ผู้เขียน หัวข้อ: GC ลงเครื่อง เกียร์ ฯ ตากลมคอแดงยกชุด พอจะวัดกับรถรุ่นไหนได้บ้างครับ  (อ่าน 15694 ครั้ง)

ออฟไลน์ waranya

• *
  • Popular Vote : 0
 ตอนทำ เอา เครื่อง 2.3  high  1.5  bar   ตอนขับ  ไม่เคยเกิน  120   ใจไม่กล้าเหมือนวัยรุ่นครับ :bbbear_27:

ออฟไลน์ Gong Motor Image

• *
  • Popular Vote : 6
ความเห็นส่วนตัวจากที่เคยลองกะ gc เดิมๆ ผมว่าสูสี 555 ถ้าเครื่องgd ผมยังให้เป็นต่อเล็กน้อย (บูสเท่าเดิม) แต่ฮอนด้าทำดีๆ หรือที่เจอ DC5 หรือ S2000 ผมว่าความเร็วในการเข้าโค้งไวกว่า gc ครับ สุดท้ายผมว่าอยู่ที่คนขับว่าขับลองกับแบบซี้รียสแค่ไหน คนขับอิมเจออัลติสออโต้เครื่องเดิมเซ็ทโบสวนมาก็มี เจอ 1500 โบจิ๋วสวนก็มี หนักสุดตามแจ๊สเครื่องเดิมออโต้ช่วงล่างเต็มบนทางด่วนไม่ทันก็มี รอท่านอื่นมาแชร์เพิ่มละกันครับ

จะวัดกะใครอยากให้ลองนึกดูนะครับว่ารถม้าเยอะไม่ได้แปลว่าเร็วเสมอไป เทียบกะรถใหม่ๆ gc มันเทคโนโลยีล้าหลังเขาเกือบ 20 ปี (ถ้าสับตากลมก็สิปีเศษ) อย่าง ออดี้/vw เครื่อง tsfi 2.0l ทำไม่เยอะก็ได้ 300 whpแล้ว ระบบช่วยเหลือ การออกแบบ เกียร์ มันช่วยให้เร็วได้แบบไม่ต้องเค้นมากนัก หรือ bmw 3 3.0 ตัวเก่าหรือ active hybridge รถบ้านเดิมๆเดินคันเร่งทางตรงก็สวนเราสบายๆละ สุดท้ายยืมวลีพี่ท่านนึงในนี้ไว้เตือนสติเวลาลองกะใครครับ "ไม่ไหวอย่าฝืน" ส่วนผมชอบดันเฉพาะgc คอขาวเท่านั้น 555

ปล.ไม่ได้พาดพิงใครนะครัช

คุณก้องกล้าดัน gc แดงคอขาวของหนุ่มโบ็ทด้วยหรือครับ เค้าทิ้งผมไม่เห็นฝุ่นเลย
ปล. รถผมน่าจะ step คล้ายๆกับเจ้าของกระทู้ เคยลอง hi boost วิ่งกับ Srirroco แต่ง ยาวๆผมขึ้นเค้าไม่ได้ครับ
 :bbbear_20:

ออฟไลน์ xmanba

• เดิมๆ ดีที่สุด
  • *
  • Popular Vote : 5
  • หลงรักอิม สีน้ำเงิน 😍
คุณก้องกล้าดัน gc แดงคอขาวของหนุ่มโบ็ทด้วยหรือครับ เค้าทิ้งผมไม่เห็นฝุ่นเลย
ปล. รถผมน่าจะ step คล้ายๆกับเจ้าของกระทู้ เคยลอง hi boost วิ่งกับ Srirroco แต่ง ยาวๆผมขึ้นเค้าไม่ได้ครับ
 :bbbear_20:

ที่แซงไม่ได้เพราะเกียร์รถยุโรปเค้าดีจริงครับ ดูอัลครัชไม่ก็ออโต้7-8 สปีดแถมเปลี่ยนไวโครต ความเร็วปลายหายห่วง

จริงๆผมอยากได้โบทวินสกอร์มาลงนะรอบต้นจะได้มาเร็วรอบปลายจะได้ไหลอีกหน่อยน่าจะแรงขึ้นอีกนิส แต่ทำใจลืมเสียงoriginal subaru boxer ไม่ลง  เพราะที่หาgc มาทำเพราะเสียงboxer นี้แหละครับ ติดตรึงใจ แค่สตาร์เบิลเครื่องฟังที่บ้านก็มีความสุขแล้ว :bbbear_7:

"ไม่แรงแต่เหนียว ดีกว่าแซงวิเดียว แล้วนอนยาว"

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
แต่ผมเป็นห่วงเรื่องความเร็วปลายครับ เหมือนจะได้อ่านผ่านๆตา ความเร็วปลาย จบที่ประมาณ235km/h ถ้าทางตรงยาวๆผมว่าน่าจะโดนสวน 

ส่วนของผมคงไปไม่ถึงเพราะ180 ใจก็สั่นแล้ว เฮ้อ  :bbbear_27:

ความเร็วปลาย สำหรับ เกีย 3.9 5สปีด ผมเคยไปถึง 260 ครับ ไปได้ครับ
ส่วน 3.9 6สปีด ก้อไปได้ถึง 260 ครับ แต่ รอบเครื่องยนต์จะสูงกว่า 5สปีด 3.9 อยู่ ประมานนึงครับ

ไม่แนะนำให้ลองครับ ขับพอสนุกๆก้อพอครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2015, 12:50:04 AM โดย mystic »
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
ความเร็วปลาย สำหรับ เกีย 3.9 5สปีด ผมเคยไปถึง 260 ครับ ไปได้ครับ
ส่วน 3.9 6สปีด ก้อไปได้ถึง 260 ครับ แต่ รอบเครื่องยนต์จะสูงกว่า 5สปีด 3.9 อยู่ ประมานนึงครับ

ไม่แนะนำให้ลองครับ ขับพอสนุกๆก้อพอครับ

GC ปลอมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! :bbbear_18:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

• *
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
GC ปลอมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! :bbbear_18:

รถผม gc8 แท้นะครัชชชช
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
รถผม gc8 แท้นะครัชชชช

เครื่องเกียร์แพหน้าหลังหละครัช~~~
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

• *
  • Gcปลอม
เครื่องเกียร์แพหน้าหลังหละครัช~~~

เหยี่ยวววววว  :bbbear_32: :bbbear_32: :bbbear_32:

ออฟไลน์ Akaradech------>

• *
  • Popular Vote : 23
  • =ชิวๆๆ ปลิวลม อีเขียว=
    • Maximpack
subaru มีปลอมด้วยหรอ 5555555+
Add มาทักทายกันได้ครับ เพิลๆ SSS
fb//akaradech_casa@hotmail.com

ออฟไลน์ redlineoil

• *
  • Popular Vote : 3
  • อิเหลืองรถบ้าน รถส่งน้ำมันเครื่องจร้าาา
จริงครับอุสาทำเครื่องมาแต่ใจไม่สู้ที่จะไปวัดกับใครเลยต้องมาตั้งกระทู้ถามผู้รู้เอา  :bbbear_40:

ปล.อายุเพิ่ม การตอบสนองช้าลงไปมากจริงๆ :bbbear_6:

เรื่องสำคัญเลย ทำเสร็จใช้จริงไม่รู้ถึง 50% หรือเปล่า

ออฟไลน์ กรองทิพย์

• *
  • Popular Vote : 12
ทำไงให้ได้320km อะคับ อยากได้ประมาณนี้ :bbbear_47:

• *
    • Maximpack
ทำไงให้ได้320km อะคับ อยากได้ประมาณนี้ :bbbear_47:
ขี่ควายเถอะ
Add มาทักทายกันได้ครับ เพิลๆ SSS
fb//akaradech_casa@hotmail.com

• *
    • Maximpack
เรื่องสำคัญเลย ทำเสร็จใช้จริงไม่รู้ถึง 50% หรือเปล่า
ว่าแล้วไมรถพี่ ยังดีอยุ่เลย 5555+

ออฟไลน์ ajcha4563

• ผู้ที่รู้จักพอ ความพอของเขาจะเป็นความพอที่มีไปได้ตลอดชีวิต
  • *
  • Popular Vote : 3
รถผม gc8 คอแดงตากลม วางพี่ทวี ขัดพอตไอดีไอเสีย เฮด 421 ของต๋อง ฟ้อนไปค์ต๋อง ท่อ 5zigen รุ่น miracle ค้ำบน sti ค้ำล่าง 4 จุด ค้ำหลัง และค้ำหลังล่าง ลิ้งชมพู เกียร์ 6 ทด 3.9 สตัทปรับเกรียว คำถามครับ ทำไมผมโดนเบนซ์ c200 เดิม แต่งซิ่งเปลี่ยนแค่ท่อในหนึ่ง สวนอะครับ

• *
  • Gcปลอม
รถผม gc8 คอแดงตากลม วางพี่ทวี ขัดพอตไอดีไอเสีย เฮด 421 ของต๋อง ฟ้อนไปค์ต๋อง ท่อ 5zigen รุ่น miracle ค้ำบน sti ค้ำล่าง 4 จุด ค้ำหลัง และค้ำหลังล่าง ลิ้งชมพู เกียร์ 6 ทด 3.9 สตัทปรับเกรียว คำถามครับ ทำไมผมโดนเบนซ์ c200 เดิม แต่งซิ่งเปลี่ยนแค่ท่อในหนึ่ง สวนอะครับ

เบนซ์ หมกเครื่อง 63 AMG มาป่าวครับ  555+