ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ ผมชื่อ "บอย" ครับ  (อ่าน 3439 ครั้ง)

ออฟไลน์ bjboy

• *
  • Popular Vote : 1
สวัสดีครับ ผมชื่อ "บอย" ครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 09:55:19 AM »
สวัสดีเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ

ผมชื่อ "บอย" ครับ เดิมทีเล็งน้อง New X-trail ไว้ จะเอามาเปลี่ยน Seat Alhambra ที่ใช้อยู่ในปัจจุบัน
แต่ว่าพอได้ไปลองขับ XV แล้วเกิดอาการตัดใจจาก Subaru ไม่ได้ แต่น้อง XV ก็เล็กเกินไปสำหรับครอบครัว 5 คนของผม
สุดท้ายเลยต้องเพิ่มตังค์จองน้อง Forester 2.0i-L ไปเมื่อตอนงาน Motor Expo ที่เพิ่งผ่านมาครับ
น่าจะได้รถไม่ 29 ก็ 30 ธ.ค. นี้ครับ เลยขอมาฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ปล. ได้ตามอ่านกระทู้หลายๆ กระทู้ เห็นมีหน้าหมู หน้าแมว แมวอ้วน เหยี่ยว ฯลฯ อีกมากมาย เลยอยากรบกวนถามว่า
เรามีคลังข้อมูลที่เก็บพวกรูปรถแต่ละรุ่นเอาไว้ให้ศึกษาไหมครับ ว่าชื่อเล่นแบบนี้ รถหน้าตาเป็นแบบไหน น้องใหม่จะได้นึกภาพออกครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ zapdos191

• *
  • Popular Vote : 23
Re: สวัสดีครับ ผมชื่อ "บอย" ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 10:14:29 AM »
ยินดีต้อนรับครับ ต้องบอกว่ายินดีจริงๆ เพราะหลายคนกว่าจะรอดเงื้อมมือยี่ห้อต่างๆมาจนถึงตรงนี้ได้ต้องไม่ธรรมดา 5555+ :bbbear_46:

ออฟไลน์ bjboy

• *
  • Popular Vote : 1
Re: สวัสดีครับ ผมชื่อ "บอย" ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 10:22:04 AM »
จริงเลยครับ ดูมาแทบทุกยี่ห้อ

ไปดู CX-5 แฟนชอบหน้าตามาก แต่พอลองนั่งเบาะหลังแล้วไม่ไหวครับ เดินทางไกลนั่งนานๆ คงเป็นอัมพาต
ไปดู Nex X-trail เกิดความรู้สึกเหมือนกับว่ามันครึ่งๆ กลางๆ เอาดีไม่ได้สักอย่าง
ไปดู CRV MC แฟนชอบ แต่พอผมนึกถึงตอนขับ CRV g3 ของน้องสาวแล้ว ผมไม่ชอบฟีลลิ่งของพวงมาลัยกับช่วงล่างเลย
สุดท้าย เลยต้องยอมจ่ายแพงกับรถที่หน้าตาเชยมาก วิทยุก็ไม่มีจอ เนวี่ก็ไม่มีให้ ...... ฮ่าๆๆๆ