ผู้เขียน หัวข้อ: กล่องคันเร่งไฟฟ้า  (อ่าน 2509 ครั้ง)

ออฟไลน์ Subie GDA

• *
  • Popular Vote : 3
  • Driving Subaru is my passion
กล่องคันเร่งไฟฟ้า
« เมื่อ: มิถุนายน 24, 2015, 11:07:33 AM »
มีท่านใดขับซูแล้วใส่กล่องคันเร่งไฟฟ้าบ้างครับ ใส่แล้วเป็นยังไงบ้าง ยี่ห้อไหนดี รบกวนขอข้อมูลประกอบการตัดสินใจครับ

ขอบคุณ

ออฟไลน์ Joannibehr

• Joannibehr
  • *
  • Popular Vote : 0
Re: กล่องคันเร่งไฟฟ้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2015, 03:14:19 PM »
ดีหรอครับหรือว่ายังไงผมก็ไม่เคยลอง

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2015, 07:34:57 PM »
ถ้ารถรุ่นที่เป็นคันเร่งไฟฟ้าแล้วสามารถรีแฟลชกล่องได้ รีแฟลชกล่องดีกว่าครับ.  พวกกล่องคันเร่งไฟฟ้าติดตั้งได้ใช้ได้แต่อีกไม่นานก็ต้องถอดออกเพราะมีปัญหาครับ
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ Subie GDA

• *
  • Popular Vote : 3
  • Driving Subaru is my passion
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2015, 09:19:25 PM »
ถ้ารถรุ่นที่เป็นคันเร่งไฟฟ้าแล้วสามารถรีแฟลชกล่องได้ รีแฟลชกล่องดีกว่าครับ.  พวกกล่องคันเร่งไฟฟ้าติดตั้งได้ใช้ได้แต่อีกไม่นานก็ต้องถอดออกเพราะมีปัญหาครับ

ถ้าเป็น xv ละครับ พอดีรถมันอืดไป อยากให้มันปรุ๊ดปร๊าดขับสนุกๆ รบกวนแนะนำผมด้วยครับ

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 12:56:02 AM »
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,122282.0.html

ตามนี้เลยครับ ผมใช้อยู่ ถือว่าโอเคครับ

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2015, 02:17:44 PM »
ถ้าเป็น xv ละครับ พอดีรถมันอืดไป อยากให้มันปรุ๊ดปร๊าดขับสนุกๆ รบกวนแนะนำผมด้วยครับ
Add line มาคุยกันก่อนได้ครับ
Id:impreza5190
Tel:0870073778 bomber
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ