ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยคับ ปั๊มพังหรืออะไรไม่รู้  (อ่าน 1830 ครั้ง)

ออฟไลน์ airron

• *
  • Popular Vote : 7
ช่วยด้วยคับ ปั๊มพังหรืออะไรไม่รู้
« เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 02:19:58 PM »
 :bbbear_41: คือว่า รถสต๊าทไม่ติด เช๊คดูน้ำมันไม่ไหล ก้อเลยถอดปั๊มเคาะดูก้อพอติดเครื่องให้ตัดเป็นแก๊สได้ แต่พอดับเครื่องก้อไม่ติดเลย ปั๊มพังหรือป่าวคับ แล้วมีวิธีเช๊คตรงไหนบ้าง แต่ถ้าพัง ลูกหนึ่งราคาเท่าไหร่คับ หาซื้อที่ไหน เครื่อง คอขาวอินเตอร์เฉียงคับ ขอบคุณมากคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2015, 02:30:31 PM โดย airron »

ออฟไลน์ kongbuic

• Confidence in Motion
  • *
  • Popular Vote : 30
Re: ช่วยด้วยคับ ปั๊มพังหรืออะไรไม่รู้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 05:50:49 PM »
ถ้าปั๊มติ๊กพัง ใช้ของ bosch ก็ได้ครับ (แต่ต้องของแท้นะครับ) ผมเปลี่ยนมาได้ปีกว่าๆ  รวมค่าแรงราวๆสามพันหน่อย ปั๊มได้ 190-200l./hr ถ้าจำไม่ผิด ไว้เจอรุ่นแล้วจะมาอัพเดทให้นะครับ แต่ข้อเสียคือถ้าอยู่นอกรถจะได้ยินมันดังกว่าของเดิม
ขออภัย! มือใหม่หัดขับ