ผู้เขียน หัวข้อ: Gap Carwash บางใหญ่ บริการขัดเคลือบสีรถยนต์ ฟอกเบาะพรมรถ ล้างห้องเครื่องโดยช่างผ  (อ่าน 13072 ครั้ง)

ออฟไลน์ tatong01

• *
  • Popular Vote : 0
  • "ดูแลรถของท่าน เหมือนรถเราเอง"
    • gapcarwash
เปิดมาขาวโพนฝุ่นทั้งนั้น ล้างห้องเครื่องกับเขาหน่อย
สวัสดีครับ หายไปหลายวันน่ะครับ วันนี้เอางานการล้างทำความสะอาดห้องเครื่องมาให้ดูดีกว่าครับ ลูกค้าท่านนี้เข้ามาก้บอกเลยว่า ล้างสีดูดฝุ่น ล้างห้องเครื่องด้วยน่ะครับ ได้เลยครับจัดไป ก็ล้างไปเรื่อย จนมาถึงห้องเครื่องเปิดขึ้นมานี้ขาวโพนเลยฝุ่นทั้งนั้ครับ จัดไปเอาให้สวยทำให้เงา ล้างแล้วต้องสะอาดครับ 55555 พอทำเสร็จก็ส่งมอบรุให้กับลูกค้า ลูกค้าเดินมาดูบอกว่าโอเคเรียบร้อยน่ะครับ ผมก็ปิดฝากระโปรงรถเรียบร้อยครับส่งมอบ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 6 มิถุนายน 2558 ครับ

บริการล้างสี-ดูดฝุ่น ขัดเคลือบดูแลรักษาสีรถยนต์ ฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้นภายในรถยนต์ (แ

• *
  • "ดูแลรถของท่าน เหมือนรถเราเอง"
อยู่ถึงในเมืองข้ามฝากมาทำที่ร้าน เพื่อนบอกมา ว่าดีแน่นอน
สวัสดีครับ เงียบหายไปหลายวันเลยครับ เรื่องของเรื่องงานมันยุ่งน่ะครับ ทั้งงานราช งานหลวง 55555 ก็เลยไม่ค่อยมีผลงานเอามาให้โชว์กันน่ะครับ ช่วงจังหวะที่ทำก็ไม่มีใครถ่ายให้ เสียดายจริง ๆ เลย ไม่งั้นดูกันไม่หมดแน่นอนครับ 555 เข้าเรื่องดีกว่า โม้มาเยอะแล้ว ลูกค้าท่านนี้โทรมาถามว่า ขัด - เคลือบสี รถโตโยต้า คัมรี่ ปี 2010 ผมก็บอกไปตามตรงเลยว่า รบกวนดูหน้างานได้ไหมครับพี่ เพราะรถแต่ละคันมาไม่เหมือนกันน่ะครับ ถ้าผมบอกไปในราคาถูกแล้วมาเจอหน้างานมันไม่ใช่ ก็บอกราคาใหม่ รับไม่ได้ ผมก็เสีย ลูกค้าก็เสียเวลาที่จะต้องขับรถมาด้วยอีกต่างหากครับ แต่ถ้าขับมาเลยดูหน้างาน คุยเรื่องราคากันจบที่เดียว ไม่ต้องอะไรเยอะด้วยครับ เพราะว่าการดูหน้างานจบสุดครับ เอาราคาแรงสุดเลยก็ได้ครับ เอางั้นหรอครับ ผมทำไม่เกิน 4500 บาท เนี่ยแรงสุด ๆ แล้ว โอเคเดียวอีก 1 ชั่วโมงผมไปถึงน่ะครับ ครับ ๆ พอสักพักก็มาถึงครับ อ้าวมาจริง ๆ ด้วยวุ้ย เพราะช่วงนี้ เยอะครับว่างจัดไม่มีไรทำกันมั่งครับ 55555 ก็เดินออกไปดูแล้วตกลงราคากันครับ จบที่ 3700 บาท ครับ เพราะรถโดนละอองสีด้วย ลายมาทั้งคันเลย รอยหนัก ๆ ทั้งนั้นเลยครับ ผมขอต่อหน่อยได้ไหม 3400 ลดให้ผมสัก 300 ให้ชื่นใจหน่อย ไหน ๆ มาแล้วครับ อืม เออคุณโต้งใช้เวลานานไหม ตอนนี้ 11.00 น. น่าจะ ประมาณ 5 - 6 โมงเย็นละครับ นานไปไหม ก็แล้วแต่ครับผมทำได้แบบนี้ผมไม่รีบครับ เพราะงานละเอียดและผมต้องไล่เม็ดสีให้แหล่มออกมาเลยน่ะครับ ถ้าจะเอางานแบบอย่างว่า ก็มีเยอะครับแต่ไม่ใช่ที่ร้านนี้ครับ และทำไมนานจัง อ้าวแค่น้ำยาที่ลงให้รถพี่ นี้ก็ตั้ง 6 - 7 ตัวแล้วอ่ะครับ ผมไม่ได้ทำแค่ ขัดเสร็จ ขี้ผึ้ง หรือครีม ลงให้เสร็จแล้วก็ส่งรถให้ลูกค้าน่ะครับ กว่าจะลงแต่ละตัวก็ใช้เวลาเป็นชั่วโมงแล้วครับ ไหนจะต้องเอาละอองสีออกอีกละครับ ไม่น้อยน่ะครับ 55555 โอเคงั้นทำเลยครับ ได้ครับ แต่ผมขอที่ 3400 น่ะครับ เอา 3400 ก็ 3400 ครับ จัดไปครับ 55555 ก็ทำไปเรื่อย ๆ ตามสเต็ปของ้รานครับเพราะเจ้าของทำเองกับมือแท้ ๆ ครับ 55555 ทำไปเรื่อยด้วยน้ำยาแต่ละตัว แต่ขอบอกเลยว่า ทีร้านไม่ได้ใช้น้ำมันเพื่อเอาละอองสีออกมานะครับ เพราะลูกค้าโทรเช็คร้านอื่นบอกว่าต้องใช้น้ำมันด้วย 55555 เนี่ยละครับความต่างที่เห็นได้ชัด ของที่ทางร้านใช่กับรถลูกค้าไม่ใช่ของธรรมดาครับ ราคาแต่ละตัวแพงโขอยู่ครับ เหลือเงินที่ทำให้ลูกค้าแต่ละคันไม่กี่ร้อยบาทหรอกครับ เพราะผมทำเหมือนกับรถตัวเองทุกคันที่ทำออกไป ไม่งั้นงานคงไม่ออกมาได้แบบนี้หรอกครับ ทั้งใส ทั้งมีมิติของสีช่วงโค้งช่วงเว้าของตัวรถ เงางามฉ่ำลึก มากกว่าเคลือบแก้วสะอีก 55555 พอทำเสร็จส่งมอบให้กับรถลูกค้า ลูกเดินมาตรวจสอบเช็ครายละเอียดรอบคันเลยครับ เพราะลูกค้านั่งรอรับรถครับ ได้เห็นการทำงานของทางร้านแล้ว บอกเลยว่า ผมรู้แล้วว่าทำไม พี่ถึงบอกว่ารับรถที่ทำงาน ขัด - เคลือบสี แค่วันละคัน โหผมเห็นพี่ทำเองแล้วด้วย สุดยอกมาก ๆ คือว่าง่าย ๆ น่ะครับ ผมไปมาหลายที่แล้วไม่เคยเห็นเจ้าของร้านไหนที่ลงมือทำเองตั้งแต่ต้นจนจบงานขนาดนี้เลย ( พูดอีกเยอะครับผมขอละไว้ในฐานที่เข้าใจนะครับ เดียวจะหาว่าชมตัวเอง ขอบอกว่า ลูกค้าเป็นคนพูดเองทั้งหมดครับ ) ก็แล้วแต่ครับ แตงานที่ออกมานี้ ผมมาดูตลอดเลยว่า จบจริง ๆ รอยก้อนหอยจากเครื่องปั่น ไม่มีเลย รอยตรงประตูทั้งซ้าย ขวา ที่เป็นรอยยาว นี้พี่ทำหายหมดเลย อย่างที่ผมบอกละครับว่าต้องดูก่อนว่าสามารถทำได้ขนาดไหน และจะต้องไม่มีผลเสียต่อสีภายหลังด้วย สุดยอดมากเลยครับพี่ ขอบคุณครับ และก็ได้คุยเรื่องรถอีกสักพักนึ่งลูกค้าถึงกลับ เรียบร้อยแล้วก็ส่งมอบครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 6 มิถุนายน 2558 ครับ

บริการล้างสี-ดูดฝุ่น ขัดเคลือบดูแลรักษาสีรถยนต์ ฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้นภายในรถยนต์ (แ

• *
โดนน้ำท่วมมาครับ มาจากพระราม 4 ครับ ฟอกพรมพื้น จบที่ 2000 ฿
สวัสดีครับ มากันแล้วครับผลงานของพายุที่เข้ามาเมื่อวันที่ 7 - 8 มิถุนายน 2558 คันนี้มาจาก พระราม 4 ครับ ลูกค้าโทรมาสอบถามเสร็จวันรุ่งขึ้นมาเลยครับ เป็น NISSAN MARCH น้ำท่วมมาเลยลูกค้าถามอีกว่ามันจะเป็นอะไรมากไหมครับ ไม่ครับถ้ามาทำหลังโดนน้ำมาไม่เกิน 2 - 3 วัน น่ะครับ เพราะว่ากลิ่นจะไม่เห็นและไม่ติดพรมครับ ผมยอมวิ่งมาเลยที่ร้านนี้เพราะเห็นว่าถอดออกมาทำข้างนอกราคาก็ไม่ได้แพงเลยครับ ครับ 2000 บาท จบงานด้วยครับ 55555 เพราะที่อื่นเขาบอกว่า ดูดจากด้านบนไม่ต้องถอดก็แห้งแล้วครับ 555555 เนี่ยละครับสักแต่ว่าจะเอาเงินเขาอย่างเดียว ถ้าเป็นรถตัวเอง เอาเถอะแม่งถอดออกหมดเลย 55555 เย็นนี้ได้รับรถเลยใช่ไหมครับ ใช่ครับไม่มีปัญหาครับ มาเช้าแบบนี้ 55555 จัดให้สะอาดแน่นอนครับ และรับประกันเรื่องของกลิ่นด้วยครับ ถ้ารถไปโดนน้ำมาน่ะครับ ถึงขั้นท่วมเข้ามาข้างในยังนี้น่ะครับ ถอดสถานเดียวครับถึงจะจบ ไม่งั้นก็เสียเงิน 2 รอบ แถมโดนโง่จากร้านที่ไปทำมาด้วยครับ ประเภทนี้เยอะครับ ก็จัดไปครับทำให้ไว้เพราะนัดรถลูกค้าเข้ามาอีก 4 คันครับเดียวจะไม่ทันการณ์ครับ 55555 ทำไปเรื่อย ๆ จนเสร็จเรียบร้อยสะอาด หอมไปทั้งคัน และก็ส่งมอบให้กับรถลูกค้าครับ ก่อนส่งมอบก็ได้คุยเรื่องรถกันอีกเป็นชั่วโมงเลยครับ มีคำตอบให้ทุกคำถามครับ 55555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 9 มิถุนายน 2558 ครับ

• *
 ท่วมทั้งคันหน้าสถานทูต เลยวันสต็อบเซอร์วิสที่เดียวเลย
สวัสดีครับ มากันอีกแล้วครับ น้ำท่วม ผลงานการฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้น อ่ะงงละสิ ทำไม่ถึงต้องฟอกเบาะด้วย 55555 ลูกค้าโทรมาบอกว่า จมทั้งคันเลยครับ จอดอยู่หน้าสถานทูตครับ ผมก็ไม่ได้ถามมาก เลยต้องเอารถสไลท์ออนไปรับมาเห็นแล้วว่าจมทั้งคันนี้ น้ำอยู่ระดับพวงมาลัยรถพอดีเลยครับว่าง่าย ๆ แผงหน้าปัดยังจมน้ำดีกว่าครับ ก็ต้องเอารถมาทำเครื่องก่อนเลยก็เอาเข้าอู่ของผมอีกนั้นละครับ แล้วก็รื้ออุปกรณ์ภายในออกมาทั้งหมดเลยครับ ใครทำเครื่องก็ทำไป ผมก็ถอดพรมถอดเบาะเอาออกมาที่ร้านคาร์แคร์ อย่างว่าครับ มีครบวงจรในหนึ่งเดียวกว่าจะสร้างมาถึงขนาดนี้ ใช้ระยะเวลา10 กว่าปีครับ ประสบการณ์ไม่ต้องพูดถึงครับ ไม่เก่งจริงไม่ฝีมือดีจริงทำไม่ได้ขนาดนี้หรอกครับ ราคาก็ไม่ได้แพงแถมลูกค้าได้ของดี ๆ กลับไปด้วยครับให้สมกับเงินที่ต้องเสียมาให้กับทางร้านของเรา เขาเรียกว่า เข้ามาที่ร้านนี้โครตคุ้มค่าเลยกับเงินที่เสียมาให้ 55555 เข้าเรื่องต่อ น้ำท่วมเพียงคืนเดียวน่ะครับน้ำเหม็นสุดติ่งจริง ๆ ผมรื้อเองยังมึนตึบเลย 5555 พอเอามาถึงที่ร้าน เด็กในร้านถามว่าทำไม่มันเหม็นขนาดนี้เลยหรอพี่ เขาเรียกว่าเน่าเลยละ 5555 เดียวจะทำให้หอมเหมือนใหม่ป้ายแดงคอยดู 5555 จัดไปเลยครับลูกพี่ ทั้งเบาะ ทั้งพรมพื้น ฟอกถึง 3 รอบ ครับ เพราะรับประกันเรื่องของกลิ่นจะต้องจบจริงไม่มีเหม็นอีกต่อไปครับ 55555 เนี่ยละครับความรับผิดชอบต่อหน้าที่การงานมันต้องมีครับ ไม่ใช่สักแต่ว่าจะเอาเงินลูกค้าเพียงอย่างเดียวครับ 55555 ตากแดดเป็นตู้อบโอโซนที่ใหญ่ที่สุดใน 3 โลกเลยดีกว่าครับ ไม่มีร้านไหนที่มีเหมือนผมครับ 55555 เพราะร้านอื่นเขาใช้เครื่องอบกัน มันเล็กไปครับ แต่ผมนี้ใช้โลกทั้งใบเลยที่เป็นตู้อบ 55555 พอตากเสร็จขอบอกกลิ่นนี้หอมแดดและน้ำยาที่ผมใช้ทำความสะอาดครับ สุดยอดครับ ไม่ได้ชมตัวเองน่ะครับแต่มันเรื่องจริง 55555 ตานี้ก็รอรับรถจากที่อู่ครับเพื่อเอามาทำความสะอาดข้างในใหม่ทั้งหมดเลยครับว่าง่าย ๆ เอารถมาอาบน้ำภายในใหม่หมดเลยดีกว่าครับ 55555 เพื่อไม่ให้มีกลิ่นเหม็น ๆ ที่ไม่พึ่งประสงค์ครับ พอรถมาถึงที่ร้านก็ลงมือต่อเลยครับ ล้างทำความสะอาดภายในทั้งหมด แล้วเอาเข้าตู้อบของผมเหมือนเดิมครับ ตู้อบที่ใหญ่ที่สุดใน 3 โลกครับ 55555 โดนไปสะ 2 แดด จบแน่นอนครับ หอมทั้งคัน และก็เอามาประกอบให้เหมือนเดิมเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ได้แต่ความสะอาดกลับไปครับ คันนี้จบราที่ 5000 บาท ครับ พอทำเสร็จก็ส่งมอบรถเป็นที่เรียบร้อยครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 8 มิถุนายน 2558 ครับ

• *
ท่วมมาจากในกรุงเทพเหมือนกันครับ ฟอกพรมพื้น ครับ
สวัสดีครับ รถคันนี้ก็น้ำท่วมมาเหมือนกันครับ จอกอยู่ในกรุงเทพเมืองศรีวิไร 55555 น้ำท่วมเป็นขนมเลยครับ ประกาศคนหายครับ ใครเป็นคนรับผิดชอบกรุงเทพช่วยมาดูหน่อยครับ 55555 เข้าเรื่องดีกว่า ลูกค้าโทรมาถามเสร็จก็เอารถเข้ามาเลยครับ จอดเลยไม่ต้องถามอะไรมากเพราะไปถามมาหมดแล้ว ราคาก็แพงแถมไม่ถอดอีกต่างหาก แล้วมันจะแห้งได้ไงวุ้ย ลูกค้าเขาบอกมาน่ะครับ 55555 บอกว่ามีอีก 2 คันเดียวเอามาทำที่ละคัน ขอให้จบแล้วกัน แน่นอนครับพี่ไม่ต้องห่วงผมทำงานผมต้องรับประกันเรื่องของกลิ่นด้วยน่ะ ครับในราคานี้ X000 บาท บอกแล้วโครตคุ้มสุดคุ้มเลยดีกว่า 5555 โอเคงั้นเดียวพรุ่งนี้ผมมาเอาน่ะ วันเดียวก็เสร็จแล้วครับพี่ อยากได้ สัก 2 แดด ครับ ได้เลยครับจัดให้ ลูกค้าว่าทำเบิกให้ผมด้วยน่ะ ได้เลยครับ ประกันชั้นหนึ่งใช่ไหมครับ ใช่ครับไม่มีปัญหาครับ 55555 เดียวจัดให้ครับ 5555 เนี่ยผมลองเข้าศูนย์ไปถามมาน่ะ แม่งเล่นผมเกือบ หมื่น นึ่ง 555555 ผมรู้แล้วว่าที่จบแน่นอนเลยยอมวิ่งไกลก็ยอม คนละเรื่องเลย ประกันจะเบิกได้เท่าไรก็ไม่รู้ ออไม่เกิน 3000 บาท ครับพี่ เชื่อผมเพราะผมทำให้ไปเป็นสิบ ๆ คันแล้วครับ 55555 โอเคงั้นเดียวพรุ่งนี้เจอกัน ได้เลยครับ ก็ลงมือทำไปเรื่อย ๆ ฟอกเสร็จอะไรเสร็จรออีกวันนึ่ง ให้ได้แดดดีอีกสักวัน 5555 พอได้เวลาฤกษ์งามยามดีก็ประกอบสิครับ 55555 พอประกอบเสร็จก็โทรแจ้งให้ลูกค้ามารับรถ พอถึงเวลาลูกค้าก็มารับรถแลละเอารถที่จะทำคันที่ สอง มาให้อีกคันนึ่ง ลูกค้าก็เดินตรวจสอบความเรียบร้อยครับ โอเคเยี่ยมเลยงานแบบนี้เดียวแนะนำมาให้อีก แล้วอีกคันก็จะตามมาด้วย ขอบพระคุณครับพี่เอามาเลยครับเดียวจัดให้ 55555 โอเคงั้นผมกลับก่อน ครับผมขอบพระคุณครับ คันนี้เหมือนเดิมน่ะ 2 แดด ครับผม ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้สให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 9 มิถุนายน 2558 ครับ

• *
อยู่แถวนนท์ยังโดนน้ำท่วมเลยครับ จอดอยู่หน้าบ้านแท้ ๆ
สวัสดีครับ คันก็น้ำท่วมครับ จอดอยู่หน้าบ้านแท้ ๆ ยังท่วมได้ 55555 จัดไปครับ ลูกค้าท่านนี้เอารถที่บ้านมาทำกับที่ร้านของผม 3 คันแล้วครับ คันนี้น่าจะเป็นคันที่ 4 ครับ มาเจอน้ำท่าวแบบนี้คิดหนักครับ รถยุโรปด้วย BMW 523 I ตัวโหดเลยดีกว่าเพราะว่า ต้องถอดตู้แอร์ออกมาเพื่อจะเอาพรมพื้นออกมาได้ครับ 55555 มันทำเอาไว้เข้าศูนย์บริการอย่างเดียวถ้าคนทำไม่เป็น 5555 แค่ คอนโซลกลางนี้ใครแกะไม่เป็นก็ร้องไห้แล้วครับ 55555 แต่ดีน่ะที่ผม มี ฝีที่อยู่ในมือเต็มไปด้วยอะไรดีหน้อ 5555555 จัดไปครับงานจิบ ๆ ชิวล์ ๆ ครับ 55555 จบที่ 8000 บาท ครับ งานฟอกพรมที่ราคาแรงใช้ได้เลยที่เดียวเพราะต้องล้างตู้แอร์ไปเลยครับไหน ๆ ก็ไหน ๆ แล้วถอดออกมาแล้วไม่ล้างก็ใช่ทีครับ จัดไปอย่าให้เสียครับ ทำไปเรื่อย ๆ ไม่รีบ เพราะผมขอเวลา 2 - 3 วันครับสำหรับ BMW 523 I ตัวนี้ 55555 งานดีฝีมือเยี่ยม ช่างโต็งเท่านั้นครับ 55555 โม้มากไปแล้วเรา 5555 เข้าเรื่องต่อ เอาพรมออกมาได้เสร็จก็จัดไปครับความสะอาดที่ต้องได้รับกลับไป 5555 ทำกันจนเสร็จ ตากกันจนแห้ง สนิทจริง ๆ จึงประกอบเข้าไปเหมือนเดิมหมดทุกอย่างครับ 55555 สบายใจที่ได้ทำให้รถที่ลูกค้ารักกลับมาเหมือนเดิมครับ 55555 พอถึงเวลาก็แจ้งให้ลูกค้ามารับรถครับจัดไปครับ พอลูกค้ามาถึงก็ตรวจสภาพดูความเรียบร้อย โอเคจบข่าวดีมาก เดียวจะขายแล้ว ซ่อมมาเยอะเดียวจะไปซื้อเบนส์ขับมันเลย 55555 ตามสบายเลยครับพี่ เอาตามใจที่ชอบครับ แต่ถ้าเป็นผม ผมเล่น เทียร์น่าครับ ดีกว่ารถยุโรปเยอะครับสำหรับบ้านเราเมืองเรา 55555 เรียบร้อยน่ะครับ ขอบพระคุณครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 8 มิถุนายน 2558 ครับ

• *
จอดทับที่ใครไม่รู้ เลยโดนขีดมาบนฝากระโปรงหน้าครับ
สวัสดีครับ งานแก้ไขครับ รถคันนี้ลูกค้าเพิ่งทำไปกับผมเมื่อไม่กี่วันน่าจะประมาณ อาทิตย์นึ่งเห็นจะได้ ลูกค้าโทรมาบอกว่า คุณช่วยแก้งานให้หน่อยได้ไหมครับ อ้าวงานอะไรแบบไหนครับพี่ ผมกำลังงงกับงานอยู่ด้วยเพราะรถเยอะที่เข้ามาใช้บริการที่้ร้านครับ เลยต้องถามกลับไปแบบนั้นครับ 55555 ผมต้องประทานโทษด้วยน่ะครับ ลูกค้าบอกว่าพี่จำได้ไหมผมเพิ่งเอารถเข้าไปขัดเคลือบกับพี่มาน่ะครับ คัมรี่ ปี 2010 สีดำน่ะครับพี่ ออจำได้แล้วครับ เรื่องของเรื่อง พ่อผมไปจอดทับที่ใครไม่รู้ครับ โดนขีดมาเป็นรอยยาวเลยบนฝากระโปรงหน้ารถน่ะครับ แล้วพ่อผมกลับมาเอายาขัดมาละเลงสะเป็นรอยวง ๆ อย่างนี้น่ะครับ ช่วยผมหน่อยเถอะครับ ทำอย่างไรก็ได้ให้หาย ผมละโครตโมโหเลย ไม่รู้จะทำยังเพราะเพิ่งทำไปด้วย 55555 สะงั้นวันไหนว่างเข้ามาเลยครับเดียวจัดให้ครับ ก็เข้ามาวันที่ 9 มิถุนายน 2558 ครับ พอมาถึงรถกำลังเยอะเลย ไม่เป็นไรครับผมไม่รีบ โอเคงั้นเดียวบ่าย ๆ มารับน่ะครับ สักพักนึ่งพอเครียร์งานได้เรียบร้อยแล้วก็ เอารถลูกค้ามาทำให้ครับ ลงใหม่หมดเลยตรงฝากระโปรงหน้าเพราะกลัวว่าจะไม่เท่ากัน จัดไปครับ ขำ ๆ เนียน ๆ จนเสร็จเรียบร้อยดีแล้วก็โทรแจ้งให้ลูกค้ามารับ พอมาถึงก็เอา ซาลาเปา มาฝากให้อีก ถึงกับคิดตังค์ไม่ลงเลย 555555 เอาจัดไปครับ เอ็นเตอร์เทนลูกค้าเป็นอันดับหนึ่งอยู่แล้วด้วยครับ 55555 ขอบคุณมากคฟรับ โหพี่โต้ง สุดยอด อะเมสซิ่งสุด ๆ เลยครับพี่ สุดยอดมากเลยครับหายหมดเลย 55555 โครตดีใจเลยไม่มีแม้แต่น้อย จอดกลางแดดให้เห็นกันจะ ๆ ด้วย 55555 สุดยอดเลยครับ ( สุดยอดอยู่แล้วละครับไม่เสียเงินนิฟรีครับ 5555 ) เพื่อลูกค้าครับ 5555 ก็เรียบร้อยดีส่งรถให้กับลูกค้าครับ เดียวผมมาให้พี่เคลือบใหม่น่ะครับพี่โต้ง ครับผม เรียบร้อยผมกลับน่ะครับ ครับผม ขอบคุณครับพี่โต้ง ครับผม ขอขอบพระคุณเป้นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 9 มิถุนายน 2558 ครับ

• *
เข้ามาได้ไงไม่รู้เลยต้องฟอกพรมพื้น จบที่ 3000 ฿
สวัสดีครับ มาแล้วครับมาแล้วผลงานการฟอกพรมพื้น ลูกค้าท่านนี้ได้คุยมาทางไลท์สอบถามมาว่าราคาฟอกพรมพื้นราคาเท่าไร ผมก็ตอบไป 3000 บาท ครับ ลดหน่อยได้ไหมครับ 555555 ไม่ได้ครับพี่เพราะว่างานมันถอดออกมาข้างนอกหมดเลยครับพี่ เอางี้ก็ได้ครับพี่ลองโทรไปสอบถามร้านอื่นดูก่อนได้ครับพี่ว่าราคาเท่าไร ถ้าถูกแล้วไม่ได้ถอดพรมพื้นออกมาข้างนอก ผมไม่คุยด้วยน่ะครับ 5555 ขนาดไม่ถอดออกมาแล้วบอกว่าดูดข้างบนก็แห้งได้เนี่ยยัง 3 พันกว่าเลยครับ แล้วพี่เป็น คัมรี่ ปี 2010 ด้วย 5555 ลองดูครับพี่ ขอบคุณครับ พอวันรุ่งขึ้นมาที่ร้านเลยครับมาแต่เช้าเลยมาถึงก็บอกว่าที่คุยกันเอาไว้น่ะครับเรื่องฟอกพรมพื้นน่ะครับ ออครับผม พอเดินไปที่รถ ลูกค้าบอกเปียกด้านเดียวครับฝั่งคนขับ รถลุยน้ำมาหรอเปล่าครับพี่ มีบ้างแต่ไม่ลึก คิดว่าถึงพื้นรถไหมพี่ ไม่น่าถึงน่ะ แต่แปลกใจตรงที่ว่าเปียกฝั่งเดียว 5555 เดียวก็รู้ครับพี่ โอเคครับงั้นเดียวผมไปธุระก่อนเย็น ๆ เดียวมารับรถน่ะครับ ครับผม ก็เอารถเข้ามา รื้ออุปกรณ์ภายในออกทั้งหมดครับ พอรื้อออกมาหมดแล้วถึงบางอ้อกันเลยครับ 55555 ตรงท่อน้ำทิ้งแอร์ยางอุดขอบหาย น้ำก็เลยเข้ามาด้านฝั่งคนขับด้านเดียว ผมก็เลยต้องโทนเช็คศูนย์บริการโตโยต้าว่ามีของไหม คำเดียวเลยครับไม่มีของ ถ้าจะเอาต้องสั่งครับ 5555 โอเคงั้นใช้วิธีแบบบ้าน ๆ ครับฝีมืออยู่แล้วเรื่องดัดแปลงทำชั่วคราวใช้ชั่วโครตเนี่ย 55555 จัดไปครับจัดไปก้ตามรูปเลยครับ เพราะของไม่มีครับ ทำไปเรื่อย ๆ จนเสร็จเรียบร้อยรอพรมพื้นแห้งสนิทจริง ๆ แล้วค่อยเอามาประกอบใส่ให้เหมือนเดิมครับ ทำไปเรื่อย ๆ ทำให้เรียบร้อยครับ พอลูกค้ามาก็บอกว่าไม่เกิน 1 ชั่วโมงเสร็จครับ เพราะลูกค้านัดแฟนไปทาน อาหารดินเนอร์ยามค่ำคืน กันครับ 55555 พอทำเสร็จเรียบร้อยก็ล้างรถให้ทุกครั้งที่มีงานใหญ่เข้ามาครับ 55555 จัดไปครับจัดเรียบร้อยดีทุกอย่างก็ส่งมอบรถให้กับลูกค้าครับ 55555 เรียบร้อยดีแล้วลูกค้าบอกคำเดียวว่า สุดยอดมากใหม่เลยที่นี้ 55555 ครับผมขอบคุณครับ เรียบร้อยแล้วน่ะครับผมไปล่ะครับเดียวไม่ทัน 55555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 11 มิถุนายน 2558 ครับ

• *
มาตามสัญญาที่บอกเอาไว้ว่าเดียวจะเอามาให้ทำอีก 1 คัน ฟอกพรมพื้น
สวัสดีครับ มาแล้วครับมาแล้วงานฟอกพรมพื้นที่ลูกค้าบอกว่าจะเอามาเป็นคันที่ 2 ครับ ก็เอามาส่งให้ประมาณสัก 10.00 น. เห็นจะได้ เหมือนเดิมน่ะครับคุณโต้ง ฟอกพรมพื้น ครับผมเอาวันนี้เลยไหมครับ ขอสัก 2 แดดเหมือนเดิมไม่รีบ 555555 จัดให้ครับผม ตามนั้นเดียวพรุ่งนี้ผมมาเอาน่ะ ส่วนคันที่แล้วสุดยอดมากกลิ่นไม่มีเลยหอมอีกต่างหาก แฟนผมยังชมเลยว่าเก่งมากเลย สะอาดด้วย ขอบพระคุณครับ ( อันนี้ลูกค้าเป็นคนบอกเองน่ะครับ ) ผมต้องรับผิดชอบในงานที่ผมทำน่ะครับพี่เมื่อพี่เป็นคนเสียเงินมาให้กับทางผม ผมก็ต้องบริการทำให้ดีที่สุดครับ เยี่ยมมาก เดียวอีกคันนึ่งเสร็จเดียวเอามาให้ทำอีกคันนึ่ง ครับผมได้เลยครับพี่ โอเคงั้นผมไปก่อนเดียวพรุ่งนี้มาเอา ครับพี่ ก็จัดการเลยครับเดียวงานจะเข้าเอา 55555 เพราะยังมีอีกหลายคันที่รอทำอยู่ 5555 แต่ไม่ได้ถ่ายเก็บเอาไว้เพราะต่างคนต่างทำหน้าที่ใครหน้าที่มันครับผม เดินกันให้ว่อนหัวจะจนกันตาย มึนเลยครับ จัดไปครับจัดไป และก็ทำตามที่ลูกค้าต้องการครับ จริง ๆ วันนั้นก็เสร็จเรียบร้อยแล้วแต่ลูกค้าต้องการ 2 แดด ก็จัดให้ครับ พอถึงวันรุ่งขึ้นตอนบ่าย 3 โมงเย็นพี่เขาก็มารับรถ เช็คตรวจสภาพภายในเรียบร้อยดี โอเคคุณโต้งสุดยอดมาก เดียวอีกคันที่บอกเอาไว้เดียวจะเอามาทำที่นี้ละรู้แล้วว่าจบจริงดีจริง เดียวผมแนะนำเพื่อน ๆ มาให้ ขอบพระคุณมากเลยครับพี่เอามาได้เลยครับไม่ผิดหวังแน่นอนครับ 5555 ผมคงไม่ทำให้พี่เสียชื่อที่แนะนำมาและตัวผมเองก็คงทำให้เสียไม่ได้ด้วยครับ 555555 สร้างมาขนาดนี้แล้วทำเสียชื่อนี้ตาย ๆๆๆๆ โอเคเรียบร้อยดีขอบคุณมากคุณโต้ง ครับผมขอบพระคุณครับพี่มีอะไรก็เขามาได้เลยครับพี่ ส่งมอบรถให้กับลูกค้าเป็นที่เรียบร้อย ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 11 มิถุนายน 2558 ครับ

• *
น้ำท่วมมาเหมือนกัน มาจากรามอินทราครับ ฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้น
สวัสดีครับ มาแล้วครับงาน ฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้น หลังโดนน้ำท่วมเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา 55555 ลูกค้าได้โทรมาสอบถามก่อนแล้วครับว่าจะนำรถเอาเขามาให้ทำตั้งแต่วัน อังคาร ครับ แต่ต้องเลื่อนนัดเพราะต้องไปขึ้นเครื่องไปเชียงใหม่ในตอนบ่าย ๆ กลัวว่าจะไปขึ้นเครื่องไม่ทัน เลื่อนมาเป็นวันที่ 12 มิถุนายน 2558 แทนครับ ไม่มีปัญหาครับผมเอาสะดวกพี่แล้วกันครับ พอถึงวันที่นัดเอาไว้ก้โทรมาสอบถามเส้นทางอีกนิดหน่อยก็มาถึงที่ร้านเลยครับ ลูกค้าท่านนี้มาจากแถวรามอินทราครับ เพราะว่าเพื่อน ๆ แนะนำมาให้มาทำที่ร้านนี้ จบแน่นอน ไม่แพงด้วยแถมยังได้อะไรอีกหลาย ๆ อย่างจากที่ร้าน อยากรู้อะไรถามได้เลยตอบโจทย์ได้ทุกคำถามที่ถามมา 55555 ขอบพระคุณครับ เลยงงอยู่ว่า เพื่อนพี่คนไหนที่เขาบอกมาอ่ะอยากรู้ ผมก็ต้องขอขอบพระคุณเป้นอย่างสูงเลยครับสำหรับเพื่อนที่แนะนำมาถูกที่ถูกทาง แต่พอจะลงมือทำ ณ. ตอนแรกบอกว่าจะฟอกพรมพื้นอย่างเดียว ก็ราคา แค่ 2000 บาท ครับ แต่ไหน ๆ จะทำแล้วฟอกเบาะไปด้วยเลยคิดเท่าไร เพิ่มเบาะขึ้นมาน่ะครับ ก็เป็น 4500 บาท แต่ผมคิดแค่ 4000 บาท ครับลดให้ช่วย ๆ กันไปครับ อืมราคาแพงจัง ราคานี้ละครับถูกแล้ว ที่ร้านแถวบ้านตรง.......... บอกว่าช่วงนี้โปรโมชั่นจาก 4000 กว่า ๆ เนี่ยลดเหลือ 3200 บาท เองมีอบสปาโอโซนให้ด้วย ผมได้ยินแล้ว 5555555 เขาถอดหรือเปล่าครับ เขาบอกว่าถอดน่ะ อ้าวแล้วพี่อยู่เฝ้ารถไหม อืม เอาให้แน่น่ะครับ พื้นที่ก็บ่งบอกแล้วว่าไม่มีที่ตาก 55555 แล้วแต่ครับจะไปทำร้านโน้นก็ได้ครับผมไม่ได้ว่าอะไร แต่ต้องจบน่ะครับถ้าให้ผมมาแก้งานให้เรื่องกลิ่นนี้ ไม่ได้ราคานี้น่ะครับ คิดแพงเลยละที่นี้ 5555 เพราะผมทำไปนี้ผมรับประกันเรื่องของกลิ่นด้วยน่ะครับว่าต้องไม่มีตามตูดมา ถ้ามีผมก็ต้องมาทำให้ใหม่โดยไม่คิดเงินด้วยน่ะครับ แต่คงยากครับเพราะผมคงไม่ทำให้เสียเวลาทั้งฝ่ายของเองก็ดีฝ่ายของคุณน้องก็ดี มันจะเสียเวลาไปเปล่าประโยชน์น่ะครับ เพื่อนน้องเขาก็เชื่อพี่สิร้านนี้ จบสุดแล้ว แล้วมีผลงานให้เห็นกันจะ ๆ ด้วยบอกด้วยว่ามาจากไหนอะไรยังไง เดียวหนูขอดูตอนถอดได้ไหมค่ะ ตามสบายเลยครับเต็มที่ ในห้องมี น้ำดื่ม กาแฟ โอวัลติน ทานได้เลยน่ะครับผม 55555 ค่ะพี่ขอบคุณค่ะ สักพักก็ถอดออกมาให้เห็นว่าเป็นสภาพแบบไหน พอเอาออกมาให้เห็นน้องเขาก็เดินมาดูเป็นแบบนี้เองหรอหืมกลิ่นได้เรื่องอยู่ 55555 โอเคค่ะพี่งั้นเดียวหนูไปทำธุระก่อนน่ะค่ะเดียวเขามาเอารถตอนเย็น ๆ ครับผมได้เลยครับ ก็จัดการไปตามระเบียบครับ ล้างให้ออก ล้างให้ออก ล้างให้หมดใจ โอ็ต ๆๆ ออกนอกเรื่องสะแล้วเรา 555 ก็ตามรูปที่เห็นเลยครับว่าทำแบบไหนบ้างใช้น้ำยาลงล้างทั้งที่พื้นรถและ พื้นพรม ส่วนเบาะก็น้ำยาอีกตัวนึ่ง 5555 ต้องแบ่งประเภทให้ถูกครับ 555555 จัดไปจนเสร็จเรียบร้อยดีใช้ตู้อบที่ใหญ่ที่สุดใน 3 โลกเลย 55555 แห้งสนิทแถมหอมแดดอีกต่างหากครับ พอถึงเวลาลูกค้าก็มารับรถ แถมสปาโอโซนไปด้วยน่ะเนี่ย และก็ได้คุยแนะนำเกี่ยวกับรถทุกอย่างที่อยากรู้ครับ 55555 เรียบร้อยดีแล้วลูกตรวจเช็คความเรียบก็ส่งมอบรถให้กับลูกค้า เดียวจะเอารถน้องมาอีกคันจัดการให้ใหม่เลยน่ะ ได้ครับผม 555555 โอเคงั้นหนูกลับน่ะครับ ขอบพระคุณครับผม มีอะไรที่อยากรู้เข้ามาได้ตลอดเวลาครับผม ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 12 มิถุนายน 2558 ครับ

• *
เอามาให้เคลือบสีสะหน่อยพึ่งถอยมาได้ 3 เดือนเองครับ จบที่ 900 ฿
สวัสดีครับ วันนี้มีงานนำมาเสนอแนวรูปแบบใหม่น่ะครับ 55555 เป็นรถมอเตอร์ไซด์บิ๊กไบท์น่ะครับวันนี้ DUCATI 899 ครับ ลูกค้าได้โทรมาสอบถามว่าสามารถขัดได้ไหมครับสีของรถ บิ๊กไบท์ ออได้ครับแต่ต้องเอามาดูก่อนครับว่ามากน้อยขนาดไหน สักพักนึ่งก็มาถึง พอเจอก็รอสักครู่ครับเพราะผมติดงานลงแว๊กสีน้ำยา 3M ตัวแรง ให้กับรถลูกค้าประจำอยู่ครับ ที่ผมไม่ได้ถ่ายเก็บเอาไว้เพราะพี่เขามาล้างทุก ๆ 3 - 4 วันแล้วลงแว๊กทุกครั้งทำให้หนากว่าเคลือบแก้วไปแล้วแถมแข็งกว่าระดับ ....... ด้วย 555555 ของเขาดีจริงครับ 3M ใช้แล้วไม่ผิดหวังเลยจริง ๆ 55555 เข้าเรื่องต่อ น้องเขาบอกว่าไปโดนยางมะต่อยมาครับเลยเอาสก๊อตไบท์ขัดสะเลยเป็นรอยลึกเลยครับพี่ จะเอาออกได้ไหมครับรอยของสก๊อตไบท์ ไหนมาดูสิ โหเดียวรู้ครับว่าได้หรือไม่ได้ พอลองทำแล้วงานนี้บอกลูกค้าคำเดียวเลยว่า ทำสีใหม่เถอะแต่ถ้าไม่ซีเรียดอะไรเพราะอยู่ด้านล่างมองยากครับ ลูกค้าโอเคเพราะยืนดูการทำงานของผมตลอด พี่เคลือบสีให้ผมด้วยเลยน่ะครับ โอเคครับก็เอารถไปล้างให้เรียบร้อย พอล้างเสร็จก็ทำเหมือนรถใหญ่เลยครับน้ำยาลงไปเต็มทุกรูปแบบ ลูกเดินมาถามต่อว่าพี่แล้วน้ำยาที่ผมซื้อมาละครับมันดีไหมเนี่ยเป็นแบบเนี่ย 55555 น้ำยาหลอกเด็กน่ะหรอครับ 55555 โหพี่พูดสะเสียเลย เอ้าเรื่องจริงเนอะ ผมโกหกแล้วไม่รวยครับ 55555 น้ำยาที่เป็นตัวเนื้อครีมเนี่ยมันอยู่ในอุณภูมิบ้านเราได้ไม่เกิน เดือนครึ่งหรอกครับ อย่าลืมน่ะครับว่าบ้านเราเมืองร้อนแล้วน้ำยาที่ผลิตเนี่ย ถามเท่านี้ละครับว่าจริงหรือเปล่าที่ผลิตต่างประเทศศึกษาให้ดีครับ 55555 ผมบอกได้เท่านี้ละครับ 555555 เดียวทำสีคันนี้ให้ดู พอถึงเวลาก้ทำไปเรื่อย ๆ และก็ถามว่า จำฟิวส์ขอสีที่มาก่อนทำได้ใช่ไหมครับได้ครับพี่ อ่ะมาดูครับว่าเป็นไง นี้น้ำยาตัวแรกน่ะครับ 55555 โหพี่มันได้แบบนี้เลยหรอ นี้ยังไม่เสร็จน่ะครับ ผมนึกว่าน้ำยาตัวเดียวจบ เปล่าครับผมน่ะลงหลายตัว 55555 ใจเย็น ๆ เดียวจัดให้คับ พอทำไปเรื่อย ๆ ก็ทั้งเงาทั้งฉ่ำสิครับ พี่ผมอยากให้ได้แบบนี้เปิดโทรศัพท์ให้ดูรูปโหนี้ดูก่อนครับว่าเขาใช้แสงช่วยขนาดไหนแหม่ ๆ ไม่มีหรอกครับที่จะทำได้ขนาดนี้ 55555 พี่แล้วถ้าผมเอาน้ำยามาลงเพิ่ม ตัวไหนเอ่ย น้ำยาที่ผมซื้อมาน่ะครับ 55555 ยากลงก็ลองดูว่ามันสู้ตัวนี้ไม่ได้ครับ และที่สำคัญต้องรอให้น้ำยาตัวหมดสภาพก่อนน่ะครับ แล้วค่อยทำเพราะถ้าเอาลงไปซ้ำห่างกันแค่ 2 ถึง 3 วันเนี่ย บอกเลยเสียดายน้ำยาที่ลงเอาไว้ครับ เพราะมันคนละเบอร์กันแล้วก็เข้าใช้ส่วนผสมแต่ละอย่างก็ไม่เหมือนกันครับ แต่ถ้าเป็นผม ผมแนะนำว่าน้ำตัวไหนก็ทำตัวนั้นไปเลยเพราะมันจะหนาขึ้นไปเรื่อยเน้นว่าต้องทำให้สม่ำเสมอน่ะครับ ไม่ใช่ทำที่เดียวแล้วห่างหายไปเลย 555555 ไม่มีตัวไหนทนหรอกครับ และก็คุยเรื่องของรถอีกเยอะครับ เพราะผมก็มี บิ๊กไบท์อยู่คันนึ่งเหมือนกัน มีครบครับเล่นต้องเล่นให้ถึงครับ 555555 เรียบร้อยก็ส่งมอบรถไปครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใขกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 13 มิถุนายน 2558 ครับ

• *
 เพิ่งได้รถมาเลยข้ามฝั่งมา ฟอกเบาะ ครับจบที่ 2500 ฿
สวัสดีครับ ผลงานการฟอกเบาะครับ ลูกค้าคันนี้เพิ่งได้รถมาเลยเอามาทำความสะอาดสะหน่อย โทรมาสอบถามแล้วก็มาเลยครับ พอมาถึงที่ร้านก็บอกเลยเนี่ยทำเท่าไรเอ่ยตอนแรกถามว่าทั้งฟรมพื้นกับเบาะ เท่าไรเอ่ย ออ มาสด้า 3 หรอครับ อืม 5000 บาท ครับลดไปแล้วกันครับเหลือ 4500 บาท ช่วย ๆ กันไปเพราะเห็นพี่เขาบอกว่าเพิ่งได้รถมา เอาช่วยกันหน่อยเพื่อความสะอาดของตัวรถ พรมมันเปอะไม่มากหรอก มันหนักที่สุดก็ตรงนี้เท่ามุมด้านท้ายเบาะหลังครับ ออแค่นี้เองหรอพี่ เอางี้ผมทำให้ไปเลยแล้วกันแถม ๆ ไปครับแค่นี้ไม่มีปัญหาอยู่แล้วครับ 55555 โอเค ได้ตอนกี่โมงเอ่ย ประมาณ 3 - 4 โมงเย็นน่ะครับพี่ โอเคงั้นเดียวนั่งเล่นที่ร้านได้ไหม ได้สิครับตามสบายเลยครับ แหม่ใครจะกล้าห้ามลูกค้านั่งในร้านตัวเองละครับ 555555 โอเคจัดไป ผมก็ลงมือเลยกันเลยครับเดียวจะแห้งไม่ทันแดดอีก 55555 ตู้อบของผมเขาทำงานเป็นเวลาสะด้วยสิ 55555 ก็ทำไปเรื่อย ๆ ครับลูกค้าเดินออกมาถามว่ามันจะสะอาดไหม เดียวมาดูกันครับว่าเป็นแบบไหน 5555 ถ้าที่ร้านนี้ทำไม่ได้ที่อื่นผมไม่คุยเลยดีกว่าครับ 55555 น้ำยาที่ใช้ผมก็ใช้แพงกว่าชาวบ้านชาวช่องเขาแล้วครับเพื่อไม่ให้มีปัญหากับเบาะกับหนัง และคนที่ใช้ด้วยครับ 55555 โอเคเดียวผมจะรอดู ครับผม พอทำเสร็จก็นำเข้าตู้อบอันมโหรานตะการณ์ตาครับ สัก 3 ชั่วโมงเห็นจะได้แห้งสนิทค่าเชื้อโรคได้ทุกรูปแบบด้วย รังสีอัลตราไวโอเลต เชียวน่ะครับ 55555 รถก็เข้ามาไม่หยุดไม่หย่อนกันเลย ลูกค้าถึงกับอึ้งเลยว่าร้านเล็ก ๆ แบบนี้แต่ลูกค้าดันเยอะมากมาย เพราะบริการด้วยใจและความจริงที่มีให้กับลูกค้าครับผม ลูกค้าเห้นผมได้ทานข้างเที่ยงตอน 5 โมงเย็นน่ะครับ 5555 ลูกค้าบอกว่าพี่นี้ยังไม่ได้พักเลยนิผมเห็นเดินคันโน้นที่นึ่ง คันนี้ที่นึ่ง ลูกค้าเข้าตลอดเลยอ่ะ เต็มทุกวันครับพี่ แต่วันว่างก็มีน่ะแต่ว่างได้เต็มที่เลยน่ะไม่เกิน ครึ่งชั่วโมงครับ หลังจากนั้นก็ไม่ต้องสืบครับเต็มเหมือนเดิมครับ สุดยอดเลยพี่ทำอย่างนี้สิลูกค้าถึงติด ครับผมขอบพระคุณครับ พอถึงเวลาก็เอาเบาะมาประกอบใส่เข้าที่ให้เหมือนเดิมครับ ทุกอย่างใหม่เอี่ยมอ่องอรทัยกันไปเลย ตอนมานี้สีเบาะอีกสีนึ่งเลยน่ะครับ ตอนกลับไปนี้ เป็นไงครับถ้าไม่สะอาดผมก็ไม่คุยด้วยแล้วน่ะครับ 555555 สุดยอดมากเลยพี่ เดียวผมเอารถมาให้ทำอีกมีอีก ขอบพระคุณครับ ผมยอมข้ามฝั่งมาเลยน่ะครับเนี่ย ตามที่เห็นเขียนไว้ในเว็ปจริง ว่าของเขาดีจริงตามที่บอกเอาไว้เลย 55555 ขอบพระคุณครับ โอเคเรียบร้อยน่ะครับ ส่งมอบรถให้กับลูกค้าไปเสมือนใหม่ป้ายแดงเลยดีกว่าครับ 555555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 13 มิถุนายน 2558 ครับ

• *
มาล้างห้องเครื่องอย่างเดียวเพื่อให้ช่างซ่อมได้ดูง่ายขึ้นครับ
สวัสดีครับ ลูกค้าท่านนี้เข้ามาถึงก้ถามเลยว่าล้างห้องเครื่องอย่างเดียวได้ไหมครับ ได้ครับผม จัดไปเลยครับ เพราะว่าความต้องการของลูกค้าคือจะล้างห้องเครื่องเพื่อเอาไปให้ช่างดูว่าน้ำมันเครื่องรั่วมาจากตรงไหน พอเปิดฝากระโปงออกมาผมก็เลยดูให้แบบคราว ๆ น่ะครับว่ามาจากไหน และก้บอกลูกค้าไปเรียบร้อยแล้วว่ารั่วซึมมาจากตรงไหนบ้าง เพราะว่าน้ำมันเครื่องเยิ้มไปทั่วเลยครับแต่ไม่พลาดผมหรอกครับท่าน 55555 ถ้าดูลายน้ำมันที่ไหลออกมาไม่ถูกก็เลิกเป็นช่างเลยดีกว่าครับผม 555555 ก็บรรเลงสิครับด้วยน้ำแรงดันสูงเนี่ยละครับออกหมดเลยไม่เหลือ คราบของน้ำมันเครื่องเลย 5555 กริบ ๆ ครับช่างคนที่ทำจะได้ดูได้ละเอียดขึ้นและง่ายต่อการตัดสินใจในการซ่อมบำรุงครับ 55555 พอล้างเสร็จก้เอาออกมาเป่าลมให้เรียบร้อยแล้วก็ส่งมอบให้กับลูกค้าเป็นที่เรียบร้อยครับ ลูกค้าเห็นแล้วยิ้มเลยว่าไม่มีน้ำมันเครื่องให้เห็นเลยครับ โอเคขอบคุณมาก ครับผมยินดีที่ได้รับใช้ครับผม ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 17 มิถุนายน 2558 ครับ

• *
ฉันมาไกลอีกแล้วครับท่าน ดูเอาเองน่ะครับ ล้างห้องเครื่อง
สวัสดีครับ มากันอีกแล้วครับผลงานการล้างห้องเครื่องรถป้ายแดง ๆ ครับ 55555 ดูเอาว่ามาจากไหนดูเอาเองน่ะครับเดียวจะหาว่าคุย 5555 ผมไม่มีอะไรมากหรอกครับนอกจาก ฝี ที่มีอยู่ในมือและประสบการณ์ตรง ๆ ครับ ลูกค้าท่านนี้โทรมาปุปก็เข้ามาถึงที่ร้านเลยครับ ว่าต้องการล้างห้องเครื่องและล้างสีดูดฝุ่นด้วย ออครับ ทั้งหมด 320 บาท ครับ โอเคค่ะพี่ จัดเลย พี่ค่ะถ้าจะเคลือบสีด้วยทันไหม ไม่ทันครับ เดียวน่ะ การเคลือบสีมี 2 แบบน่ะครับ คือแบบไว ๆ ก็เป็นแบบควิกไดร์ เร็วครับสุด ๆ แล้วครับ แต่ถ้าเป็นขี้ผึ้ง มาส่งรถให้ผมเช้าแล้วมารับรถตอนเย็น ๆ ครับ งานออกไปจากที่นี้ต้องแหล่มสุด ๆ ครับเอาง่าย ๆ ว่าฉ่ำกว่าเคลือบ.......แล้วกันครับ 55555 ไม่ได้ติดฝุ่นเลยแม้แต่น้อยครับ 55555 งั้นเดียววันหลังมาน่ะค่ะพี่ ครับผมเอาแค่ ล้างสีดูดฝุ่นกับล้างห้องเครื่องก่อนค่ะ ครับผมจัดไปครับเชิญนั่งรอด้านในได้เลยครับ ล้างไปเรื่อย ๆ ทำไปเรื่อย ๆ จนเสร็จเรียบร้อยก็เรียกลูกค้าให้มาดูว่าห้องเครื่องเรียบร้อยดีน่ะครับเครื่องสตารท์ติดเป็นปกติ เงาสะอาดเรียบร้อย ลูกค้ายิ้มเลย 5555 ส่งมอบรถให้กับลูกค้าครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 18 มิถุนายน 2558 ครับ

• *
ไปโดนน้ำท่วมมาที่ แบริ่งบางนา ครับ ฟอกพรมพื้น จบที่ 2500 ฿
สวัสดีครับ มาแล้วครับงานฟอกพรมพื้น ลูกค้าท่านนี้อยู่แถวอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ แต่ไปโดนน้ำท่วมมาแถว แบริ่งบางนาครับ โดนมาวันเดียวโทรมาถามเสร็จวันรุ่งขึ้นมาเลยครับ พอมาถึงที่ร้านก็เปิดมาดูกันว่าเป็นอย่างไรตกลงเรื่องราคา จบที่ 2500 บาท ครับโอเคครับจัดไปเลยครับ แต่พี่ครับวันนี้อาจจะไม่ทันน่ะครับเพราะว่าพี่มาเอาสะเล่นเกือบเที่ยงแล้วครับ และที่สำคัญถ้าเปียกถึงแผ่นกั้นความร้อนตรงไฟร์วอล์วก็ต้องวัดดวงน่ะครับพี่ 555555 โอเคครับจัดไปเลยเอาให้ไว้เดียวแห้งไม่ทันครับ ก็เอาเครื่องมือมาถอดออกให้หมดรื้ออุปกรณ์ภายในออกให้หมดครับ ลูกค้าก็เดินมาดูอยู่เรื่อย ๆ ครับ เพราะลูกค้าไม่ได้มีธุระไปไหนครับ พอรื้อออกมาเสร็จก็เห็นเลยว่า เปียกยันไฟร์วอล์วแน่นอนเลยเรียกลูกค้าออกมาดูครับ พอลูกค้าเดินมาดู เห็นแล้วน่าจะทันไหมครับวันนี้ วัดดวงครับพี่ ถ้าแดดดีตลอดไม่มีเมฆฝนมาน่ะครับก็น่าจะได้อยู่ ทำไปเรื่อย ๆ ในที่สุดก็แห้งไม่ทันจริง ๆ ก็เลยต้องบอกลูกค้าว่าพี่จะทิ้งรถไว้ให้ผมหรือพี่จะเอากลับบ้านก็ได้ครับ ผมจะได้ประกอบเบาะนั่งไปให้ครับ อืมเดียวผมโทรมาบอกน่ะครับ โอเคครับ สักพักนึ่งก็โทรมาบอกว่าขอเอารถกลับได้ไหมครับ มีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมไหมครับ ไม่มีครับพี่ราคาที่ตกลงกันไว้ละครับผมไม่คิดเพิ่มอยู่แล้วครับ เพราะถือว่าเป็นการบริการจากทางร้านอยู่แล้วครับ ขอบคุณมากเลยครับคุณโต้ง ครับผมเดียวผมไปเอารถตอนประมาณ ทุ่มนึ่งน่ะครับ ได้เลยครับพี่ไม่มีปัญหาครับผมอยู่รอได้อยู่แล้วครับครับ ๆ เดียวผมจะรีบไป สักพักลูกค้าก็มาเอารถกลับไปบ้านก่อนเพื่อในตอนเช้าจะได้เอารถขับไปส่งลูกไปโรงเรียนครับ จัดไปครับ พอวันรุ่งขึ้นลูกค้าก็เอารถมาให้ทำเป็นปลาปิ้งเลยครับหันมุมรถเข้าหาแดดให้ส่องถึงแผ่นไฟร์วอล์วเพื่อตากให้แห้งเลยครับ 555555 พอถึงเวลาฤกษ์งามยามดีก็ประกอบทุกอย่างเข้าไปเหมือนเดิมครับในเวลาตอนประมาณ 14.40 น. ครับเพื่อให้ทันที่พี่เขาจะไปรับลูกกลับบ้านจากโรงเรียนครับ พอทำเสร็จล้างรถให้เรียบร้อยแถมสปาโอโซนไปให้ด้วยเพื่อความชัวร์ว่าในช่องแอร์จะต้องไม่มีกลิ่นอับที่ตู้แอร์นั้นดูดกลิ่นเข้าไปตอนที่รถวิ่งมาหาที่ร้านครับ ลูกค้าแฮบปี้สุด ๆ ด้วยผลงานที่ออกมาแล้วสะอาดกลิ่นก็ไม่มี แถมด้วยว่าจะต้องมาให้ที่ร้านขัดเคลือบด้วยน่ะเนี่ย ก็ตีราคาไปให้เรียบร้อยครับ ลูกค้าบอกว่าเดียวไปปั่นเงินก่อนเดียวเอามาให้ทำครับ อ่ะน่ะเดียวจัดให้แบบว่า................อายกันไปเลยครับว่าน้ำยา 3M โครตเทพเนี่ยเป็นอย่างไร 555555 ขอบคุณมากครับคุณโต้งเรียบร้อยน่ะครับขอบคุณครับคุณโต้งครับผม ยินดีให้บริการครับผม ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 18 มิถุนายน 2558 เสร็จวันที่ 19 มิถุนายน 2558 ครับ