ผู้เขียน หัวข้อ: Forester ตัวกันรอย กันชนหลังหาได้ที่ไหนครับ  (อ่าน 1872 ครั้ง)

ออฟไลน์ volkthai

• *
  • Popular Vote : 0
ตามรูป Forester ตัวกันรอย กันชนหลังหาได้ที่ไหนครับ

ออฟไลน์ kimsake

• *
  • Popular Vote : 1
Re: Forester ตัวกันรอย กันชนหลังหาได้ที่ไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2015, 04:47:50 PM »
อยากได้เหมือนกันครับ  คิดว่าอาจจะต้องสั่งจากนอกนะครับ  ไม่เห็นร้านในไทยขาย

ออฟไลน์ FozMedic

• ซูบี้กู้ชีพ
  • *
  • Popular Vote : 23
  • confidence in wonton
Re: Forester ตัวกันรอย กันชนหลังหาได้ที่ไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2015, 10:26:04 PM »
ตัวนี้มีเฉพาะ Subaru of America (SOA) สำหรับตลาดอเมริกาเหนือครับ ผมเคยถามเซลล์เหมือนกัน อยากได้ต้องสั่ง ebay เอาเองเห็นมีของแท้ ของเทียม ให้เลือกพอสมควร สำหรับตลาดเอเชียเราจะได้ตัวสแตนเลส ปิดไม่ถึงขอบกันชนคล้ายๆของ XV เลย หุหุ >_<
-------------------------------
2013 Subaru Forester 2.0xt

ออฟไลน์ volkthai

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2015, 06:56:25 AM »
ขอบคุณครับ ได้ของแถมเป็น stainless เขาว่าเป็นของแท้ Japan เลยงง เห็นใน ebay ขายเป็นของจีน ส่วนแบบตามรูป ของจีน ก็มีแต่เป็นยาง pu กล้วว่าสักพัก สีดำมันจะติดสีกันชน เลยอยากได้ดีๆ

ออฟไลน์ Mrpich

• ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ
  • *
  • Popular Vote : 8
    • www.facebook.com/slotpad
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2015, 07:40:05 AM »
เคยเห็นแต่งงานจีนครับ forester หาของแต่งยากมาในไทย เพราะส่วนใหญ่มองว่ารถขายน้อยมากไม่อยากสต๊อกไว้ (ผมยังไม่แน่ใจเลยว่าของที่ผมสั่งเข้ามาสำหรับ forester จะอยู่ในชั้นวางของผมนานถึงปีไหม)
 แต่ที่จีนก็พอๆกะ xv นะครับหาของเล่นไม่ยาก มักจะมีคู่กะ xv ตลอด
งานจีนกับชิ้นนี้เคยเห็นของ xv ที่เอาเข้ามาใช้ ก็ดู ok นะครับไม่ได้แย่อย่างที่คิด
ลองหาของแท้ดูสักพัก หากไม่มีจริงๆ ค่อยพิจารณาดูครับ