ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ สตาร์ทเครื่องแล้วแอร์ไม่ติดครับต้องขับไปสักพักประมาณ5นาทีแอร์ถึงทำงานเป็นเพราะสาเหต  (อ่าน 3680 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wisud

• *
  • Popular Vote : 0
สอบถามหน่อยครับ สตาร์ทเครื่องแล้วแอร์ไม่ติดครับต้องขับไปสักพักประมาณ5นาทีแอร์ถึงทำงานเป็นเพราะสาเหตุอะไรครับช่วยที
อีกเรื่องนึงเวลาเปิดไฟเลี้ยวแล้ว เข็มวัดรอบกระตุกๆเกิดจากสาเหตุอะไรอ่าครับ รบกวนพี่ๆเพื่อนๆช่วยแนะนำวิธีแก้ปัญหาให้ทีครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
มีวัด volt ในรถมั้ยครับ

เบื้องต้นไล่เช็คไฟก่อนครับ

ปัญหานี้ไล่เรื่องระบบไฟ ระบบกราวด์ กล่อง ecu สายไฟหลวม ลองค่อยๆหาดูครับ

ออฟไลน์ lominator

• *
  • Popular Vote : 2
เคยเป็นครับ เปิดแอร์ติดแต่คอมไม่ทำงาน บางครั้งเย็นเร็ว บางครั้งเย็นช้า สรุป รีเลย์แอร์ตรงฝั่งคนขับเสีย เปลี่ยนรีเลย์เสร็จเย็นเป็นปกติครับ ลองดูก่อนนะครับ