ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแนวทางเบื้องต้นการเซอร์วิส gc หน่อยครับ  (อ่าน 2998 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kadoadz

• *
  • Popular Vote : 1
เพิ่งได้ gc มาดูแลครับ เครื่องคอขาวอินเตอเฉียง
อยากทราบว่า การดูแลรักษาเบื้องต้นทำอย่างไรบ้างครับ
เริ้มจากน้ำมันเครื่อง ใช้กี่ลิตร ยี่ห้ออะไรบัางครับ กรอง นมค อู่เซอร์วิสทั่วไปมีขายไหม ใช้เทียบกับรถยี่ห้ออะไรได้บ้าง
น้ำมันเบรค ใชัแบบไหน กี่ลิตรครับ
น้ำมันเกียร์ เฟืองท้าย ใช้แบบไหน กี่ลิตรครับ
ผ้าเบรคหาซื้อหาเปลี่ยนตามร้านทัวไปได้หรือไม่ครับ ราคาประมาณเท่าไหร่
เซอร์วิสช่วงล่างกันแถวไหนบ้างครับ ผมอยู่ลาดกระบัง สุขา 3 รามอินทรา กลางเมือง ไปได้หมดครับ

สายพานtiming แพงไหมครับ ค่าเปลียนประมาณเท่าไหร่
ถามเยอะนิดนึงนะครับ อย่าเพิ่งรำคาญ ผมมือใหม่จริงๆ ครับ
ขอบคุณครับ :bbbear_31:

ออฟไลน์ Onochayama

• อ้วน ต่ำ ดำ เตี้ย เหี้ย จน สนม่ะ?
  • *
  • Popular Vote : 14
  • Let's Fun with Shishibaru.
Re: ขอแนวทางเบื้องต้นการเซอร์วิส gc หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2015, 07:07:43 PM »
อยู่ลาดกระบังแถวไหนครับ

ผมก็อยู่ลาดกระบัง

เพื่อได้พบ ได้คุยกัน
SUBARU PATHUMTHANI

• *
Re: ขอแนวทางเบื้องต้นการเซอร์วิส gc หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2015, 07:24:38 PM »
อยู่ลาดกระบังแถวไหนครับ

ผมก็อยู่ลาดกระบัง

เพื่อได้พบ ได้คุยกัน

แถวเลียบมอเตอร์เวย์ ค่อนมาทางร่มเกล้าคับ

ออฟไลน์ Onochayama

• อ้วน ต่ำ ดำ เตี้ย เหี้ย จน สนม่ะ?
  • *
  • Popular Vote : 14
  • Let's Fun with Shishibaru.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2015, 07:37:25 PM »
แถวเลียบมอเตอร์เวย์ ค่อนมาทางร่มเกล้าคับ

Add ID line ผมมาก็ได้ครับ อันเดียวกับชื่อ Log in นี้เลย
SUBARU PATHUMTHANI

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2015, 07:47:19 PM »
 :bbbear_34:
Add ID line ผมมาก็ได้ครับ อันเดียวกับชื่อ Log in นี้เลย

ออฟไลน์ curfew

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2015, 12:52:34 PM »
เจอกันทักได้ครับผมอยู่สุขา3 มีบุรีครับ  :bbbear_9:

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2015, 11:10:18 PM »
อู่ผมอยู่เส้นอ่อนนุชครับ ถ้าสะดวกแวะมาได้ครับหรือจะคุยกันก่อนได้ครับสบายๆ ยินดีให้บริการครับผม
Line id:impreza5190
Tel:0870073778 bomber

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,127289.0.html
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ