ผู้เขียน หัวข้อ: เล็ง sti อยู่ครับ เหยี่ยว หรือหมูดีครับ  (อ่าน 2058 ครั้ง)

ออฟไลน์ hulk

• *
  • Popular Vote : 0
เล็ง sti อยู่ครับ เหยี่ยว หรือหมูดีครับ
« เมื่อ: กันยายน 28, 2015, 10:23:09 AM »
กำลังเก็บข้อมูลอยู่ครับว่าตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน เล็งsti คอแดง เกียร์ธรรมดาครับ คร่าวๆ กะว่าใช้รถทั่วไปด้วย ไปลงแทรคบ้างนานๆทีครับ ไม่กะอัพม้าเยอะ อยากขับสนุกๆครับ

1 เหยี่ยว หรือหมูดี ฟิลลิ่งการขับต่างกันมั้ย
2 sti แท้ กับทำ ต่างกันมากมั้ย

ออฟไลน์ tip

• *
  • Popular Vote : 2
Re: เล็ง sti อยู่ครับ เหยี่ยว หรือหมูดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2015, 09:04:18 AM »
ตอนแรกผมก้อหาคำตอบนี้เหมือนกัน. ไล่ดู youtube เลยสรุปตามความรู้สึกส่วนตัวว่า หมู ต้องโหลดเตี้ยถึงจะสวย. ส่วนเหยี่ยว สูงก้อสวย โหลดก้อสวย.    อาจจะเพราะหมู ทรงลู่ลมกว่า ออกแหลมๆ. แต่เหยี่ยวดูบึกๆ หนาๆ เลยเหมาะกะยกสูงแนว rally มากกว่า
 ข้อหนึ่ง หมูช่วงล่างพัฒนาไปอีกหนึ่ง step  เลยคมกว่า นิ่งกว่า.  แต่ body โดยรวม อันเดียวกัน
ข้อสอง แท้กะทำ ต่างกันตรงรถแท้จะเนี้ยบ เงียบ แน่น.  แต่แรงตามธรรมชาติ.    ส่วนรถทำมาก้อขึ้นกับการประกอบ และมักจาแรงกว่าถึงแรงโคดๆเพราะมีโอกาสทำไรได้เยอะกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2015, 09:06:38 AM โดย tip »

ออฟไลน์ hulk

• *
  • Popular Vote : 0
Re: เล็ง sti อยู่ครับ เหยี่ยว หรือหมูดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2015, 09:28:49 AM »
ขอบคุณค้าบบบบ