ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจหน้าเหยี่ยวคอแดง แนะนำด้วยครับ  (อ่าน 2838 ครั้ง)

ออฟไลน์ hulk

• *
  • Popular Vote : 0
สนใจหน้าเหยี่ยวคอแดง แนะนำด้วยครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2015, 04:38:36 PM »
พยายามหาข้อมูลแล้ว แต่ไม่ค่อยละเอียดครับ ผมสนใจหน้าเหยี่ยว คอแดง

1 อยากทราบว่ามีจุดไหนต้องดู หรือระวังเป็นพิเศษไหมครับ เห็นราคาหลากหลายพอสมควร ส่วนตัวชอบรถเดิมๆ หรือโมนิดหน่อยครับ

2 นอกจากเว็บตลาดรถ และolx มีแหล่งไหนที่หารถได้อีกครับ

3 อู่ฝั่งธนบุรี พอมีไหมครับ อยากลองไปคุยกับช่างก่อนซื้อครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Pump^^Up!

• WRX STi
  • *
  • Popular Vote : 9
  • TEL 089-3121649
Re: สนใจหน้าเหยี่ยวคอแดง แนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 09:39:17 AM »
STi (คอแดง) จากโรงงาน รหัสตัวถัง GDBxxx
WRX ทำเป็น STi          รหัสตัวถัง GDAxxx

ออฟไลน์ Superdude

• In Subaru,We trust
  • *
  • Popular Vote : 2
Re: สนใจหน้าเหยี่ยวคอแดง แนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 11:12:01 AM »
รหัสตัวไม่มีเทอโบจะเป็น GD5K ครับ

ก้อต้องดูว่าเค้าเอาบอดี้ไหนมาทำ
ถ้าเอา GD5Kมาทำ ราคาก็อาจจะเบาหน่อยครับ

ถ้าให้แนะนำก็เล็งหารถที่เอาบอดี้ GDA คอขาวมาทำดีกว่าครับ
หรืองบถึงเล่นรถแท้เลยก้อได้ครับ แต่จะหายากหน่อย

ตอนนี้ GDA วางคอแดง(ซื้อแบบวางมาแล้ว) น่าจะ 1ล้าน +- ครับแล้วแต่ของแต่ง
ถ้าบอดี้ gd5k ก้อไม่น่าเกินล้านครับ

รหัสสังเกตได้จากเพลตตัวถังคร้าบบ
ขอให้เจอรถไวๆฮะ :bbbear_34:

ออฟไลน์ [T]hanan[U]n

• OMAC 113
  • *
  • Popular Vote : 13
  • Impreza S204
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 12:24:28 PM »
ตอบข้อ 2. ไม่แนะนำให้หารถในนั้นครับ แนะนำให้หาในเว็บนี้ดีกว่า

ฝั่งธน มีพี่ทวีซอยวัดยายร่มตรงพระรามสอง กับพี่มานะซูบารุเพชรเกษมครับ
รถไม่แรง อยากแซงเชิญเลยยยย >_<"

ออฟไลน์ hulk

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 11:56:10 PM »
ขอบคุณพี่ๆครับ

อยากได้รถแท้เลยน่ะครับ ไม่ก็ที่ทำจบมาแล้ว น่าจะยากแน่ๆเลย

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2015, 05:29:36 AM »
ขอบคุณพี่ๆครับ

อยากได้รถแท้เลยน่ะครับ ไม่ก็ที่ทำจบมาแล้ว น่าจะยากแน่ๆเลย

รถแท้ ต้องหาครับ ราคาก็สูงตาม เอาใจช่วยนะครับ

ลองหาดูในเวป เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ แอบขายกันเยอะ
Jay TURBO-Plus