ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะได้Brzวันเสาร์นี้แล้วแต่เดี๋ยวนี้ไม่ให้หิ้วน้ำมันไปเองเลยรึครับ  (อ่าน 2745 ครั้ง)

ออฟไลน์ yocrz20

• *
  • Popular Vote : 0
กำลังเซ็ง Motul H-Tech100 มากทำไมศูนย์ถึงเอาเปรียบลูกค้าแบบนี้ถ้าคุณจะคิดค่าแรงอะไรก็คิดไปสิ ถ้าจะเลือกใช้น้ำมันเกรดดีๆราคาเท่าท้องตลาดจะไม่ว่าสักคำนี่ราคาน้ำมันเครื่องก็แพงเว่อร์.. เพื่อนๆได้รถทำยังไงกันบ้างครับ หรือยอมเสีย2เด้งไม่ให้ประกันขาด หรือยอมๆเติมของศูนย์กันไปเลยครับ... ศูนย์ฮอนด้าแถวบ้านไม่เรื่องมากแบบนี้เลย..เห้อ ใครช่วยแนะนำหลังไมค์ได้จะขอบพระคุณอย่างยิ่งครับ :bbbear_40:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2015, 04:55:49 PM โดย yocrz20 »

ออฟไลน์ zapdos191

• *
  • Popular Vote : 23
รับจากศูนย์ไหนครับ ถ้าในกรุงเทพ ไม่น่าจะเจรจาได้

ถ้าไม่อยากให้ประกันขาด ก็เติมไปก่อน แล้วถ่ายออกครับ ค่อยเอาไปขายเป็นราคามือสองหารราคาไปครึ่งนึง น่าจะพอได้ครับ ไม่ก็เก็บไว้เติมรถเราคันอื่น  :bbbear_46:

ขอให้โชคดีครับผม  :bbbear_34:

• *
รับจากศูนย์ไหนครับ ถ้าในกรุงเทพ ไม่น่าจะเจรจาได้

ถ้าไม่อยากให้ประกันขาด ก็เติมไปก่อน แล้วถ่ายออกครับ ค่อยเอาไปขายเป็นราคามือสองหารราคาไปครึ่งนึง น่าจะพอได้ครับ ไม่ก็เก็บไว้เติมรถเราคันอื่น  :bbbear_46:

ขอให้โชคดีครับผม  :bbbear_34:
ร้บจากศูนย์เสรีไทยเลยครับ โทรไปเช็คเล่นๆกะให้คราวหน้าเปลี่ยนโทรเช็คที่ศูนย์ปิ่นเกล้าล่วงหน้าบอกห้ามหิ้วไปครับ.. :bbbear_11:

ออฟไลน์ pikabom

• *
  • Popular Vote : 1
สงสัยยย   ถ้า BRZ แบบนี้ ไปเข้า ที่ ศูนย์ toyota ได้ไหมอะคับ :bbbear_13:

• *
น่าจะเข้าได้แต่ประกันรถเราก็ขาดไปตามระเบียบครับ

ออฟไลน์ Vtx

• Cessna T41 Pilot
  • *
  • Popular Vote : 7
  • 604 Squadron, Wing 6, RTAF
อ่านเจอใน SSS นะครับ ศูนย์ใหม่ J Auto ถนนศรีนครินทร์ข้างโรงแรมดุสิตปรินเซส ใกล้ Seacon มีน้ำมันเครื่องอื่นให้เลือกด้วยครับ มี Mobil1 ราคาเท่าๆกับหน้าปั๊ม Esso แล้วก็ Shell Castrol ด้วยครับ ประกันไม่ขาดด้วย
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,181348.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2015, 01:46:06 PM โดย Vtx »