แนะนำเลยครับ

ช่างตอง เบอร์โทร 0847581004  หมายเหตุ ราคา 2500 นี่เฉพาะแกบอกว่ารื้อง่าย ฝาไม่พิศดารนะครับ อย่างรุ่นอื่นแกก็บอกว่า 3000 ทำราคานี้เลย

ออฟไลน์ MOJOJOJO

• *
  • Popular Vote : 64
เชื่อมเนียนดีคัรบ ราคาผมว่าโอเคเลย :bbbear_34:

ออฟไลน์ tun8505

• *
  • Popular Vote : 6
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ

ออฟไลน์ T Oh N G

• *
  • Popular Vote : 10
งานดี คุ้มครับ  :bbbear_25:

ออฟไลน์ Equcha

• *
  • Popular Vote : 10
งานดีครับ ราคายิ่งดีเข้าไปใหญ่

ออฟไลน์ samaksaman

• *
  • Popular Vote : 7
  • Sucker Socc FS
เห็นละอยากทำบ้างเลยคับ  :bbbear_2: