ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำแก้ปัญหา BC5  (อ่าน 4149 ครั้ง)

ออฟไลน์ TAZZA

• *
  • Popular Vote : 1
ขอคำแนะนำแก้ปัญหา BC5
« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2015, 04:08:26 PM »
กำลังพยายามแก้ 2 ปัญหา   ขอคำแนะจากพี่น้องครับ    1.  แร็คพาวเว่อร์ (ไฟฟ้า)พังแล้ว....เอาขอรุ่นใดทดแทนได้บ้างครับ....2. เข็มเกจ์น้ำมันบนหน้าปัดขึ้นๆ ลงๆ....ไม่รู้ว่ามาจากระบบลูกลอยละป่าว......ใครมีความรู้  ประสบการณ์    ช่วยชี้แนะด้วยครับ....ขอบคุณล่วงหน้า

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
Re: ขอคำแนะนำแก้ปัญหา BC5
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2015, 05:12:06 PM »
กำลังพยายามแก้ 2 ปัญหา   ขอคำแนะจากพี่น้องครับ    1.  แร็คพาวเว่อร์ (ไฟฟ้า)พังแล้ว....เอาขอรุ่นใดทดแทนได้บ้างครับ....2. เข็มเกจ์น้ำมันบนหน้าปัดขึ้นๆ ลงๆ....ไม่รู้ว่ามาจากระบบลูกลอยละป่าว......ใครมีความรู้  ประสบการณ์    ช่วยชี้แนะด้วยครับ....ขอบคุณล่วงหน้า

ใช้ของ GC ได้เลยครับ หรือถ้ายังอยากใช้แรคไฟฟ้า คุ้นๆว่าที่เฮียคี้มีอยู่นะครับ แต่ผมว่าของ GC ดีกว่าครับ จบๆ

เข็มขึ้นๆลงๆน่าจะมาจากลูกลอย หรือสายไฟที่ต่อไปลูกลอยหลวมหรือเปล่าครับลองเช็คดู
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ Faithjulia

• *
  • Popular Vote : 0
Re: ขอคำแนะนำแก้ปัญหา BC5
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2015, 04:33:25 PM »
ส่วนใหญ่ร้านทำได้หมดหรือเปล่าครับ