ผู้เขียน หัวข้อ: คอขาวอยากเปลี่ยนเกียร์ 6 สปีด  (อ่าน 3236 ครั้ง)

ออฟไลน์ gobster

• *
  • Popular Vote : 0
คอขาวอยากเปลี่ยนเกียร์ 6 สปีด
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 12:14:30 PM »
รบกวนสอบถามท่านผู้รู้ครับว่า
หน้าหมู คอขาว 2500 สามารถ เปลี่ยนเป็นเกียร์ หกสปีด ต้องทำเพิ่มส่วนอื่นใดบ้างครับ
เกียร์หกสปีด ตากลม กับ เหยี่ยว ต่างกันยังไงครับ แล้ว c diff  ใช้กรณีใดบ้างครับ

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
Re: คอขาวอยากเปลี่ยนเกียร์ 6 สปีด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2015, 06:54:26 PM »
เกึย เฟืองท้ายครับบ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Norasaker...

• - พายโอห์มเรือง เฟืองหมุนจักรกล -
  • *
  • Popular Vote : 14
Re: คอขาวอยากเปลี่ยนเกียร์ 6 สปีด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2015, 07:20:03 PM »
เข้าใจว่า ต้องมีเพลากลาง เพลาหน้าหลังซ้ายและขวาทั้งหมด มาด้วยกัน
C diff ใช้ในกรณีต้องการแบ่งกำลังขับไปหน้าหลังแตกต่างกัน
รายละเอียดลองหาดูครับ เข้าใจว่าใน youtube ของ japan มีลองให้ดูด้วย

ออฟไลน์ MuayIMM

• *
  • Popular Vote : 11
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2015, 08:55:16 PM »
ผมทำมาแล้วครับ รถผมเหยี่ยว GDA  คอขาว 5 สปีด เฟืองท้าย 3.9
 :bbbear_34:
การทำของผมเปลี่ยนชิ้นส่วนน้อยมากครับ แต่ต้องรู้ Spec รถตัวเอง
ถ้าได้ของตรง   เกียร์+เพลากลาง+ คันเกียร์ เท่านั้นครับ อาจมีเพลาคู่หน้าอีกคู่
ขึ้นอยู่กับเกียร์ที่ได้มากับเพลาเดิมเราครับ ส่วนใหญ่ไม่ต้องเปลี่ยน ไม่ต้องแปลงเลย
 :bbbear_38:
เมื่อก่อนถามอู่ทีรัย เกียร์ เพลากลาง เฟืองท้าย เพลาข้าง หน้าหลัง ดุมล้อ หน้าหลัง
บานนนนนนไปกันใหญ่ ร่วมแสน เปลี่ยนดุมต้องเปลี่ยนเบรคอีก
ถามแล้วหายอยากทุกที
 :bbbear_25: เป็นอะไรที่น่าทำมากกกกครับ รู้สึกคุ้มกับเงินที่เสียไป
ว่าง ๆ Line มาคุยได้ครับ ID: kokojaaa

ออฟไลน์ Nuttawut

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2015, 10:13:07 AM »
รบกวนหาขัอมูลด้วยครับตอนนี้ผมใช้เครื่องตากลมคอขาวออโต้ทิปโทรนิคถ้าอยากเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาจะยุ่งยากมั้ยครับแล้วใช้งบประมาณเยอะมั้ยครับ