ผู้เขียน หัวข้อ: Gap Carwash บางใหญ่ บริการขัดเคลือบสีรถยนต์ ฟอกเบาะพรมรถ ล้างห้องเครื่องโดยช่างผ  (อ่าน 13157 ครั้ง)

ออฟไลน์ tatong01

• *
  • Popular Vote : 0
  • "ดูแลรถของท่าน เหมือนรถเราเอง"
    • gapcarwash
โทรมาถามก่อนว่าล้างได้ไหมรุ่นนี้ เบนส์ S500 จบที่ 390 ฿ ครับ
สวัสดีครับ งานล้างห้องเครื่องมากันให้ชมอีกแล้วครับท่าน ลูกค้าได้โทรมาสอบถามว่าสามารถล้างได้ไหม รถเบนส์ ผมก็ตอบทันควันเลยเหมือนกันครับว่า ล้างได้หมดละครับ โอเคเดียวผมเข้าไป ประมาณสัก 11.00 น. ก็มาครับพอเจอผมถามเลยว่าเอาอะไรล้างน้ำยาหรือเปล่าหรือเอาน้ำฉีดเฉย ๆ น้ำยาสิครับพี่ แต่น้ำยาผมไม่กัดไม่มีผลเสียต่อท่อยางสายไฟต่าง ๆ ครับ ถ้าพี่อยากได้แบบนั้นราคาก้ 6 - 7 ร้อยละครับและพี่ต้องไปที่ร้านอื่นเลยครับที่นี้ไม่มีไม่ใช้ครับผม 55555 ล้างได้ใช่ไหมรุ่นนี้ มีอะไรละครับพี่ เครื่องยนต์ก็คือเครื่องยนต์อยู่วันยันค่ำละครับ 555555 เบนส์ S500 สะด้วย 5555 เอาลองดู ลูกค้าถามเพื่อความแน่ว่าไม่มีปัญหาแน่นะครับ ไม่มีสิครับแล้วผมจะกล้าล้างให้พี่ไหมละครับ ที่อื่นเขาไม่กล้าล้างแบบผมแล้วกันครับ ละไว้ในฐานที่เข้าใจครับ 555555 โอเคงั้นล้างภายนอกไปด้วยเลย ครับผม จัดการสะ คราบน้ำมันเครื่องที่เกาะ ๆ อยู่กระเด็นไม่เหลือละครับ 5555 จัดไปถูไปสะอาดกันคนละเรื่องเลยครับ เรียบร้อยแล้วก็เอามาเป่าลมให้แห้งสนิทก่อนทำแว๊กแห้งให้กับลูกค้า อย่างสวยงามครับท่าน ลูกยืนมองบอกว่าทำไมพัดลมไม่หมุนละความร้อนมันขึ้นครึ่งนึ่งแล้วน่ะ 55555 ออความร้อนยังไม่ถึงครับพี่ใจเย็น ๆ ที่พี่เห็นว่าเวลาพัดลมทำงานตลอดเนี่ยคือพี่ติดเครื่องแล้วเปิดแอร์เลยพัดลมมันก้ทำในส่วนของแอร์สิครับ พอพี่เขาเปิดสักพักนึ่งพี่ครับรบกวนปิดแอร์ครับ พอปิดเสร็จควันชุยเลย 55555 ไอน้ำที่มันระเหยขึ้นมานั้นเอง สักพักพัดความร้อนของเครื่องก็ทำงานแบบเบา ๆ เพราะเป็นสเต็ปแรกของการระบายความร้อนรถยุโรปครับ พัดลมจะแบ่งออกเป็น 3 สเต็ปครับพี่ เออดีบอกกันมั่งได้มีความรู้ ครับผม เพราะก็ไม่รู้อะไรมากหรอก ครับผม พอทำจนเสร็จเรียบร้อยลูกค้าก้รับรถไปโดยปริยายครับเพราะลูกค้ายืนดูการทำงานตลอด เลยไม่มีอะไรจะถามอีกเลย 55555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 20 มิถุนายน 2558 ครับ

บริการล้างสี-ดูดฝุ่น ขัดเคลือบดูแลรักษาสีรถยนต์ ฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้นภายในรถยนต์ (แ

• *
  • "ดูแลรถของท่าน เหมือนรถเราเอง"
มาจากลาดพร้าว เพื่อมาล้างห้องเครื่องโดยตรงครับ
สวัสดีครับ เอาผลงานล้างห้องเครื่องมาให้ชมกันอีกแล้วน่ะครับ ลูกค้าคันนี้ข้ามฝั่งมาเลยครับ อยู่แถว ๆ ลาดพร้าวครับ ลูกค้าบอกว่าดูมาจากเว็ปไซด์แล้วตามมาเลยเพราะดูมานานแล้ว หาคนที่เก่ง ๆ ล้างห้องเครื่องแบบสะอาดจริง ๆ ใช้น้ำฉีดอีกต่าง ไม่มีที่ไหนเขาทำกัน และเห็นล้างไปแต่ละคันนี้เอี่ยม ๆ ทั้งนั้น และล้างได้ทุกยี้ห้อด้วย ขอบพระคุณครับ ไม่มีใครเขากล้าทำแบบผมหรอกครับเพราะเขาไม่ได้เป็นช่างโดยตรงมาก่อนครับ แล้วช่างที่เป็นงานกันจริงเดียว 555555 ผมบอกเลยครับว่าหายากและรับผิดชอบในงานที่ตัวเองทำด้วย แถบจะไม่มีแล้วครับ พอล้างเสร็จเรียบร้อยก้เอาออกมาเป่าลมอบห้องเครื่องให้ได้อุณภูมิที่พอดีก็แว็กแห้งเขาให้ เงาแวบๆๆๆ เลยครับไม่เปียกไม่แฉะเหมือนที่อื่นเขาทำกันครับ สูตรใครก็สูตรมันครับผม 55555 จัดไปครับจัดไปและก็ได้คุยกับลูกค้าเกี่ยวกับการดูแลเครื่องยนต์ที่ติดแก๊สมาว่าควรใช้น้ำมันยี้ห้อไหนดีใช้ขนาดไหนถึงต้องถ่านออก ก็บอกลูกค้าไปเป็นที่เรียบร้อยครับ 5555 ลูกค้าก็เดินอมยิ้มกลับบ้านเลยทั้งสวยทั้งเงาทั้งสะอาดครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 26 มิถุนายน 2558 ครับ

บริการล้างสี-ดูดฝุ่น ขัดเคลือบดูแลรักษาสีรถยนต์ ฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้นภายในรถยนต์ (แ

• *
โดนน้ำมาเหมือนกันครับ รู้แต่ว่าฉันมาไกลพอสมควร ฟอกพรมพื้น
สวัสดีครับ มาอีกแล้วครับผลงานการฟอกพรมพื้นครับ ลูกค้าท่านนี้ก็เปิดเว็ปมาตามมาเรื่อย ๆ จนเจอที่ร้านครับ มาถึงก็ถามว่าทำความสะอาดพรมพื้นเท่าไรค่ะ ออ 2000 บาท ครับ ไปโดนอะไรมาครับน้ำเข้ามาจากข้างหลังค่ะพี่ ออครับไหนดูหน่อย โอโหกลิ่นออกแล้วด้วย ไม่มีปัญหาครับเดียวยังรื้อออกมาแล้วถ้าฟอกพรมแล้วยังมีกลิ่นติดอยู่ที่ตัวพรมผ้าห่มด้านล่างนี้ผมก็ต้องขออนุญาติเปลี่ยนเลยน่ะครับเพราะถ้าแก้ไม่หายคือแก้ไม่หาย ผมจะทำให้เต็มที่ครับไม่อยากให้ลูกค้าเสียเงินไปมากกว่านี้ครับผม ขอบคุณพี่มากเลยค่ะ เดียวรถต้องใช้ด้วยใช่ไหมครับผมก็จะประกอบเบาะไปให้ก่อนน่ะครับ เอารถไปใช้ก่อนแล้วพรมแห้งสนิทเดียวผมโทรแจ้งให้เข้ามาใส่น่ะครับ ออหนูขอเข้าเป้นวันเสาร์เลยน่ะค่ะ เพราะไม่มีเวลาจริง กว่าจะเลิกงานมาถึงที่นี้อีก หนูอยู่ไกลมากค่ะไม่ได้ใกล้ ๆ แถวนี้ ออโอเคครับไม่มีปัญหาครับ ก้รื้อออกมาทั้งหมดแล้วก็ฟอกแล้วก็ประกอบเบาะรถใส่เข้าไปก่อน ลูกค้าถามมาคำนึ่งว่ามีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติ่มไหมค่ะ ออไม่มีครับจะให้ถอดเข้าถอดออกสัด 3 - 4 ครั้งผมก็ไม่คิดครับมันอยู่ในราคานี้ละครับ ขอบคุณมากเลยค่ะพี่ ครับผม เรียบร้อยดีแล้วก็ส่งรถไปให้ใช้ก่อน พอถึงวันที่ 27 มิถุนายน 2558 ลูกค้าก็นำรถเข้ามาใส่ประกอบพรมให้เหมือนเดิมทุก ๆ อย่าง แต่ก่อนที่จะประกอบ เห็นว่ามีคราบสกปรกติดอยู่ตามคอนโซนเสาเก๋ง เลยบอกเด็กให้มาเช็ดทำความสะอาดแถมไปเลยครับ มันเกะกะลูกหูลูกตาครับ ขอบคุณมากเลยค่ะพี่ แหม่ไหน ๆ พรมพื้นใหม่แล้วภายในก็ต้องดูสะอาดด้วยสิครับ 55555 จัดไปครับจัดไป เรามีน่าที่เอ็นเตอร์เทนลูกค้าอยู่แล้วครับสำหรับที่ร้านลูกค้าที่เข้ามาใช้บริการกับเราคุณคือคนสำคัญ ที่ทางร้านจะต้องเอ็นเตอร์เทนให้เต็มที่ครับ 555555 พอประกอบเรียบร้อยใหม่เอี่ยมอ๋องอรทัยเลย 55555 ส่งมอบรถให้กับลูกค้าครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 20 มิถุนายน 2558 เสร็จวันที่ 27 มิถุนายน 2558 ครับ

• *
มาทำทั้งคันเลยครับ ฟอกเบาะฟอกพรมหลังคา ขัดลบรอบ เคลือบสี 3M ตัว
สวัสดีครับ มีงานมาให้ชมกันอีกแล้วครับ ช่วงนี้เงียบเหงาพอสมควรน่ะครับ แต่ที่ร้านไม่เคยเงียบครับลูกค้าที่เข้ามาก็มีมาอยู่เรื่อย ๆ พร้อม ๆ กับพวกที่ชอบกวนประสาทน่ะครับ โทรมาทำที่เป็นนัดจะเข้ามาวันนี้วันนั้น 55555 ผมน่ะรู้อยู่แล้วว่าเป็นใครมาจากไหนอยู่ที่ไหน ผมหาจนเจอน่ะครับแต่ไม่อยากทำอะไรเพราะ ผมอุทิศส่วนบุญส่วนกุศลไปให้ทุกวันละครับ ทำบุญโล่งศพเลย ก็ขอเชิญร่วมอนุโมทนาบุญกันด้วยน่ะครับ เข้าเรื่องดีกว่า ลูกค้าท่านนี้โทรมาปุปว่าพรุ่งนี้จะเข้า ก็เข้ามาจริง ๆ ครับไม่ถามอะไรมากมายว่าราคาเท่าไรทำยังมีกี่ขั้นตอนใช้น้ำยาอะไร 55555 ตอนเช้าวันรุ่งขึ้นก้เข้ามาถึงที่ร้านก่อนผมสะอีกครับเอาอีกแล้วเรา ติดธุระอยู่หน่อยนึ่งครับเลยมาช้า พอมาถึงก็เจอลูกค้านั่งรอแล้วก็ทักตามวิถีคนไทยครับ แล้วก็ดูที่รถเลย ลูกค้าถามว่าฟอกเบาะเท่าไรครับ ผมขอเอาไว้ 2000 บาทครับ พรมหลังคาเท่าไรครับ ไหนครับอืม ฟอกทั้งพื้นเลย 1500 บาท ครับ ขัดเคลือบลบรอยครับ เดินดูเสร็จรอยตีนน้องหมาผู้น่ารักทั้งนั้นเลย ผมขอเอาไว้อีก 2500 บาท ครับรวมเป็น 6000 บาท ผมไม่ได้ตกเลขน่ะครับลดให้ไปเลย 500 บาท ครับแถมล้างห้องเครื่องให้อีกต่างหากด้วยครับ 55555 ลูกค้าถามคำเดียวว่าเสร็จประมาณกี่โมงเอ่ย ผมขอเอาไว้ 17.30 น. ครับ จบงานแน่นอนครับ โอเคเดียวผมมาเอารถตอนเย็น ครับผม ได้เลยครับ ก็จัดการสิครับท่าน แต่ขอบอกเอาไว้ก่อนเลยครับว่ารูปถ่ายน้อยมากเป็นประวัติการณ์เพราะไม่มีใครค่อยจะว่างให้เลยครับ สรุปว่าคันนี้ ฟอกเบาะ ฟอกพรมหลังคา ขัดลบรอยเคลือบสี น้ำยา 3M ตัวเทพ ๆ เลยน้ำยาหกตัวที่ลงให้กับลูกค้าครับไม่เทพก็ไม่ต้องคุยกันแล้ว ก็ลงมือทำไปเรื่อย ๆ จนเสร็จละครับ และก็บอกให้ลูกค้านำรถเข้ามารับบริการครั้งต่อไป และข้อผิดพลาดที่เกิดขึ้นที่ผมเองต้องรับผิดชอบในงานนี้ด้วยครับ ลูกค้าเข้าใจและรับฟังเหตุผม ผมบอกเลยว่าเมื่อผมทำผมก็ต้องรับผิดชอบครับ ลูกค้าโอเคเดียวเอารถเขามาให้แว็กแล้วจัดการให้ผมด้วย ครับผม รถก็ส่งมอบให้กับลูกค้าเป็นที่เรียบร้อยครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 27 มิถุนายน 2558 ครับ

• *
ลาพักร้อนเพื่อเอารถมาขัด - เคลือบสี 3M ที่ร้านโดยเฉพาะครับ
สวัสดีครับ มาแล้วครับผลงานการขัดเคลือบสีรถแบบเทพ ๆ ครับ 55555 ขำ ๆ น่ะครับ ลูกค้าท่านนี้เป็นลูกค้าที่มาล้างรถกับที่ร้านเป็นประจำอยู่แล้ว อาทิตย์ละครั้งครับ เพราะงานยุ่ง ๆ เลยมีเวลาเท่านี้ ก็ไม่มีปัญหาครับ แต่พอมีเวลาถึงกับลางานเพื่อเอารถมาทิ้งไว้ให้ขัดเคลือบสีกันเลยที่เดียวครับ เอามาตั้งแต่เช้าเลยครับ แล้วถามผมว่าเสร็จประมาณกี่โมงครับ ออขอเป็นเย็น ๆ ครับดีที่สุดเพราะต้องไล่สีให้เท่าน่ะครับไม่เท่านี้เสียชื่อตายเลย 55555 โอเคครับพี่เดียวเย็น ๆ ผมมารับน่ะครับ ได้เลยครับผม ได้เวลาก็ลงมือกันเลยครับ งานก็เข้ามาเรื่อย ๆ ตลอดเลย รูปถ่ายอาจจะน้อยไปหน่อยน่ะครับเพราะไม่ค่อยมีใครว่างถ่ายภาพให้เลย ขนาดรถมาล้างห้องเครื่องยังไม่ได้ถ่ายเก็บเอาไว้เลยครับเสียดาย เพราะลูกค้าบอกว่าไม่เคยล้างห้องเครื่องมาเลยเกือบ 6 ปีแล้ว 555555 เสียดายจริง ๆ ครับ เอาแค่คันนี้ก็เกือบจะไม่ได้ถ่ายอยู่แล้วครับ รถคันนี้ก็ทำตามสเต็ปของเจ้าของร้านครับ ทำเองกับมือทำไปเรื่อย ๆ ไม่รีบครับเพราะอยากได้งานดีต้องไม่รีบครับผมถ้างานแบบรีบ ๆ ผมไม่ทำครับ 5555 ทำไปแล้วออกมาไม่สวย ดูแล้วไม่ดี ไม่สมกับราคาที่ลูกค้าเสียเงินมา ไม่ใช่ที่ร้านนี้แน่นอนครับ ลูกค้าต้องคุ้มค่ากับเงินที่ต้องเสียมาให้กับทางร้านครับ 555555 ทำไปที่อย่างลงน้ำยาที่ละตัวจนครบตามสูตรที่ไม่มีใครลอกเรียนแบบได้ครับ สูตรใครก็สูตรมันครับ เพราะน้ำยาแต่ละตัวที่ใช้ต้องมีคุณภาพที่แท้จริงครับ และสมกับราคาด้วยครับ 555555 ดูเอาครับว่าจากสีเดิมมาก่อนขัดกับหลังที่ขัดและเคลือบด้วยน้ำยา 3M ตัวแรงนั้นเป็นอย่างไร เงาสะขนาดนั้น ฉ่ำลึกเหมือนน้ำใส ๆ อยู่ตลอดเวลาครับ เกล็ดมุขของสีต้องเด่นเป็นสง่าครับเห็นแล้วแทงตาบอดเลย 555555 จัดไปจนเสร็จลูกค้าก็มารับรถพอดีเลยครับ ลูกค้าเห็นแล้วเป็นไงบ้างครับพี่ เนี่ยละครับดูเอาชอบไหม โหสะท้อนขนาดนี้ ขาวได้ใจเลยครับ อันนี้ยังขาวได้ไม่มากน่ะครับเพราะเกล็ดสีเขาทำมาแบบนี้บอกตรง ๆ เลยว่าไล่ตั้ง 2 - 3 รอบอ่ะ 55555ถ้าเป็นขาวธรรมดานะหรอ 55555 จะแสบตายิ่งกว่านี้อีกครับ 55555 เดียวดูเอาครับว่าเป็นยังไงในเว็ปร้านนะครับ จะเห็นเลยว่าคนละเรื่องเลยครับตอนมากับตอนเสร็จเรียบร้อยแล้ว และก็บอกวิธีการดูแลไปอีกนิดหน่อยครับ อาทิตย์หน้าเราเจอกันครับ ครับผม ได้เลยครับพี่เดียวจัดเวลามาเหมือนเดิมครับ 55555 จัดไปครับรถต้องสวยต้องเงาไว้ก่อนครับ ครับผมขอบคุณครับ ครับผมไม่มีปัญหาครับยอนดีให้บริการครับผม ก็ส่งมอบรถให้กับลูกค้าเป็นที่เรียบร้อยครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสู.ครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 30 มิถุนายน 2558 ครับ

• *
อยู่ในเมืองแต่ไม่รู้ตรงไหนรู้แค่ว่าไกลโครต ๆ ฟอกพรมพื้น จบที่ 2000
สวัสดีครับ หายไปหลายวันน่ะครับ มีงานเข้ามาเรื่อย ๆ น่ะครับแต่ผมไม่ได้เอาลงเท่านั้นเองและก้ถ่ายเก็บภาพทันมั่งไม่ทันมั่ง 5555 เข้าเรื่องดีกว่าครับ ลูกค้าโทรมาก่อนล่วงหน้า 1 วันครับว่าทำราคาเท่าไรถ้าเอาพรมพื้นไปฟอก ก็บอกเลยไปครับ 2000 บาท โอเคครับวันรุ่งขึ้นก็มาครับและก็เห็นบอกว่า น้ำแอร์รั่ว 55555 ผมก็งง ๆ ไหนดูสิ ไม่ใช่แล้วครับน้ำแอร์จะรั่วอะไรได้ขนาดนี้ครับ 555555 โอเคไม่เป็นไรครับเดียวผมจัดการให้ครับ ก็ถอดออกมาทั้งหมดเลยแต่ลูกค้าบอกว่าเย็นนี้เสร็จไหม 5555 น่าจะไมทันครับ เพราะว่าพี่มาตั้ง 11.30 น. จะทันไหมเนี่ย เดียวลองดูครับ ก็เดียวให้พี่ตัดสิ้นใจครับ ทำไปเรื่อย ๆ เรียบร้อยดีแล้วก็รอเวลาเลยครับเพราะเปียกยันแผ่นกันความร้อนอ่ะครับ พอถึงเวลาก็ได้อยู่ครับ ลูกค้าบอกว่าไม่น่ามีปัญหา เอางั้นหรอครับผมน่ะประกอบได้น่ะครับ แต่เรื่องกลิ่นผมไม่รับประกันน่ะครับ คุณโต้งคิดว่าจะมีกลิ่นไหม 70 ที่ไม่มี 30 ที่มีครับ 5555 เอาไงครับแต่ผมว่าน่าจะไม่มีน่ะคุณโต้ง แล้วแต่พี่ครับ เพราะพี่ต้องใช้รถน่ะครับผมก้บอกแล้ว เอาประกอบเลยไม่มีปัญหาผมเข้าใจเพราะรถต้องใช่ โอเคครับได้เลยครับ จัดไปครับ ก็ประกอบให้เรียบร้อยจนเสร็จแล้วก็ส่งมอบรถครับ 55555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสุงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 3 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
ตามมาจากเว็ปเพื่อมาฟอกพรมหลังคาโดยตรงครับ จบที่ 1500 บาท ครับ
สวัสดีครับ คันนี้ขับรถเข้ามาที่ร้านเลยครับถามคำเดียวเลยว่า เนี่ยฟอกพรมหลังคาได้ใช่ไหม ได้ครับร าคาเท่าไร ขอผมดูก่อนครับ พอดูเสร็จไม่น้อยเลย 1500 บาท ครับ อ้าวในเว็ปบอกว่า 900 ไง ออ นั้นราคาเริ่มต้นครับผม โอเคไม่เป็นไร งั้นงานต้องออกมาอย่างดีเลยน่ะ นานไหมเวลา เย็นมารับเถอะครับพี่ งานพวกนี้รีบไม่ได้ครับถ้ารีบผมไม่ทำครับ เอาจริงดิ จริง ๆ ครับพี่ โอเคงั้นเย็น ๆ เดียวมารับแต่งานต้องจบน่ะ ครับผม แน่นอนครับรับประกันในงานที่ทำครับผม โอเคงั้นจัดไปเลยครับผม ทำไปเรื่อย ๆ แต่เสียดายครับมีรถเข้ามาขัด เคลือบคันนึ่งลูกค้าประจำเอารถที่บ้านทั้งหมดมาให้ที่ร้านดูแลครับ ถ่ายไม่ทันเพราะต้องแยกร่างครับ 55555 และก็ทำจนเสร็จดูเอาครับว่าก่อนทำกับหลังทำเป็นไง 55555 พอถึงเวลาที่ลูกค้ามารับ เดินมาที่รถเปิดดูแล้วร้องโอโหขาวได้ขนาดนี้เลยหรอ ครับผม เยี่ยมจริงฝีมือดีมาก ๆ เนี่ยละครับที่ผมบอกว่าเร่งงานไม่ได้ครับเพราะงานพวกนี้ต้องใช้เวลาครับถ้ารีบเดียวงานงอกครับ 55555 แจ่ม ๆ ๆ แฟนพี่เขายังบอกเลยว่า สวยเลยละสะอาดมาก ๆ ใหม่เลย ขอบคุรครับ ขอบคุณมากน่ะค่ะที่ทำให้สะอาดได้ขนาดนี้ ครับยินดีครับพี่ โอเคมีอะไรเดียวเข้ามา ครับผมจัดได้ทั้งคันเลยครับ 55555 สุดยอด ขอบพระคุณครับ ขอขอบพระคุณเป้นยอ่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 4 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
มาจากนวนคร เพื่อมาพอกเบาะที่เปื้อนเลือดครับ จบที่ 1000 ฿ ครับ
สวัสดีครับ งานนี้ที่นี้ที่เดียวที่ไม่มีใครเหมือน ลูกค้าคันนี้มาจากแถวนวนครครับ เบาะเปื้อนเลือดมาพอสมควรตอนกลางคืนครับแต่เอามาให้ที่ร้านเย็นของอีกวันนึ่ง 5555 เป็นกังไปแล้วด้วยครับ ลูกค้าถามเลยว่าเท่าไรค่ะพี่ เท่าเดิมครับเบาะหลังทั้งหมด 1000 บาท ครับ ลดหน่อยได้ไหมค่ะพี่ 55555 ไม่ล้อน่ะครับคราบเลือด ที่เป็นกังมาแล้วด้วย ผมจะทำให้ดีที่สุดดีกว่าครับ โอเคค่ะพี่ เดียวที่สายเบลผมจะพยายามเอาออกให้ได้มากที่สุดน่ะครับ เพราะมันฝั่งเข้าไปแล้วเนี่ยยากครับ ช่วยหน่อยเถอะพี่ เพราะมันเหมือนโหดเกินเลือดสาดเลย 555555 โอเคครับ ก็จัดไปในเย็นวันนั้เลยครับจะได้รีบตากให้แห้งสนิทจริง ๆ และกลิ่นของคาวเลือดจะต้องไม่มีด้วย 5555 และก็จบเรียบร้อยเป้นอันที่สิ้นสุดครับ และก็บอกไปว่าวิธีการกำจัดกลิ่นแบบบ้าน ๆ ให้ลูกค้าไปทำเสียก่อน ถ้าไม่หายเดียวผมจัดให้ 55555 ก้เรียบร้อยครับไม่เหลือวิธีบ้าน ๆ ครับ สิ่งที่ใครหลาย ๆ คนไม่รู้ครับ 55555 ขอขอบพระคุรเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 5 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
มาจาก นครปฐม เพื่อมาฟอกพรมหลังที่เปื้อนน้ำมันมา จบที่ 1000 บาท
สวัสดีครับ มากันอีกแล้วครับผลงานการฟอกพรมหลังคาของรถ CRV ปี 21013 ครับ ลูกค้าได้โทรมาสอมถามก่อนว่าถ้าเอาไปทำวันนี้จะเสร็จไหม ผมก็บอกเลยว่าเสร็จครับ แต่ต้องดูหน้างานก่อนน่ะครับ และลูกค้าก้ถามเส้นทางมาอีกที่นึ่งเพราะมาจาก จ. นครปฐม ครับ สักพักนึ่งก็มาถึงและก็ได้ออกมาดูที่รถ ลูกค้าบอกว่ามันเป็นคราบอยู่เนี่ย ช่างเขาทำมาให้ได้แค่นี้เอาน้ำสบู่มาล้างให้เลยเป็นคราบเลย โอเคครับพี่ มันต้องไล่ทั้งผืนครับ ว่ามาราคาเท่าไร 1000 บาท ครับโอเคแล้วมันจะหมดคราบไหม หมดสิครับพี่ โอเคนานไหมครับ น่าจะประมาณไม่เกิน 16.00 น. ครับ โอเค ก็ลงมือทำเลยครับ ทำไปเรื่อย ๆ ไล่อยู่ 3 รอบเลยเพื่อความสะอาดและคราบต้องไม่มี แต่มันมองยากมากครับเพราะทำไปถึง 3 รอบ ลูกค้าบอกยังมีแถว ๆ นี้ครับ ออได้เลยครับทำจนกว่าลูกค้าจะพอใจละครับ พอดูแล้วฟิกเรื่องความสะอาดมาก ผมก็ทำให้ถึงที่สุดละครับลูกค้ามาบอกที่หลังว่ามันเปื้อนน้ำมันเป็นรอยมือของช่าง แล้วเอาสบู่มาล้างให้ โหพี่บอกตั้งแต่ที่แรกน่ะผมจะได้บอกก่อนเลยว่าหมดหรือไม่หมด แหม่มาเล่นบอกสะที่หลัง 55555 แต่ลูกค้าก้บอกครับว่าไม่เป้นไรได้เท่าไหนเอาเท่านั้นครับ แต่ดูยังไงก็ออกหมดครับลูกค้าบอกไม่หมด ผมก็ต้องไม่หมดตามไปด้วยเลย 5555 เพราะลูกค้าบอกว่าเดียวผมสั่งใหม่เลยเอามาใส่ใหม่ไม่ชอบที่มองแล้วมัน......พูดไม่ถูก โอเคครับพี่เรียบร้อยแล้วน่ะ ครับผม ขอบคุณมาก ขอบพระคุณครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 7 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
เพิ่งซื้อรถต่อมาไม่เคยทำอะไรเลย เอาสะหน่อยครับล้างห้องเครื่อง
สวัสดีครับ ผลงานการล้างทำความสะอาดห้องเครื่องมาให้ชมกันอีกแล้วครับ ลูกค้าท่านนี้ได้ติดต่อสอบถามมาทางไลท์ครับว่าล้างห้องเครื่องนั้นจะมีปัญหาไหม ก็ตอบไปครับว่าไม่มีปัญหาครับ สักพักนึ่งก็มาถึงที่ร้าน ลูกค้าบอกว่าล้างทำความสะอาดห้องเครื่องอย่างเดียวครับ จัดไปครับ และก็ได้คุยกับลูกค้าเรื่องรถว่าต้องไปทำอะไรมั่ง เพราะรถเพิ่งซื้อต่อมาจากคนรู้จักกัน รถคันนี้วางเครื่อง 1UZ มาครับ แต่ติดสวยไปหน่อยช่างวางติดแก๊สมาวางหัวฉีดแก๊สสะห่างจากท่อร่วมไอดี และรถมันจะไปวิ่งออกยังละครับ การสูญเสียที่เกิดขึ้นก็เยอะอยู่แล้ว ไหนจะวางหม้อต้มแก๊สสูงกว่าหม้อน้ำอีก วางได้ชุ่ยมาก ๆ 55555 ตาย ถึงมิน่าละลูกค้าถึงบ่นว่าวิ่งไม่ออกแล้วก็กินแก๊สพอสมควร 55555ผมก็แนะนำไปหลายอย่างเลยครับลูกค้าบอกคำเดียวเลยว่า คุณโต้งเป็นช่างมาก่อนแน่เลย ก็รถผมก็วาง UZ เหมือนกันครับกำลังเอาไปเซ็ทเป็น ทวินเทอร์โบอยู่ครับ 55555 จะเอาวิ่งไปไหนครับ 5555 เป็นช่างแล้วต้องเล่นให้สุดครับ ว่ามันได้ขนาดไหน 55555 โอเคครับรถเรียบร้อยแล้วน่ะครับ ขอบคุณครับคุณโต้งมีอะไรเดียวผมมาปรึกษา ได้ครับผมยินดีครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 7 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
เบาะเปียกฉี่ผู้ใหญ่มาครับกลิ่นนี้ใช้ได้เลยที่เดียว
สวัสดีครับ มาแล้วครับงานฟอกเบาะ ลูกค้าท่านนี้โทรมาถามว่าราคาเท่าไร อยู่ตรงไหน พอบอกสถานที่ไปถึงกับร้องอ อ เลยครับ 555 ลูกค้าบอกว่าเบาะโดนฉีผู้ใหญ่เปียกมา มันมีกลิ่นทำให้หายได้ไหมครับ ออได้ครับไม่มีปัญหาเลยครับเรื่องเล็กสำหรับที่ร้านครับ เพราะที่ร้านนี้ไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้ครับ 5555ตอนแรกบอกว่าเบาะที่นั่งหลังตัวเดียวบอกราคาเสร็จเรียบร้อย สักพักมาบอกว่าเอาเบาะตัวหน้าตรงคนขับให้อีกตัวนึ่งน่ะครับ ได้เลยครับผมไม่มีปัญหาครับ ทำให้กลิ่นหายที่น่ะครับมันเหม็นมากเลย ครับผม เออคุณโต้งรถนี้สามารถล้างห้องเครื่องได้ใช่ไหมครับ ผมไม่กล้าล้างครับ ได้หมดทุกยี้ห้อทุกรุ่น ไม่ว่าจะติดแก๊สมาหรือไม่ติดแก๊สก็ตามครับ ดี ๆ ทีบ้านมีอยู่ 3 คันเดียวเอามาให้คุณโต้งดูแลดีกว่า ได้เลยครับผม ผมไม่รู้น่ะเนี่ยว่ามีร้านอยู่ตรงนี้ด้วย 55555 ครับ ผมบอกเลยครับว่าคนบางใหญ่เนี่ย ใกล้เกลือกินด่างครับ 5555ไปหาที่ทำแต่ละที่ไกล ๆ ทั้งนั้น 55555 ผมก็ไม่เข้าใจน่ะครับบ้างคนต้องดูว่าสถานที่นี้ต้องดูมาตราฐานแต่ทำอะไรไม่เป็น ก็ว่ากันไป อย่างของผมนี้ช้างเผือกที่อยู่ในป่าครับ 5555 ขำ ๆ น่ะครับ แต่ก็เรื่องจริงน่ะคุณโต้ง อ้าวพูดไปดันถูกอีก ขอบคุณครับ หาคนทำงานฝีมือแบบนี้ยาก ขอบพระคุณครับผม เอางี้เดียวตอนเย็นผมมาเอาน่ะครับ ได้เลยครับผม ก็ทำไปเรื่อย ๆ ฟอกแค่ 2 รอบเองครับ กลิ่นไม่มีแน่นอนครับจบด้วยและก็รอให้แห้งสนิทครับ 555555 ถึงเวลาก็ประกอบเรียบร้อยครับ ลูกค้ามาถึงดมกลิ่น เยี่ยมมากเลยคุณโต้ง กลิ่นหายสนิทไม่มีด้วยแถมหอมอีกต่างหาก ขอบพระคุณครับ มีอะไรก็เข้ามาได้เลยครับผม ค่าเสียทั้ง 1000 บาท ครับแถม สปาโอโซนไปให้ด้วยอีกต่างหากครับคันนี้ 55555 ส่งรถเรียบร้อยจบข่าว ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 8 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
เพิ่งถอยรถออกมาจากเต็นท์เลยเอาสะหน่อยครับ ฟอกเบาะฟอกพรมพื้น สวัสดีครับ มากันอีกแล้วครับผลงานที่น่าดูชม 55555 งานฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้น จบที่ 4000 บาทครับ แถมขัดไฟหน้าให้กลับมาขาวเหมือนเดิมและสปาโอโซนไปด้วย ลูกค้าได้โทรมาสอบถามก่อนหน้านี้แล้วหนุ่งวันครับ และวันรุ่งขึ้นก็มาถึงที่ร้านแต่เช้าเลยครับ พอเปืดรถมาพี่เขาบอกว่าจะฟอกเบาะะราคาเท่าไรก็บอกไปถ้าฟอกพรมด้วยก็บอกไป แล้วก็บอกว่างั้นฟอกเบาะอย่างเดียวก่อน ทางผมก็เลยเสนอไปว่าไหน ๆ ทำแล้วครับพี่ เพิ่งไปเอารถออกมาจากเต้นท์รถ ก็ทำให้ใหม่ทั้งคันไปเลยครับ ภายในอย่างเดียวน่ะครับ 55555 เพราะว่าทางเต็นท์รถก็คงไม่ได้ทำอะไรมาให้มากมายหรอกครับพี่ พอถอดเบาะออกมาเท่านั้นละครับเจอของดีเลย คราบน้ำจิ้มอะไรก็ไม่รู้ยังเห็นแบบจะ ๆ เลยครับ พี่เขาก็เลยบอกว่างั้นทั้งเบาะ ทั้งพรมพื้นเลย โอเคครับ 4000 บาท ครับแถมไปขัดไฟหน้ากับสปาโอโซน ก็รื้ออกเลยเดียวจะไม่ทันการเพราะงานเข้ามาเรื่อย ๆ เดียวไม่เสร็จอีกนัดพี่เขาเอาไว้ 16.00 น. ให้มารับรถครับ 5555 ทำไปเรื่อย ๆ รื้ออกมาดีแล้วที่พี่เขาทำข้างสุดยอดมากเลย ได้ล้างทำความสะอาดภายในทั้งหมดก็เหมือนรถใหม่ป้ายแดงแล้วที่นี้ พอถึงเวลาก็ประกอบเข้ามที่เดิมครับจนเสร็จแต่พี่เขามานั่งรออยู่ประมาณ 1 ชั่วโมงครับ เพราะว่ารถเพิ่งเริ่มประกอบตอน 16.00 น. เพราะรถเข้าตลอดทั้งวันเลย ก็ทำให้รถพี่เขาช้าไปด้วยเลย แต่พอออกมาแล้วเรียบร้อยดีทุกประการครับ ลูกค้าพอใจเป้นที่สุดยิ้มแก้มปริเลย 55555 พอจ่ายค่าเสียหายเรียบร้อย ยังอวพพรให้กับผมด้วยครับ ให้เจริญ ๆ ค้าขายดี งานเข้าเยอะ ๆ น่ะ ขอบพระคุณมาก ๆ เลยครับ เพราะผมไม่เคยหมกเม็ดอะไรกับลูกค้าแถมบอกแต่สิ่งที่เป็นประโยนช์ให้อีกต่าง หากครับ เรียบร้อยดีแล้วก็ส่งมอบรถให้กับลูกค้าครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 10 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
น้ำซุบหกมาเหมือนกันครับ จบที่ 600 ฿
สวัสดีครับ นี้ก็อีกคันนึ่งครับ ลูกค้าประจำแต่อยู่ไกลครับแต่ถ้ามีอะไรเกี่ยวกับเรื่องรถ ลูกค้าจะนึกถึงทีร้านนี้ก่อนเป็นอันดับแรกเลย เพราะว่ามีแต่ความจริงที่ให้ไปครับ 55555 ลูกค้ามาคราวที่แล้วไม่เจอผมครับ เพราะติดธุระเร่งด่วนจริง ๆ พี่เขาเลยเก็บมาอีกอาทิตย์นึ่งเต็ม ๆ น้ำซุบหกเหมือนกันครับ เปิดท้ายมานี้กลิ่นหอมชุยเลย 555555 จัดได้ครับพี่ไม่มีปัญหาครับผม 55555 เอาของท้ายรถออกเรียบร้อยแล้วก็จัดการกับแผ่นปูพื้นหลังก่อนเลยครับ เอามาฟอกให้สะอาดกลิ่นจะต้องหมดไปด้วย พอฟอกเสร็จ เรียบร้อยก็ เก็บเช็ดทำความสะอาดพื้นด้านล้างล้ออะไหล่ครับ มีทั้งคราบน้ำกาแฟหก ทั้งคราบน้ำซุบด้วย เยอะอยู่ครับทำความสะอาดเรียบร้อยเลย 55555 เก็บรายละเอียดทุกตารางมิลเลยครับ พอทำเสร็จเรียบก็รอให้แห้งสักนิดนึ่ง แล้วก็สปาแถมไปให้เพื่อดับกลิ่นที่ตกค้างอยู่ให้เรียบร้อย ลูกค้าเห็นการงานเพราะเชื่อใจว่าที่นี้ที่เดียวเลยที่เก็บรายละเอียดทุกเม็ด และราคาก็ไม่ได้แพงอย่างที่คิดครับ ล้างสีดูดฝุ่นเสร็จเรียบร้อยด้วย จบที่ 600 บาทครับ ลูกค้ายังถามอีกว่าถูกไปไหม เท่านี้ละครับพี่ เอาอะไรมากมายครับ มันได้ทำเยอะครับ 55555 เก็บสะขนาดนี้ 55555 เรียบร้อยแล้วครับผม ขอบคุณมากน้องโต้ง ครับผมไม่มีปัญหาครับผม ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 11 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
มาฟอกพรมหลังคากับฟอกพรมพื้นครับ จบที่ 4500 ฿
สวัสดีครับ มาเรื่อย ๆ กับงานที่เข้ามาเพื่อต้องการความสะอาดจริง ๆ ครับ ลูกค้าท่านนี้ได้โทรมาถามก่อนนี้วันเดียวแล้วก็มาเลยแต่เช้าเลยครับ ตามมาจากเว็ปไซด์ งานดีมีระดับแต่ราคาบ้าน ๆ ก็อย่างนี้ละครับ 55555 ลูกค้าบอกว่าซื้อต่อมานานแล้วแต่ยังไม่เคยซักพรมสักทีค่ะ แต่แอร์ล้างมาแล้ว โอเคครับไม่มีปัญหาครับเพราะถ้าบอกสาเหตุมาอย่างนี้จะได้ทำให้ถูกจุดครับผม ฟอพพรมหลังคาด้วยน่ะค่ะ ออได้ครับ แต่ดูเหมือนรถเคยจมน้ำมาน่ะครับ คราบมันขึ้นแบบฝั่งแน่นเลยน่ะครับ แต่ผมจะพยายามเอาออกให้ได้มากที่สุดครับผม ค่ะขอบคุณค่ะ จบงานที่ 4500 ครับ เสร็จประมาณกี่โมงค่ะ เย็นสัก 4 - 5 โมงเย็นครับ แต่ถ้าเสร็จก่อนเดียวผมจะแจ้งไปครับ ขอบคุณค่ะ เดียวจะจัดให้สะอาดสุด ๆ เลยครับ 55555 เมื่อรับรถจากลูกค้าเรียบร้อยแล้ว ก็ลงมือเลยครับจัดไปค่อย ๆ ถอดออกมาที่ละชิ้นครับ จนเหลือแต่โครงรถเท่านั้นจริง ๆ ครับ ก็ดูเอาตามรูปที่ได้ลงเอาไว้น่ะครับว่าขนาดไหนที่บอกว่ามีกลิ่นเนี่ยครับ พรมพื้นมีคราบน้ำอะไรก็ไม่รู้หกมานานมาก และส่วนใต้เบาะนั่งด้านหลังดูเอาเองครับว่าเป็นอย่างไร เพราะเป็นสิ่งที่ทำให้เกิดเรื่องของกลิ่นทั้งนั้นเลย ก็ต้องขจัดออกไปให้หมดครับเพื่อไม่ให้มีเรื่องของกลิ่นกลับมาอีกครับ ทำไปเรื่อย ๆ จนสะอาดจริงหอมจริง ส่วนพรมพื้นก็เอาออกมาฟอกก่อนเลยครับ เพื่อให้ได้แดดดี ๆ ครับ เพราะเป็นตู้อบที่ใหญ่ที่สุดใน 3 โลกเลยครับ 55555 แล้วค่อยมาฟอกพรมหลังคาต่อครับ ทำเองกับมือ 5555 เพื่อความสะอาดที่สุดยอดครับ และก็ทำจนเสร็จเรียบร้อยพอได้เวลาก็เอามาประกอบเข้าที่เดิมทั้งหมดครับ และก็ตรวจสอบทั้งหมดแล้วว่าโอเค จึงโทรบอกลูกค้าว่าเสร็จเรียบร้อยแล้วครับผม มารับรถได้เลยครับผม แต่ถ้าพี่มาไม่เจอผมไม่ต้องตกใจน่ะครับงานในรถเรียบร้อยหมดแล้วครับ ผมต้องไปธุระด่วนครับต่างจังหวัด 5555 ออค่ะ สามารถรับรถที่เด็กของผมได้เลยครับ ค่ะขอบคุณค่ะ ขอขอบพระคุณเป้นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 14 กรกฎาคม 2558 ครับ

• *
ได้เวลาต้องมาซ้ำเพื่อเพิ่มความเงางามครับ ขัดเคลือบ 3M จบที่ 2000
สวัสดีครับ มากันอีกแล้วครับงาน ขัด - เคลือบสี กับน้ำยา 3M ครับ ตัวแรงใน 3 โลกนี้เลยครับ 5555 ลูกค้าท่านนี้เคยมาใช้บริการตั้งแต่ป้ายแดง ๆ เลยที่เดียวแต่ตอนนี้ป้ายขาวแล้วครับ ก็ได้เวลามา ขัด - เคลือบใหม่อีกครั้งเพราะรถไปโดนรอยขีดขวนมาพอสมควรครับ ก็เลยต้องไล่ใหม่หมดเลย เพราะความเงางามกันแบบเน้น ๆ ครับ ลูกค้าเป็นคนบอกเองเลยว่าของเขาดีจริง ๆ พอมีเวลาก็เลยต้องมาซ้ำอีกที่ ก็จัดไปครับคันนี้จบที่ 2000 บาท ครับ เพราะว่าไม่ได้เยอะอะไรมากมายสำหรับผมน่ะครับแต่คนอื่นไม่รู้ครับ 55555 ต่อก็เอาเข้าไปล้างให้เรียบร้อยเสร็จแล้วก็เอาออกมาเช็ดแห้งได้เลยครับเป่าลมให้แห้งสนิททุกซอกทุกมุมจริง ๆ แล้วค่อยเริ่มการลงน้ำยาแต่ละตัวที่กำหนดเอาไว้ครับ เพราะลูกค้าไม่รีบผมบอกเลยว่ามารับรถเย็น ๆ น่ะครับ งานจะได้เนียน ๆ ครับ 5555 ไม่มีปัญหาครับ เดียวเย็น ๆ มารับครับเอาแจ่ม ๆ เลยน่ะ ได้เลยครับพี่ 55555 จัดไปครับ ก็ทำออกมาได้แบบนี้ละครับเงาฉ่ำน้ำตลอดเวลา และต้องสวยตลอดด้วยครับ 5555 พอถึงเวลาที่ลูกค้ามารับรถ เดินอมยิ้มมาเลยครับ สวยงามมาก เงาแวบ ๆ เหมือนเดิมเลยอ่ะ 5555 ขอบคุณมากครับคุณโต้ง ครับผมยินดีครับ และลูกค้าก็รับรถไปตามระเบียบครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 14 กรกฎาคม 2558 ครับ