ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามแหล่งเซอวิสซูบารุใกล้ๆ ประชาชื่น นนทบุรี  (อ่าน 8638 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ether

• *
  • Popular Vote : 0
  • มือใหม่หัดขับ
พอดีผมเพิ่งได้รถมาอยากทราบว่าพื่ๆ เซอวิสเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง เปลีี่ยนของเหลวต่างๆแบบนี้ร้านไหนกันครับ(ย่านนนทบุรี) เท่าที่อ่านมาส่วนใหญ่จะเซอวิสอู่พื่พนมกับอู่ทวีกันซึ่งไกลมากเลย  :bbbear_48:
Newbie

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
ผมทำอู่อยู่อ่อนนุชไกลไปไหมพี่อิอิ
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ New Le gray

• *
  • Popular Vote : 21
พอดีผมเพิ่งได้รถมาอยากทราบว่าพื่ๆ เซอวิสเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง เปลีี่ยนของเหลวต่างๆแบบนี้ร้านไหนกันครับ(ย่านนนทบุรี) เท่าที่อ่านมาส่วนใหญ่จะเซอวิสอู่พื่พนมกับอู่ทวีกันซึ่งไกลมากเลย  :bbbear_48:
ถ้าแค่นั้นอู่ทั่วๆไปที่มีมาตราฐานหน่อยน่าจะทำได้นะครับ แต่ถ้าทำมากกว่านั้นแนะนำอู่ซูบารุครับ อยู่นนทบุรีแถวไหนครับ

ออฟไลน์ subieblood

• *
สำหรับผมถ้าเปลี่ยนถ่าย น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ กรองอากาศ ก็วิ่งเข้า ศูนย์ Subaru Nonthaburi เลยครับ  แต่ถ้าหนักๆ ก็ไป อู่ คุณบอม อู่อากมล อู่พี่ทวี เบอร์ติดต่อหาในเวปเลยครับ :bbbear_46:

• *
ผมทำอู่อยู่อ่อนนุชไกลไปไหมพี่อิอิ

ไกลมากเลยครับ  :bbbear_13:

ถ้าแค่นั้นอู่ทั่วๆไปที่มีมาตราฐานหน่อยน่าจะทำได้นะครับ แต่ถ้าทำมากกว่านั้นแนะนำอู่ซูบารุครับ อยู่นนทบุรีแถวไหนครับ

ผมอยู่บางบัวทองครับ แต่ก็วนเวียนอยู่แถวประชาชื่น ประชานิเวศน์ สนามบินน้ำครับ

สำหรับผมถ้าเปลี่ยนถ่าย น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ กรองอากาศ ก็วิ่งเข้า ศูนย์ Subaru Nonthaburi เลยครับ  แต่ถ้าหนักๆ ก็ไป อู่ คุณบอม อู่อากมล อู่พี่ทวี เบอร์ติดต่อหาในเวปเลยครับ :bbbear_46:

ขอบคุณมากครับ  :bbbear_19:
Newbie

ออฟไลน์ Norasaker...

• - พายโอห์มเรือง เฟืองหมุนจักรกล -
  • *
  • Popular Vote : 14
Re: สอบถามแหล่งเซอวิสซูบารุใกล้ๆ ประชาชื่น นนทบุรี
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2015, 12:12:09 PM »
จากนั้น วิ่งมา Suabru Bangkok พี่มานะ เพชรเกษม ตรงข้าม ม.สยาม ก็ยังไม่ไกลเท่าไรครับ

ออฟไลน์ mr_jub1

• *
  • Popular Vote : 13
  • จุ๊บ 081-651-3810
Re: สอบถามแหล่งเซอวิสซูบารุใกล้ๆ ประชาชื่น นนทบุรี
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2015, 04:05:10 PM »
มีครับ
อุ่พี่ ต้อม
อยู่ชินเขต ถ.งามวงศ์วาน

เป็นช่างซูบารุรุ่นเก่าๆ แท้ๆ
เบอร์โทร. 0863900723
ต้องโทรนัดก่อน นะครับ

แต่งานที่บอกมา เรื่องทั่วๆไปเอง อุ๋ทั่วไปก็เซอรวิสได้
อดีตพอมีแรงตั้งแต่เกิด   ปัจจุบันแรงไม่เกิด

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2015, 07:01:27 PM »
จากนั้น วิ่งมา Suabru Bangkok พี่มานะ เพชรเกษม ตรงข้าม ม.สยาม ก็ยังไม่ไกลเท่าไรครับ

มีครับ
อุ่พี่ ต้อม
อยู่ชินเขต ถ.งามวงศ์วาน

เป็นช่างซูบารุรุ่นเก่าๆ แท้ๆ
เบอร์โทร. 0863900723
ต้องโทรนัดก่อน นะครับ

แต่งานที่บอกมา เรื่องทั่วๆไปเอง อุ๋ทั่วไปก็เซอรวิสได้

ขอบคุณมากๆ ครับพื่
Newbie