ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อย ครับ ไฟไม่เข้าปั้มติ๊ก มีวิธีแก้อย่างไร โดยปั้มติีกไม่เสีย  (อ่าน 11110 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pai0

• *
  • Popular Vote : 8
    • www.pai0.com
ช่วยหน่อย ครับ ไฟไม่เข้าปั้มติ๊ก มีวิธีแก้อย่างไร ดูฟิวส์จุดไหนครับ  โดยปั้มติ๊กไม่เสีย :bbbear_48:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2015, 03:12:33 PM โดย Pai0 »

ออฟไลน์ Full Throttle

• *
  • Popular Vote : 11
  • Boxer Passion
    • P.P.C. Factory Co., Ltd.
เวลาบิดกุญแจไปที่ตำแหน่ง on ปกติจะมีไฟจ่ายไปที่ปั๊ม (ถ้าไม่ติดเครื่อประมาณ 5 วินาทีมันจะดับ) ให้วัดไฟที่ขั้วต่อปั๊มก่อนลงถังว่ามีไฟมาไหม ถ้าไม่มีไฟมาลองเช็คฟิวส์กับรีเลย์ดูครับ

ขอให้โชคดี :bbbear_32:

ออฟไลน์ New Le gray

• *
  • Popular Vote : 21
ลองดูปลั๊กใต้เบาะคนนั่งหลังขวา ซ๊อกเก็ตอาจละลายทำให้ไม่มีไฟ เคยเป็นครับ เช็คยังไงครับถึงได้รู้ว่าปั๊มไม่เสีย  :bbbear_33:
แก้ไขได้ช่วยบอกหน่อยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2015, 03:33:43 PM โดย New Le BD »

• *
ลองดูปลั๊กใต้เบาะคนนั่งหลังขวา ซ๊อกเก็ตอาจละลายทำให้ไม่มีไฟ เคยเป็นครับ เช็คยังไงครับถึงได้รู้ว่าปั๊มไม่เสีย  :bbbear_33:
แก้ไขได้ช่วยบอกหน่อยนะครับ

ผมถอดปั้มติ๊กออกมาจากถ้งน้ำมัน แล้วลองต่อไฟที่ขั้วปั้มติ๊กดู มันยังทำงานปกติ ครับ แต่พอเสียบสายปลั้กตรงเบาะหลังมันไม่มีไฟ เข้าปั๊มติ๊กครับ

• *
เวลาบิดกุญแจไปที่ตำแหน่ง on ปกติจะมีไฟจ่ายไปที่ปั๊ม (ถ้าไม่ติดเครื่อประมาณ 5 วินาทีมันจะดับ) ให้วัดไฟที่ขั้วต่อปั๊มก่อนลงถังว่ามีไฟมาไหม ถ้าไม่มีไฟมาลองเช็คฟิวส์กับรีเลย์ดูครับ

ขอให้โชคดี :bbbear_32:

ขอบคุณครับ  :bbbear_19:

ออฟไลน์ kee

• *
  • Popular Vote : 36
  • ติดต่อ 081 820 8700
ลองเช๊ครีเลย์ดูนะครับอยู่ใต้คอพวงมาลัยติดกับผนังถัดจากกล่องฟิวจะมีรีเล 3 ตัวตัว ปลั้กเขียวครับเจอเสียบ่อยครับตามอายุโครตทนเลย20กว่าปีแล้ว
มีอะไหล่รถซูบารุทั้งรุ่นเก่า-ใหม่บริการครับ โทร.081 8208700
แวะชมรายการอื่นๆได้ที่นี่ >> http://keeshop.blogspot.com