ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง ท่อ รุ่น XV  (อ่าน 4427 ครั้ง)

ออฟไลน์ pungamer5897

• *
  • Popular Vote : 0
สอบถามเรื่อง ท่อ รุ่น XV
« เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 10:40:30 PM »
 :bbbear_9: คือผมไม่มีความรู้เรื่องท่อมากเท่าไหร่ ที่ผมจะถามคือ
XV. เปลี่ยนท่อให้มีเสียงได้มั้ยครับ แบบไม่ดังมากพอมีเสียงซิ่งเล็กน้อย
คือ ถ้าทำได้ต้องใส่ตัวไหนแบบไหนยังไงบ้างครับ รถรุ่นใหม่ๆ ผมไม่รู้เรื่องจริง ถ้าทำแล้วจะมีปัญหากับกล่องหรือเครื่องมั้ยครับ
ปล. จะออกรถเดือนหน้าครับ จองไว้แล้ว ผมชอบรถซิ่งครับ เดิมขับแจ๊สอยู่ท่อดัง เลยอยากให้คันใหม่พอมีเสียงบ้าง

ออฟไลน์ yoooh

• *
  • Popular Vote : 2
Re: สอบถามเรื่อง ท่อ รุ่น XV
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2015, 03:33:53 PM »
เคยเห็นของตรงรุ่น ยี่ห้อ HKS ปลายท่อนะครับ

ออฟไลน์ Owen Soop

• *
  • Popular Vote : 4
Re: สอบถามเรื่อง ท่อ รุ่น XV
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 17, 2015, 04:00:26 PM »
ผมใช้หม้อพักกับปลายของ HKS อยู่ครับ เสียงนุ่นๆครับปลายไหลดีขึ้นเห็นๆ