ผู้เขียน หัวข้อ: โม Legacy BP stage 1  (อ่าน 1661 ครั้ง)

ออฟไลน์ trinity

• *
  • Popular Vote : 5
โม Legacy BP stage 1
« เมื่อ: สิงหาคม 26, 2015, 11:00:54 AM »
เพิ่งเอา Outback (BP) ไปวางเครื่อง Legacy GT jdm มาครับ แต่ด้วยความที่ล้อ Outback มันใหญ่กว่า Legacy อยู่พอควร ต้นมันเลยอืดๆ ไม่ค่อยติดเท้าเท่าไหร่ เลยมีความคันอยากลองไปจูนดูบ้างเผื่อต้นจะกระฉับกระเฉงขึ้นมั่ง ไม่ทราบว่า
1.     ชั่วโมงนี้มีใครแนะนำบ้างครับ รวมถึงว่าควร ใช้กล่องพ่วงหรือ Reflash ดีครับ ถ้าโจทย์คือ ไม่คิดไปไกลกว่า 280bhp ที่ล้อแน่ๆ เพราะเป็นเกียร์ออโต้ ไม่อยากฝืนมาก (แต่ step นี้ไม่ได้คาดหวังว่าจะไปถึง 280bhp อยู่แล้วนะครับ) และไม่คิดจะใช้ E85 ด้วย (บริษัทให้เบิกค่าน้ำมันได้แต่ G95)
2.     ใน step นี้ถ้ามีแค่กรองอากาศ + up pipe + down pipe + จูน น่าจะคาดหวังอะไรได้บ้างครับ

ปล. เครื่องที่ได้มา ได้มาจาก Legacy ปี 05 ควรจะเป็นเครื่อง EJ20X หรือ EJ20Y ครับ หรือมีวิธีดูยังไงบ้างครับ