ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะออก XV ครับ สอบถาม อัตราการกินน้ำมันในเมืองชัวร์ๆ หน่อยครับ เห็นบางคนว่า ได้ 7โลลิตร แย่สุด  (อ่าน 7832 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bank_mozart

• *
  • Popular Vote : 0
กำลังจะออก XV ครับ สอบถาม อัตราการกินน้ำมันในเมืองชัวร์ๆ หน่อยครับ

เห็นบางคนว่า ได้ 7โลลิตร แย่สุด  เลยกลัวครับ  ปกติเป็นคนเท้าหนัก ขับแจ็ส GD ได้ 10-11 โลลิตรครับ

ในเมือง เส้นลาดพร้าว รัชดา อโศก คลองเตย พระราม3

รบกวนขอข้อมูลเพื่อการตัดสินใจครับ 

ออฟไลน์ Sandglass

• *
  • Popular Vote : 1
ผมขับในเมืองต่างจังหวัดได้ 8.7 โล/ลิตร
ใน กทม. น่าจะได้อยู่ครับ 7
กินดุใช่เล่น.
อย่าลืมครับว่าเป็นเครื่อง 2000
แต่ ตจว. ประหยัดพอกะเครื่อง 1600
ผมว่าทางไกลกินพอกะ jazz ge เลย

ออฟไลน์ toppy

• *
ปัญหาเรื่องนี้คือนิยามคำว่าในเมืองของแต่ละคนไม่เท่ากันนี่ละสิครับ

ในเมืองบางคนอาจจะเป็นตอนเช้า Rush Hour รถติดแหง่ก

บางคนในเมืองก็ประมาณสายๆ 9-10 โมง

ส่วนมากผมว่าสนใจนอกเมืองสูงสุดที่ทำได้ดีกว่าครับ แล้วหักลบประมาณ 4-6 กิโล/ลิตร จะได้ค่ากลางๆของในเมือง

ออฟไลน์ Subie GDA

• *
  • Popular Vote : 3
  • Driving Subaru is my passion
ผมขับบางนาเข้าอนุเสาวรีย์ทุกวันตอนเช้าและกลับตอนเย็น ทางด่วนรถติดเป็นระยะทำได้ 10 โล/ลิตรครับ เติมเต็มถังวิ่งได้ 500 km (โซฮอล 95)

จะขับให้ประหยัดต้องรู้ใจ cvt ด้วย ขับอยู่เร่งแรงได้แต่เมื่อถึงความเร็วให้ยกหน่อย ตอนออกอย่าเร่งแรงรอบจะไป (กินน้ำมัน) แต่รถไม่ไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2015, 07:50:06 AM โดย saran »

ออฟไลน์ suratnat

• *
ผมขับในเมืองต่างจังหวัดได้ 8.7 โล/ลิตร
ใน กทม. น่าจะได้อยู่ครับ 7
กินดุใช่เล่น.
อย่าลืมครับว่าเป็นเครื่อง 2000
แต่ ตจว. ประหยัดพอกะเครื่อง 1600
ผมว่าทางไกลกินพอกะ jazz ge เลย
ของพี่ตรวจลมยางบ้างเปล่า ถึงได้กินขนาดนั้น เสียชื่อซูเลย  :bbbear_40:

ออฟไลน์ Mrpich

• ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ
  • *
  • Popular Vote : 8
    • www.facebook.com/slotpad
ในเมืองวัดลำบากจริงๆรถติดแต่ละคนไม่เท่ากัน ยิ่งถ้าเติม e20 นี่7 โลลิตร เป็นเรื่องปกติแน่ๆ
แต่ทางยาวๆขึ้นชื่อว่าประหยัดอยู่นะ แต่ผมเองยังไม่ได้ลองวัน รู้แต่คันผมกิน 10-11 โลลิตร กับ e20 วิ่งย่านชานเมือง

ออฟไลน์ Sandglass

• *
ของพี่ตรวจลมยางบ้างเปล่า ถึงได้กินขนาดนั้น เสียชื่อซูเลย  :bbbear_40:
รถผมกินเยอะไปป่าวครับ
ขับ กำแพงเพชร กทม ใช้ cruise 90% ความเร็ว 90 ได้ 14.2 km/l น้ำมันe20. สวดภาวนาแทบตายอยากเหยียบจะแย่

ออฟไลน์ pichanpong

• *
  • Popular Vote : 2
ขึ้นลงตึก 9 ชั้น วันละ 4 เที่ยวขับรถโดยประมาณ 1-1.30 ชั่วโมง ของผมก่อนติดแกสก็ 9-11 ที่แกสโซฮอล์ 95 ครับ  สาหัสที่สุดติดเป็น ชั่วโมง จึกจอด จึกจอด e85  ประมาณ 7.5 ถ้าต่างจังหวัดขับชิว 120-140 ตอนแซง มอเตอร์เวย์ไปชลบุรีทำได้ดีที่สุดตอนอยากเทสเองไม่ออกตัวแรงค่อยๆไปไม่เกิน 120 ได้ 12.7 อะ 
ติดแกสวิ่งชิว หารแล้วตก 8.7 ที่แบบเดียวกันในเมือง ออกต่างจังหวัดตก 10 กิโลลิตรปลายๆเกือบ 11 ครับ

ออฟไลน์ i_poom

• *
ขับปิ่นเกล้า พระราม2 รถติดบ้างโล่งบ้าง เติม vpower 95 เฉลี่ย12 km/l
“น สิยา โลกวฑฺฒโน”  “ไม่ควรเป็นคนรกโลก”

ออฟไลน์ faora

• *
ขับในเมือง เปรียบเทียบอัตราสิ้นเปลืองยากครับ
ผมขับแถวคลองเตย อโศก ช่วงเย็นๆ รถติดกว่าจะวิ่งได้ กม นึงก็เกือบชั่วโมง
เครื่อง 2,000 cc ก็ใช้น้ำมันมากกว่าเครื่อง 1,600 ในขณะรถติดอยู่นิ่งๆ

ออฟไลน์ มดแดง

• *
กำลังจะออก XV ครับ สอบถาม อัตราการกินน้ำมันในเมืองชัวร์ๆ หน่อยครับ

เห็นบางคนว่า ได้ 7โลลิตร แย่สุด  เลยกลัวครับ  ปกติเป็นคนเท้าหนัก ขับแจ็ส GD ได้ 10-11 โลลิตรครับ

ในเมือง เส้นลาดพร้าว รัชดา อโศก คลองเตย พระราม3

รบกวนขอข้อมูลเพื่อการตัดสินใจครับ

เจ้าของกระทู้ไปออกรถอื่นหรือยังครับ  :bbbear_16:

ออฟไลน์ Pern325

• *
  • Oh my god!!
ถ้าเอาประหยัด ผมว่าขับJazzอย่างเดิมดีแระครับ แต่ถ้าเอาเกาะถนนนี่ลืมJazzได้เลย :bbbear_44:

ออฟไลน์ Mrpich

• ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ
  • *
  • Popular Vote : 8
    • www.facebook.com/slotpad
รถผมกินเยอะไปป่าวครับ
ขับ กำแพงเพชร กทม ใช้ cruise 90% ความเร็ว 90 ได้ 14.2 km/l น้ำมันe20. สวดภาวนาแทบตายอยากเหยียบจะแย่
ขับ 90 ทำได้ไงเนี่ยะ ผมหลับคาพวงมาลัยแน่นอน
ผมไป-กลับ อุทัย 530 โล เติม e20 คืนไป 1240 บาท ตก 11 โล ลิตร เฉลี่ยโลละ 2.3 บาท เหยียบช่วง 130-150 เกือบตลอดเส้นเอเซีย ช่วงยาวๆมะแตะ 160 อยู่ครับ

ออฟไลน์ madboy

• *
ตอนแอบเอารถชาวบ้านมาขับ ติดๆมีถึงเลข 8 ครับ เดินทาง ตจว. แบบไม่ได้ขับประหยัด(แต่ก็ไม่ได้ซัด) ก็มี 12 กลางครับ

ปล. น้ำมัน อี20 ครับ

ออฟไลน์ zapdos191

• *
  • Popular Vote : 23
7 โลลิตรนี่มายังไงครับ ผมงงด้วยคน - -* ผมขับ เสือ STi เครื่องเทคโนโลยีเมื่อ 10 ปีที่แล้ว เหยียบให้ตายยังไงผมยังไม่หลุด 7 โลลิตรเลยครับ ทางไกล