ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่เคยใช้ subaru มาก่อน จะถอย wrx auto ขอคำเเนะนำด้วยครับ  (อ่าน 2586 ครั้ง)

ออฟไลน์ Subaru BRZ

• *
  • Popular Vote : 0
ไม่เคยใช้ subaru มาก่อน จะถอย wrx auto ขอคำเเนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ [T]hanan[U]n

• OMAC 113
  • *
  • Popular Vote : 13
  • Impreza S204
Re: ไม่เคยใช้ subaru มาก่อน จะถอย wrx auto ขอคำเเนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2015, 11:39:48 PM »
คำแนะนำในด้านไหนเอ่ย

สมรรถนะ? อะไหล่ระยะยาว? การบำรุงรักษา? ศูนย์ซ่อม?
รถไม่แรง อยากแซงเชิญเลยยยย >_<"

ออฟไลน์ Subaru BRZ

• *
  • Popular Vote : 0
Re: ไม่เคยใช้ subaru มาก่อน จะถอย wrx auto ขอคำเเนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2015, 11:56:23 PM »
ทั้งหมดเลยครับ ใช้ยาวๆ ไม่ซน เเอบซิ่งนิดหน่อย ไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์ กังวลเรื่องการซ่อมบำรุง กับค่าใช้จ่าย

ขอบพระคุณร่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ xmanba

• เดิมๆ ดีที่สุด
  • *
  • Popular Vote : 5
  • หลงรักอิม สีน้ำเงิน 😍
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2015, 12:10:03 AM »
เครื่องยนต์ไม่มีอะไรซับซ้อนครับมันคือเครื่องv แบบ180 องศา ระบบขับเคลือนก็ขับ4 ตลอดเวลาเกาะถนนแต่ก็ซดน้ำมันใช้ได้ครับแต่รุ่นใหม่ถือว่าประหยัดขึ้นมากแล้วครับ
"ไม่แรงแต่เหนียว ดีกว่าแซงวิเดียว แล้วนอนยาว"

ออฟไลน์ Akaradech------>

• *
  • Popular Vote : 23
  • =ชิวๆๆ ปลิวลม อีเขียว=
    • Maximpack
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2015, 11:35:42 AM »
ไม่เคยใช้ subaru มาก่อน จะถอย wrx auto ขอคำเเนะนำด้วยครับ
รถใหม่มีประกัน เติมน้ำมันขับอย่างเดียว ไม่ต้องกังวลใดๆๆทั้งสิ้น
Add มาทักทายกันได้ครับ เพิลๆ SSS
fb//akaradech_casa@hotmail.com

ออฟไลน์ Mrpich

• ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ
  • *
  • Popular Vote : 8
    • www.facebook.com/slotpad
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2015, 07:56:06 PM »
ผมก็เพิ่งมีใช้เป็นคันแรกเหมือนกัน subaru xv ยังไม่มีอะไรมากนอกจากเปลี่ยนน้ำมันเครื่องครับ
เท่าที่ศึกษามาก่อนออกรถ เค้าว่ามันเป็นรถที่ทนครับ

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2015, 10:31:15 PM »
เกียร์ Auto  มันจะแสดงสมรรถนะเครื่องยนต์ออกมายังไม่ถึงขีดสุดนะครับ

ถ้าคิดจะโมเครื่องต่อไปอีก  เลือกใช้เกียร์ธรรมดา   จะสนุกสนานมากกว่าครับ

แต่ถ้าใช้ขับชิวๆ   ไม่แต่งเครื่องเพิ่ม   ถือว่าน่าใช้มากครับ   ขับสบาย   เรี่ยวแรงเหลือเฟือ