ผู้เขียน หัวข้อ: wrx กับ wrx sti  (อ่าน 4597 ครั้ง)

ออฟไลน์ auzabza

• *
  • Popular Vote : 0
wrx กับ wrx sti
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2015, 11:28:08 PM »
คือผมกำลังสนใจ subaru wrx (หน้าเหยี่ยว) อยากสอบถามพี่ๆว่า เครื่อง คอขาว กับ คอแดง อารมณ์ในการขับขี่ต่างกันเยอะไหมครับ นิสัยการขับขี่ของผม ปกติไม่เกิน 120 แต่ก็มีอัดบ้างถ้าถนนว่างๆ แล้วราคา Wrx ธรรมดา กับ Wrx sti หน้าเหยี่ยวรถแท้ ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ ครับ ขอบคุณครับ :bbbear_19:

ออฟไลน์ zapdos191

• *
  • Popular Vote : 23
Re: wrx กับ wrx sti
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2015, 10:00:50 AM »
ขอออกทะเลนิดนึงครับ

ก่อนออกซู ผมก็นิสัยคล้ายๆ จขกท. ล่ะครับ แต่พอมาเอาเข้าจริงๆแล้ว มันไม่เป็นแบบนั้นละครับ แต่ก่อนขับ 120 นี่เสียวไส้มากละ ตอนนี้ 120 มันแบบ - -* เฉยๆ ถ้าขับทางไกลๆเพลินๆ เอา Threshold เดิมไม่มองไมล์ มองข้างทางแล้วว่าเออๆ นี่เร็วละ เหลือบมามองไมล์ก็ฟาดไป 160 ละ  :bbbear_46: :bbbear_46:

ผมเคยคุยกับคนขับซู GC8 สีขาวท่านนึง บอกว่า "คนขับซูทุกคนก็พูดแบบนี้ล่ะครับ ผมขับไม่เร็วๆ เอาเข้าจริงๆก็ไหล" 5555+

ส่วนเรื่องอื่นๆ เชิญสมาชิกท่านอื่นครับ ผมไม่เคยขับเหยี่ยว แค่มาเล่าประสบการณ์ให้ฟัง  :bbbear_30: :bbbear_30:

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2015, 12:47:45 PM »
ขอออกทะเลนิดนึงครับ

ก่อนออกซู ผมก็นิสัยคล้ายๆ จขกท. ล่ะครับ แต่พอมาเอาเข้าจริงๆแล้ว มันไม่เป็นแบบนั้นละครับ แต่ก่อนขับ 120 นี่เสียวไส้มากละ ตอนนี้ 120 มันแบบ - -* เฉยๆ ถ้าขับทางไกลๆเพลินๆ เอา Threshold เดิมไม่มองไมล์ มองข้างทางแล้วว่าเออๆ นี่เร็วละ เหลือบมามองไมล์ก็ฟาดไป 160 ละ  :bbbear_46: :bbbear_46:

ผมเคยคุยกับคนขับซู GC8 สีขาวท่านนึง บอกว่า "คนขับซูทุกคนก็พูดแบบนี้ล่ะครับ ผมขับไม่เร็วๆ เอาเข้าจริงๆก็ไหล" 5555+

ส่วนเรื่องอื่นๆ เชิญสมาชิกท่านอื่นครับ ผมไม่เคยขับเหยี่ยว แค่มาเล่าประสบการณ์ให้ฟัง  :bbbear_30: :bbbear_30:
ฮ่าๆ ขอบคุณพี่มากครับที่มาเปิดกระทู้ให้ ใจผมมา subaru หมดแล้วตอนนี้ ก่อนหน้านี้เคยแอบคิดไปทาง Evo แต่ผมชอบหน้าตา และความ อินดี้ ของ subaru ไม่ไหว

ออฟไลน์ cc11

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2015, 01:30:02 PM »
เหมือนผมเลยเลือกไม่ถูกระหว่าง WRX ได้เครื่องใหม่ กับ STI  แต่เป็นหน้าเสือน่ะครับ   :bbbear_20:

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2015, 07:44:27 PM »
เหมือนผมเลยเลือกไม่ถูกระหว่าง WRX ได้เครื่องใหม่ กับ STI  แต่เป็นหน้าเสือน่ะครับ   :bbbear_20:
สำหรับผม อยากทราบความต่างของ sit กับ ธรรมดา เฉยๆ แต่ใจมันเทไป sti เพราะจะเอาทั้งที เอาสุดๆไปเลย สำหรับตาเหยี่ยวนะเพราะราคาห่างกันไม่มาก

ออฟไลน์ Phob

• *
  • Popular Vote : 29
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2015, 09:04:35 AM »
เคยใช้เหยี่ยวGDBแท้คอแดงอยู่ครับแต่ขายไปแล้ว เชียร์ให้เอาคอแดงดีกว่า

แต่รถแท้(คอแดงจากโรงงาน) รถมีน้อยมากๆอาจจะต้องรอเนื้อคู่ การขับขี่ต่างกับคอขาวอยู่เยอะ

ถ้าเพิ่มงบได้ แนะนำเอาตัวลิมิเต็ท S203ครับ :bbbear_34: มาพร้อมกับล้อBBS forge18 320แรงม้า

เบาะRecaro SPX ช่วงล่างและอื่นๆอีกมากมาย เต็มๆมาจากโรงงาน ซื้อทีเดียวจบไม่ต้องแต่งแล้ว

ซื้อตัวธรรมดาแต่งไปแต่งมาแพงกว่ารุ่นลิมิเต็ทอีก

ส่วนราคาถ้าเป็นเหยี่ยวGDBแท้เลย  ราคาน่าจะเลยล้านครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2015, 09:23:25 AM โดย Phob »

ออฟไลน์ BoXerMania

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2015, 04:47:34 PM »
เป็นรถยูสด์ ราคาไม่ห่างกันเยอะแล้วล่ะครับ

ถ้ายังไม่มีโครงการทำเครื่องทันที เลือกคอแดงเลยครับ
Some are born to run ,Subies are born to race

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2015, 10:44:01 AM »
เคยใช้เหยี่ยวGDBแท้คอแดงอยู่ครับแต่ขายไปแล้ว เชียร์ให้เอาคอแดงดีกว่า

แต่รถแท้(คอแดงจากโรงงาน) รถมีน้อยมากๆอาจจะต้องรอเนื้อคู่ การขับขี่ต่างกับคอขาวอยู่เยอะ

ถ้าเพิ่มงบได้ แนะนำเอาตัวลิมิเต็ท S203ครับ :bbbear_34: มาพร้อมกับล้อBBS forge18 320แรงม้า

เบาะRecaro SPX ช่วงล่างและอื่นๆอีกมากมาย เต็มๆมาจากโรงงาน ซื้อทีเดียวจบไม่ต้องแต่งแล้ว

ซื้อตัวธรรมดาแต่งไปแต่งมาแพงกว่ารุ่นลิมิเต็ทอีก

ส่วนราคาถ้าเป็นเหยี่ยวGDBแท้เลย  ราคาน่าจะเลยล้านครับ
น่าสนใจมากครับ พอจะทราบราคากับจำนวนรถในไทย แท้ๆ มั้ยครับว่าเท่าไหร่

ออฟไลน์ Norasaker...

• - พายโอห์มเรือง เฟืองหมุนจักรกล -
  • *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 09:12:06 AM »
ผมกลับเชียร์ WRX เกียร์ยาวๆ ไม่ต้องเปลี่ยนมือเป็นระวิง ถ้าไม่ได้เน้นลงสนาม ใช้ประจำวันชอบกว่า
แต่ Sti เกียร์ชิดกว่า จัดจ้านกว่า, รุนแรงกว่า, โมต่อได้เยอะกว่า
แต่ ราคาปัจจุบัน บางคันมันก็แทบไม่ต่างกันเลย

ออฟไลน์ Phob

• *
  • Popular Vote : 29
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 10:35:31 AM »
น่าสนใจมากครับ พอจะทราบราคากับจำนวนรถในไทย แท้ๆ มั้ยครับว่าเท่าไหร่

ราคาคงแล้วแต่เจ้าของเรียกครับ ส่วนจำนวนรถS203 ที่ผ่านตามาทั้งรถแท้,รถสลับของ,รถจดประกอบ

รวมๆกันเห็นไม่เกิน10คัน แต่น่าจะมีเยอะกว่านี้เพราะว่าบางคนก็ไม่ได้เ่ข้ามาในชมรมครับ

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 11:07:59 PM »
Sti รถแท้ๆเลยเยอะไหมครับ ที่ผ่านๆตา ผมดูในเวป ซื้อ-ขาย เจอแต่รถสลับ

ออฟไลน์ k_poorahong

• magGlormVE
  • *
  • Popular Vote : 13
    • New connections without risk of disappointment
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2015, 01:41:40 AM »
ขอถามผู้รู้หน่อยครับ อยากทราบเหมือนกันครับว่า ตากลม เหยี่ยว หมู ต่างกันเยอะมั๊ยครับ ถ้าเป็น GDB โดยเฉพาะ เหยี่ยวกับหมู ตรงไหนบ้างครับที่แตกต่าง ข้อดีข้อเสียอย่างไร ขอบคุณครับ