ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ขอสอบถามครับ ^_^  (อ่าน 1619 ครั้ง)

ออฟไลน์ b2b

• *
  • Popular Vote : 0
มือใหม่ขอสอบถามครับ ^_^
« เมื่อ: กันยายน 17, 2015, 02:10:03 PM »
สวัสดีครับทุกท่านเป็นสมาชิกใหม่เพิงสมัครเข้ามา ชื่อบี
รบกวนสอบถามหน่อยครับว่า พอดีว่าผมฝั่งใจกับ ซูบี้ อิม มานานมากจนอยากจะกับเค้าสักคัน
พอดีไปเจอรุ่นน้องแมว wrx sti หลงเลยครับ  :bbbear_2:
อยากรบกวนถามพี่ๆ ในกรุ๊ปว่าถ้าระหว่างน้องแมว กับรุ่นที่เก่ากว่านี้ สำหรับมือใหม่ ควรเล่นอันไหนก่อนดีครับ
แล้วขอดีขอเสียของน้องแมวมีอะไรบ้างครับ
ขอบคุณมากครับ ^^ :bbbear_31:

ออฟไลน์ zapdos191

• *
  • Popular Vote : 23
Re: มือใหม่ขอสอบถามครับ ^_^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2015, 06:23:40 PM »
สวัสดีครับคุณบี

ถามว่าควรเล่นรุ่นไหน อันดับแรกอยากเล่นซู ตั้งมาก่อนเลยครับ "งบ"  :bbbear_13: มันคือเรื่องจริงครับ เพราะแต่ละรุ่นราคาก็จะแตกต่างกันไปนะครับ

สมมติผ่านเรื่องงบ งบไม่อั้นเลย ถามว่าควรเริ่มรุ่นไหน มันก็แล้วแต่ชอบอีกทีครับ เพราะถ้าอย่างแมว บางคนก็บอกว่าค่อนข้างเสียความเป็น Subaru เยอะ เพราะ Toyota มาเอี่ยวค่อนข้างมากละครับ บางคนเฉยๆบางคนก็ไม่ชอบครับ หรือถ้ารุ่นเก่ากว่านี้อย่างหมู หรือ เหยี่ยว นั่นก็ได้รถที่ดีครับแต่สภาพก็ต้องแล้วแต่คันว่ากันไปตามบริบทครับ

ข้อดีของแมวคือผมคิดว่าสดกว่าทุกตัวตอนนี้ครับ ราคาก็ลดลงมาเยอะแล้ว ข้อเสียน่าจะเป็นเรื่องช่วงล่างที่คนบ่นว่ามันย้วยกว่า Subaru ปกตินิดนึง แต่ถ้าไม่ได้ซัดเต็มๆแบบนั้นผมว่าอาจจะแยกกันยากครับ

คราวนี้มือใหม่ควรเล่นรุ่นเก่าหรือใหม่ ในความเห็นผมนะ ผมว่าถ้าไม่ซีเรียสเรื่องว่า Toyota มาเอี่ยวเรื่องการถือหุ้น หรือใช้ Part บางตัวของ Toyota ผมว่าก็เลือกตัวใหม่ครับ เพราะตัวใหม่โอกาสจุกจิกน่าจะยากกว่า ยิ่งรถแท้โรงงานถ้าหาได้นั่นยิ่งน่าสนใจครับ เป็น Impression ให้เราดีๆไว้ก่อน ในขณะที่เราขับมันไปเรื่อยๆผมว่าคนขับซูต้องชอบอ่านครับ อ่านนู่นนี่นั่นคู่กับการขับไปเรื่อยๆมันจะมีความรู้พอกขึ้นมาเอง ถึงจุดที่มันต้องซ่อม เราจะรู้เองครับว่าต้องทำยังไง ถ้าไปคว้ารถเก่ามาเลย เช่น GC8 แบบนี้ ได้รถดีสภาพดีก็ดีไปครับ ถ้าไปเจอรถที่ไม่จบอันนี้จะลำบากและสร้าง Impression ที่ไม่ดีให้กับเราตั้งแต่แรกครับ

โชคดีมีชัยมาอยู่ครอบครัวเดียวกันเร็วๆนะครับ  :bbbear_19: :bbbear_19: :bbbear_19:

ออฟไลน์ Subaru BRZ

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 17, 2015, 10:20:01 PM »
รอข่าวปรับราคาปีหน้า wrx auto

ออฟไลน์ b2b

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2015, 08:43:43 AM »
ขอบคุณมากครับ คุณภูผา มากครับ ได้ความรู้และการเตรียมใจมากเลยครับ อิอิ :bbbear_19: :bbbear_34: