ผู้เขียน หัวข้อ: [ถาม]คอแดง คอขาว กับการโมดิฟายในอนาคต  (อ่าน 2540 ครั้ง)

ออฟไลน์ Markx

• *
  • Popular Vote : 0
[ถาม]คอแดง คอขาว กับการโมดิฟายในอนาคต
« เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2015, 09:14:31 PM »
อยากทำการโมเครื่องในอนาคตครับ ควรไปลงกับเครื่องแบบไหนดี คอขาว กับ คอแดง โมใส้สเตปเดียวกัน ลูก ก้าน ข้อ ชาร์ป ข้อเหวี่ยง แคมชาร์ป วาวล์ โบ ฯลฯ คอขาวก็ต้นทุนถูกดี คอแดงแพงหน่อยแต่ไม่รู้ไปได้มากกว่าหรือป่าว เท่าที่ศึกษามารู้มาแค่ต่างที่ใส้ในไม่รู้ส่วนอื่นมีอีกไหม เลือกเป็นตัวไหนดีครับ มองเป็นตั้งแต่เครื่องตากลมขึ้นไป บอดี้GCครับ     

ถามเพิ่มเติมนิดนึงครับไฟหรี่สีส้มแบบนี้หาได้ที่ไหนครับขออนุญาติพี่เจ้าของรถด้วยนะครับ http://upload.siamza.com/2160603
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2015, 09:18:11 PM โดย Markx »

ออฟไลน์ Phob

• *
  • Popular Vote : 29
Re: [ถาม]คอแดง คอขาว กับการโมดิฟายในอนาคต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 08:14:06 AM »
ถ้าจะเอามาโมดิฟาย แนะนำเป็นคอขาวครับ ยังไงก็ต้องเปลี่ยนของแต่งอยู่แล้ว

เอาส่วนต่างมาซื้อของดีกว่า

ออฟไลน์ bier_13

• *
  • Popular Vote : 0
Re: [ถาม]คอแดง คอขาว กับการโมดิฟายในอนาคต
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2015, 07:19:50 PM »
ขอทราบแนวทางการทำคอขาวไทย ให้เป็นคอขาวญี่ปุ่นตัว 275 ม้าครับ

ต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง ใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับ

จากที่หาข้อมูลคือ ต้องเปลี่ยนเทอโบ กับอินเตอร์ มีอะไรต้องทำเพิ่มจาก 2 ตัวนี้อีกมั้ยครับ

ขอบคุณครับ  :bbbear_19: :bbbear_19: :bbbear_19:

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2015, 01:32:13 PM »
ก่อนอื่นต้องวางแผนก่อนเลยครับ และเราอยากได้แรงขนาดไหนกัน
- ถ้าไม่เกิน 350ม้า หรือบูสไม่เกิน 1.2 - 1.5 ลูกเดิมๆ คอแดงก็ไหวอยู่นะครับ หาชาร์ปดีดีซักชุด Reflash กล่อง เปลี่ยนโบใหญ่ขึ้นนิดนึงปั๊มติ๊ก Oil Cooler จบ
- แต่ถ้าอยากที่บอกมา จะทำใส้ใหม่หมด ก็บอกอู่ระกอบใหม่ไปเลยดีกว่าครับ หาทุกอย่างมาใส่ แรมม้าก็ดูเอาจากกราฟ

สำหรับ GC วางเครื่องตากลมคอแดง ผมว่าจบดี จบดีในที่นี้คือ คุณได้ เครื่อง เกียร์ 6Speed เบรก Brembo แพ หน้า หลัง หรือแม้กระทั้ง คอนโซล (ถ้าอยากเปลี่ยนให้ดูทันสมัยขึ้น) รวมถึงสายไฟ กล่อง เป็นของคอแดงทั้งหมด ซึ่งแน่นอนว่า มันแพงกว่าเครื่องคอขาวครับ แต่ของพวกนี้ มาตามหาซื้อทีหลัง แพงกว่าซื้อยกหัว ของเหลือก็ขายไปได้ ของแนะนำจากตรงนี้ก่อนนะครับ เพราะจริงๆ เครื่องเดิม มันก็แรงพอแล้ว ถ้าอยากขยับ ค่อทำเป็น Step ไปเรื่อยๆ จะดีกว่านะผมว่า ไม่งั้นก็อย่างที่พี่ภพว่าเลยครับ บอกอู่ประกอบเครื่องใหม่ไปเลย