ผู้เขียน หัวข้อ: WRX STI 2015...อืมมมมม...ไม่ธรรมดา !!!  (อ่าน 15605 ครั้ง)

ออฟไลน์ WRXSTI

• *
  • Popular Vote : 3
WRX STI 2015...อืมมมมม...ไม่ธรรมดา !!!
« เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2015, 09:11:36 PM »
สวัสดีครับ...สมาชิกใหม่ WRX STI 2015 ขอแนะนำตัวครับ !!!..เป็น..SUBARU คันแรกที่ผมตัดสินใจอยากลองสัมผัสด้วยตัวเอง.!!!..จริงๆผมก็พอเคยได้ยินชื่อเสียงของรถตระกูล IMPRESSA มานานมากแล้ว แต่ยังไม่มีโอกาสได้สัมผัสแบบจริงๆจังๆสักที..???..!!!
จนกระทั่งประมาณเดือน  สค. ปี 2557   ผมตั้งใจไปเดินซื้อของที่เดอะวอล์ค ราชพฤกษ์..ครับ.. ตามประสาคนเดินในห้างฯ ก็กวาดสายตามองโน่น มองนี่ ไปเรื่อยๆ...และขณะนั้นเอง!!! ผมเห็นรถ  SUBARU XV สีส้ม จอดโชว์ตัวอยู่โถงกลางชั้นล่าง(ใครเคยเดินเล่นที่นี่คงพอนึกออก)  ซึ่งผมทราบทีหลังว่ามาจาก SUBARU ออโต้โซไซตี้ นนทบุรีมาออกบูธ...เชิ่อไหมครับว่า.... ด้วยความสัตย์จริง!!!....ผมไม่ได้ตั้งใจไปซื้อรถแม้แต่นิดเดียว....แต่!!!..ความที่ว่าส่วนตัวชอบดูรถสวยๆเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว ก็เลยโฉบเข้าไปใกล้ๆบูธดู SUBARU XV(ดูเฉยๆ ไม่คิดจะซื้อ SUBARU เลยจริงๆ ไม่ใช่ไม่ชอบ เพียงแต่ยังรู้สึกเฉยๆว่ายังไม่มีอะไรถูกใจ) แต่น้องที่ประจำบูธส่งโบร์ชัวร์มาให้แผ่นนึงพร้อมนามบัตร...!!!  ผมก็เลยยืนเปิดๆดูต่อหน้าน้องเขาเพื่อเป็นการให้เกียรติว่า..อย่างน้อยผมก็สนใจในสิ่งที่น้องเขาหยิบยื่นให้...อื้อหือ!!!! ในรูปรถอะไร???(พึมพัมกับตัวเอง)เท่ห์มากๆ 305 แรงม้า AWD........เอาละสิ!!!ผมชักรู้สึกชักชอบรถคันนี้ขึ้นมาแล้ว..!!!..ก่อนเดินออกมาจากบูธ ผมเลยขอบคุณน้องเขาและบอกว่า.. “ถ้าสนใจพี่จะโทรหานะ”......หลังจากนั้น 1 สัปดาห์ผมก็หาข้อมูลรถรุ่นนี้ทั้งในประเทศและรีวิวจากต่างประเทศหลายๆสำนัก !!!! จนกระทั่งในที่สุด....ผมก็ตัดสินใจโทรหาน้องเขาว่า..เอาล่ะ..ผมจะจองรุ่นนี้!!! WRX STI 2015 สี DARK GREY METTALIC รุ่นมี SUNROOF และชุดแต่ง STI รอบคัน.........และวันที่ 19 เม.ย 58 รถคันนี้ก็เดินทางมาถึง

• *
Re: WRX STI 2015...อืมมมมม...ไม่ธรรมดา !!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2015, 09:21:24 PM »
เรื่องแต่งรถเนี่ยของชอบอยู่แล้วครับ...อืม!!!อย่างน้อยถ้าเล่นรถญี่ปุ่นระดับนี้ก็ต้องหาล้อสวยๆสักชุด แน่นอนครับ หนีไม่พ้นล้อ forge ตระกูล VOLK ..!!!..ก็เลยตัดสินใจสั่งล้อมารอไว้ก่อนคือรุ่น VOLK RACING G27 ขอบ 18” กะไว้ว่าวันออกรถจะให้ที่ศูนย์เปลี่ยนให้ ซึ่งจริงๆแล้วรุ่นนี้มีล้อ forge ของ BBS ด้วย แต่ผมชอบล้อของ RAYS มากกว่า
ผมสั่งรุ่นสีพิเศษเป็นสี prism คือเมื่อตัวล้อกระทบกับแสง ตัวล้อจะมีประกายเหมือนสีรุ้งสะบัดออกมา...ซึ่งผมยืนมองล้อรถตัวเองกระทบแสง..อืม!!..ก็สวยดีนะ!!!

• *
Re: WRX STI 2015...อืมมมมม...ไม่ธรรมดา !!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2015, 09:33:27 PM »
มาว่ากันต่อ???...!!! เท่าที่ผมมีเวลาหาข้อมูลดูและอ่านแนวทางแต่งรถไปเรื่อยๆ  อ่านริวิวที่เอา STI 2015 มาโชว์...มีอยู่คันนึง เขาเปลี่ยนท่อ CAT BACK จะทำให้ซุ่มเสียงของ WRX STI 2015 คำรามออกดูน่าครั่นคร้ามขึ้นมาอีก…แต่ผมก็ไม่ชอบแบบตูมตามจนน่ารำคาญ...ผมฉุกคิดขึ้นมาทันทีที่เจ้าสำนักแห่งนึงแถวบางนา....ตัวแทนจำหน่ายของแต่งนำเข้าจากญี่ปุ่น..ครับ HKS THAILAND …แน่นอนเช่นกัน...ผมได้สั่งชุดท่อหลัง CAT  จนถึงปลายท่อทั้งชุด ไว้ล่วงหน้าก่อนที่รถจะเข้ามา... จะได้ไม่เสียเวลา !!! ความที่ว่าทักษะทางช่างพอมี ลูกน้องก็เก่ง เลยลงมือกันเองเลยครับ !!!!!..ทำในศูนย์ SUBARU นนทบุรีนั่นแหละ... เปลี่ยนตามคู่มือที่เขาแนะนำอุปกรณ์ที่ให้มามีครบ ผมว่าก็ไม่น่าจะยากอะไร...อืมมมๆๆๆ..สุ้มเสียงเร้าใจขึ้นมาทันที...แบบนี้มันส์ละครับ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2015, 09:46:35 PM »
มาดูภายในห้องเครื่องยนต์ จะมีของที่สั่งมารอใส่อยู่บ้าง  ก็มีครอบปิดพูเลย์ด้านหน้า สัญลักษณ์ STI และ อันนี้อาจดูพระเอกในห้องเครื่องสักหน่อย ค้ำโช๊คหน้า CUSCO !!!..เป็นอย่างไรครับ หน้าตาห้องเครื่องดูมีราศรีขึ้นมาเป็นกองเลย

ออฟไลน์ zapdos191

• *
  • Popular Vote : 23
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2015, 09:53:25 PM »
อูยยยยยยยยยยยยยยยยยยย จัดเต็มมาก ขับรุ่นเดียวกันด้วย :)

ยินดีต้อนรับนะครับ  :bbbear_4: :bbbear_4:

ออฟไลน์ zapdos191

• *
  • Popular Vote : 23
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2015, 10:35:52 PM »
ลืมโพสอีกนิดนึงครับขออภัย

ว่างๆอัดเสียงท่อมาให้ฟังหน่อยนะครับ อยากฟังสุ้มเสียง

แล้วก็ค่าเสียหายล้อเท่าไหร่ครับ แหะๆ สวยเชี่ยว  :bbbear_46: :bbbear_46:

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2015, 10:40:42 PM »
จากนั้น..ผมก็เตรียมออกทริปทันทีหลังจากรับรถได้ 1 สัปดาห์ อันนี้เป็นความตั้งใจและวางแผนไว้ล่วงหน้าแล้ว ด้วยเหตุผลที่ว่า..ผมอยากนำรถไปสัมผัสถึงลีลาการขับเคลื่อนและควบคุม... ว่าชื่อเสียงอันโด่งดังเกี่ยวกับระบบขับเคลื่อน AWD ของ SUBARU เมื่อได้สัมผัสด้วยตัวเองแล้วจะมีความรู้สึกตื่นเต้นและเร้าใจเพียงไหน
             ผมจึงเลือกที่นี่ละครับ ปิล๊อค บ้านอีต่อง อช.ทองผาภูมิ จ.กาญจนบุรี  อืม..เห็นไหมครับว่าแค่หลับตานึกเส้นทางก็เร้าใจแล้ว เข้าออกโค้ง ลึก-ตื้น-กว้าง-แคบ ผิวถนนเป็นหลุมเล็ก หลุมน้อยบ้าง หรือจะลาดยางเรียบกริป  หรือจะช่วงโค้งยาวๆขึ้นเนินบนถนนดำ อืม..ที่นี่มีครบ..มันส์มากๆครับ
             ไม่ผิดหวังจริงๆๆ !!!! การควบคุมหรือคอนโทรลรถในช่วงทางโค้งส่งขึ้นเขาหรือเบรคแรงๆเพื่อหลบหลุมและหักหลบออกทันที เป็นไปด้วยความมั่นใจ เบรค!!! สามารถสั่งหยุดได้ตามกำลังของฝ่าเท้าที่เหยียบลงบนแป้น  ยิ่งขับอยู่บนเขา..ทำให้มีความรู้สึกสนุกและมั่นใจกับการขับรถมากๆ..เรียกว่าเพลินทีเดียวละครับ
   SUBARU เนี่ย !!! มอมๆ ก็ดูมีเสน่ห์ดีนะ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2015, 10:49:37 PM »
จากนั้น..ผมก็เตรียมออกทริปทันทีหลังจากรับรถได้ 1 สัปดาห์ อันนี้เป็นความตั้งใจและวางแผนไว้ล่วงหน้าแล้ว ด้วยเหตุผลที่ว่า..ผมอยากนำรถไปสัมผัสถึงลีลาการขับเคลื่อนและควบคุม... ว่าชื่อเสียงอันโด่งดังเกี่ยวกับระบบขับเคลื่อน AWD ของ SUBARU เมื่อได้สัมผัสด้วยตัวเองแล้วจะมีความรู้สึกตื่นเต้นและเร้าใจเพียงไหน
             ผมจึงเลือกที่นี่ละครับ ปิล๊อค บ้านอีต่อง อช.ทองผาภูมิ จ.กาญจนบุรี  อืม..เห็นไหมครับว่าแค่หลับตานึกเส้นทางก็เร้าใจแล้ว เข้าออกโค้ง ลึก-ตื้น-กว้าง-แคบ ผิวถนนเป็นหลุมเล็ก หลุมน้อยบ้าง หรือจะลาดยางเรียบกริป  หรือจะช่วงโค้งยาวๆขึ้นเนินบนถนนดำ อืม..ที่นี่มีครบ..มันส์มากๆครับ
             ไม่ผิดหวังจริงๆๆ !!!! การควบคุมหรือคอนโทรลรถในช่วงทางโค้งส่งขึ้นเขาหรือเบรคแรงๆเพื่อหลบหลุมและหักหลบออกทันที เป็นไปด้วยความมั่นใจ เบรค!!! สามารถสั่งหยุดได้ตามกำลังของฝ่าเท้าที่เหยียบลงบนแป้น  ยิ่งขับอยู่บนเขา..ทำให้มีความรู้สึกสนุกและมั่นใจกับการขับรถมากๆ..เรียกว่าเพลินทีเดียวละครับ
   SUBARU เนี่ย !!! มอมๆ ก็ดูมีเสน่ห์ดีนะ
(รูปไม่ขึ้นอ่ะครับ)

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2015, 11:06:13 PM »
บอกเลยว่า ยิ่งรู้จัก ยิ่งรักเทอร์ ครับ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2015, 11:23:31 PM »
จัดเต็ม   สวยมากครับ

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2015, 06:55:43 AM »

ออฟไลน์ thoval

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2015, 07:47:34 AM »
ใจคอไม่ดี อยาก. มาก ขอผู้รู้ รีวิว ตัว wrx กับ sti ในด้านความคู้ม ค่า

ออฟไลน์ jong3858

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2015, 08:32:02 AM »
 :bbbear_9:หล่อมากคับผม
" Let it Be "

• *

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2015, 09:39:40 AM »
ผมนี่กรี๊ดเลย  :bbbear_2: