ผู้เขียน หัวข้อ: XV ลุยได้ประมาณไหนครับ  (อ่าน 3697 ครั้ง)

ออฟไลน์ neung

• *
  • Popular Vote : 0
XV ลุยได้ประมาณไหนครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2015, 10:59:16 AM »
XV ลุยได้ประมาณไหนครับ ถ้าเข้าไร่หรือสวนไหวหรือป่าวครับเพราะอาจต้องลุยเข้าสวนยางกับสวนปาร์มที่บ้านบ้าง

กำลังดูเปรียบเทียบกับ NP300 4 ประตู 4x4 A/T อยู่เพราะราคาใกล้เคียงกัน

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ GC8C_NGNEAR

• Proud of Boxer
  • *
  • Proud of Boxer
Re: XV ลุยได้ประมาณไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2015, 01:55:46 PM »
ใน youtube เพียบเลยฮะ

https://www.youtube.com/watch?v=qSevEepygzA
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2015, 01:56:00 PM โดย GC8C_NGNEAR »
"ไร่เขากบ" วังน้ำเขียว
www.bullfrogfarm.net

ออฟไลน์ Mrpich

• ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ
  • *
  • Popular Vote : 8
    • www.facebook.com/slotpad
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2015, 09:11:59 AM »
เข้าสวน เข้าไร่ เรื่องเล็กครับ สบาย
แต่เข้าป่า ฝ่าลำธาร และโขดหิน หรือขึ้นเขาแบบป่าฝนทุรกันดาร นี่ คงไม่ไหวครับ

ออฟไลน์ beerbus

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2015, 12:57:05 PM »
ผมเอาลุยไปเหมืองสมศักดิ์(ทางสำหรับขับสี่จริงๆเลย)  ที่บ้านอีต่อง ก็ไหวนะครับคุ้มค่าเงินค่าตัวเลยละ 

ออฟไลน์ โก๋ บุญปกรณ์

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2015, 01:28:30 PM »
ผมเคยลองขับเข้าไปถนนดินที่ถ้าโดนฝนจะเละเป็นโคลนลื่น ๆ ระยะทางกิโลกว่ารถทั่วไปเข้าไม่ได้(ถ้าฝนตก)
มันก็ไปได้นะครับ ที่แรกยังเสียวว่าไม่รอดแน่แต่ก็สบายมากแค่ลื่นปัดไป-มาให้สนุก ๆ แค่นั้น

ออฟไลน์ the1

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2015, 07:44:28 PM »
ผมเอาลุยไปเหมืองสมศักดิ์(ทางสำหรับขับสี่จริงๆเลย)  ที่บ้านอีต่อง ก็ไหวนะครับคุ้มค่าเงินค่าตัวเลยละ

ผมเคยเอา ปาเจโร่ลงไป สบายๆ ทางชันไม่ค่อยคดเคี้ยว หินเยอะ ลงไปถึงเหมืองเจอ วิโก้ขับสองยกสูงจอดอยู่ ยังชมว่าคนขับเก่ง
ขากลับขึ้นมาพร้อมๆกัน ปรากฏว่า ขับสองขึ้นไม่ได้นะครับ ส่วนผมขับสี่ ขึ้นสบายๆ  ส่วนน้ำตกจ๊อกกระดิ่น ผมว่าขับสองขึ้นลงไม่ยาก
แสดงว่า xv เรานี่ ไม่ธรรมดาเหมือนกัน :bbbear_25: