ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม subaru impreza A-line  (อ่าน 2428 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuttawatr

• *
  • Popular Vote : 0
สอบถาม subaru impreza A-line
« เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2015, 11:32:14 AM »
สวัสดีครับ ผมเพิ่งสมัครสมาชิกเนื่องจากสนใจ subaru รุ่นนึงครับ

Subaru Impreza ใน link
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=388:-subaru-impreza-5-door-1520-a-25-wrx-q-q-&catid=64:c-segment-1600-2000-cc&Itemid=76

คำถามคือ
1. ผมเห็นหลายๆ เว็บเรียกว่ารุ่น A-line บ้าง หน้าแมวบ้าง มันคือชื่นเล่นรุ่นนี้ใช่รึเปล่าครับ
2. สนใจ 2.0 manual ครับ ขับรถไม่เร็ว แค่อยากได้รถเกียร์ธรรมดา เกาะถนน ปลอดภัย รถไม่เสียจุกจิก ไม่เป็นเป้าขโมย ค่าซ่อมเทียบกับรถรุโรปแล้วถูกกว่า เรื่องศูนย์น้อยไม่มีปัญหาถ้าศูนย์ที่มีซ่อมจบ (ที่ใช้ประจำคือ saab 9-3ss  light turbo ครับ ศูนย์น้อยเช่นกัน น่าจะน้อยกว่า subaru ด้วยครับ)
3. มือสอง เดิมๆ 2.0 mt ยังพอมีรึเปล่าครับ (สนใจรุ่นนี้เพราะรูปร่างหน้าตาถูกใจครับ) ราคาอยู่ประมาณไหนครับ
4. ครัชท์แข็งขนาดไหนครับ ไม่ต้องเบาโหยงเหมือนโตโยต้าก็ได้ครับ แต่ไม่ชอบครัชท์หนักๆ เน้นใช้ได้ทั่วไป ทุกโอกาสครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ [T]hanan[U]n

• OMAC 113
  • *
  • Popular Vote : 13
  • Impreza S204
Re: สอบถาม subaru impreza A-line
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2015, 09:43:57 PM »
ตอบข้อ 1. เรียกหน้าตาแบบนี้รวมๆ ว่ารุ่นหน้าแมวครับ ส่วน A-Line เป็นรุ่นย่อย ตัว Sti เกียร์ Auto Tiptronic เทอร์โบ 280 ม้าครับ อันนั้นตัวโหด

ตอบข้อ 4. เรื่องน้ำหนักคลัทช์ไม่ต้องเป็นห่วงครับ เหมือนรถบ้านธรรมดาๆ ทั่วไป ขนาดคลัทช์ Sti (280 ม้า+) ยังไม่แข็งเลยครับ ไม่ถึงกับนุ่มหวิว แต่ไม่แข็งดีดเหมือนพวก OS แน่นอน

ข้ออื่น ต้องรอพี่ๆ ที่ชำนาญเรื่องแมวมาตอบ  :bbbear_47:
รถไม่แรง อยากแซงเชิญเลยยยย >_<"

ออฟไลน์ zapdos191

• *
  • Popular Vote : 23
Re: สอบถาม subaru impreza A-line
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2015, 10:19:17 AM »
ตอบเท่าที่ตอบได้นะครับ

ผมขับ STi ตัวปัจจุบันหน้าเสืออยู่ ไม่ได้รู้สึกว่าคลัชมันแข็งนะครับ ถ้าให้เทียบกับกระบะ Triton ที่บ้านแล้วก็หนักกว่านิดหน่อย ขับได้ไม่มีปัญหาครับ

ส่วนหน้าแมว 2.0 MT น่าจะพอหาได้ครับ แต่ยากหน่อย ผมก็เฝ้าเหมือนกัน 5555+ เห็นมาเร็วไปเร็วครับ ยิ่งเดิมๆยิ่งไปเร็ว