ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบกวนถามเกี่ยวกับโช๊คของs203กับohlins dfvครับ  (อ่าน 3524 ครั้ง)

ออฟไลน์ tonbi

• *
  • Popular Vote : 1
พอจะมีเพื่อนๆพี่ๆคนไหนทราบมั้ยครับว่าโช๊คติดรถของs203กับohlins dfvหากเทียบกันแตกต่างกันตรงไหนบ้างและตัวไหนที่ให้ความมั่นใจมากกว่ากันครับ พอดีเคยเห็นราคาของเบิกใหม่ทั้งคู่สูสีกันน่ะครับ แล้วถ้าเทียบกับflag iนี่ ต่างกันอีกเยอะมั้ยครับ ทั้งเรื่องการเกาะและความกระด้าง :bbbear_19:

ออฟไลน์ Phob

• *
  • Popular Vote : 29
Re: ขอรบกวนถามเกี่ยวกับโช๊คของs203กับohlins dfvครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 12:36:35 PM »
โช๊คติดรถของs203กับohlins DFV ต่างกันหลักๆคือ

S203 เป็นสปริงฐานใหญ่ ปรับสูงต่ำไม่ได้ ปรับอ่อนแข็งได้4ระดับ

DFV เป็นสปริงขดเล็กๆ ปรับสูงต่ำได้ ปรับอ่อนแข็งได้20ระดับ

ถ้าเทียบกันถึงความมั่นใจDFVดีกว่าครับ ขับช้านุ่มกว่า ขับเร็วหนึบกว่า

ข้อเสียอย่างเดียวที่เจอคือ มักจะมีเสียงกุกๆเวลาขับ ที่เจอมาเป็นข้างหลังครับ

ส่วนflag ไม่เคยใช้แต่รู้สึกการปรับอ่อนแข็งจะยากกว่าเนื่องจากปรับได้ทั้งบัมพ์และรีบาวน์

ออฟไลน์ tonbi

• *
  • Popular Vote : 1
Re: ขอรบกวนถามเกี่ยวกับโช๊คของs203กับohlins dfvครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 17, 2015, 07:57:12 AM »
ขอบคุณพี่ภพสำหรับข้อมูลมากครับ :bbbear_19: