ผู้เขียน หัวข้อ: Single din Gauge pod หาได้ที่ไหน  (อ่าน 5108 ครั้ง)

ออฟไลน์ LLOYD

• *
  • Popular Vote : 6
    • LLOYD Photography
Single din Gauge pod หาได้ที่ไหน
« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 06:18:26 PM »
คือผมชอบให้รถเรียบร้อยดูไม่รก แล้วกำลังหา single din gauge pod สำหรับ new legacy ของผม แต่ปัญหาคือหาที่จะใส่พอดีใต้วิทยุไม่ได้เลย defi din gauge ผมเห็นว่าก็สวยดี ราคาก็แพง และไม่มีเสียงเตือน ผมบางทีก็ไม่ได้มองเกจวัดตลอดเวลา เลยอยากได้เกจวัดแบบมีเสียงเตือน defi din gauge เลยตัดทิ้งเลย ผมกำลังจะสั่งซื้อเกจขนาด 52mm ผมเลยลองถามอากู๋ดู ไปเจอ din gauge pod ที่สวยดีราคาประมาณ 500 กว่าบาท แต่ปัญหาคือ ขนาดไม่พอดีกับช่อง 1 din ของซูบารุ (เห็นว่าช่อง din ของรถยุโรปจะใหญ่กว่าหน่อยนึง) เลยอยากถามพี่ๆ ว่าเคยเอาเกจ 52mm มาใส่ใน din กันบ้างรึเปล่า แล้วทำยังไงกันบ้าง?
ช่างภาพ โฆษณา แฟชั่น อิสระ สนใจเข้าไปดูงานได้ที่ http://www.lloydc.com ครับผม

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
Re: Single din Gauge pod หาได้ที่ไหน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 12:26:32 PM »
เมื่อวานไปอัพการาจมี Defi ดินเกจขายอยู่ 8000 ราคาโอนะผมว่า
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ New Le gray

• *
  • Popular Vote : 21
Re: Single din Gauge pod หาได้ที่ไหน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 01:30:43 PM »
เมื่อวานไปอัพการาจมี Defi ดินเกจขายอยู่ 8000 ราคาโอนะผมว่า
เป็นรุ่นไหนครับ หน้าดำไฟเขียว รึเปล่าครับ  :bbbear_2:

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 08:05:58 PM »
เป็นรุ่นไหนครับ หน้าดำไฟเขียว รึเปล่าครับ  :bbbear_2:

พรุ่งนี้ผมดูให้พี่โอ๋ ผมทำงานตรงนั้นเลย ถ้าใช่หน้าดำไฟเขียว เอาเลยไหม เดี๋ยวออกให้ก่อน
ช่างภาพ โฆษณา แฟชั่น อิสระ สนใจเข้าไปดูงานได้ที่ http://www.lloydc.com ครับผม

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 08:20:19 PM »
พรุ่งนี้ผมดูให้พี่โอ๋ ผมทำงานตรงนั้นเลย ถ้าใช่หน้าดำไฟเขียว เอาเลยไหม เดี๋ยวออกให้ก่อน
ขอบคุณครับ ลอยด์ ถ้าสภาพโดยรวมok อุปกรณ์ครบใช้ได้ก็น่าสนใจนะครับ ที่อยากได้เป็นของ เซ็ท NA น่ะครับ  เพราะว่ามีวัดบูสท์แล้วครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 08:30:10 PM »
ขอบคุณครับ ลอยด์ ถ้าสภาพโดยรวมok อุปกรณ์ครบใช้ได้ก็น่าสนใจนะครับ ที่อยากได้เป็นของ เซ็ท NA น่ะครับ  เพราะว่ามีวัดบูสท์แล้วครับ

ได้ครับพี่ ก็พวก water temp oil temp กะ oil pressure นะ เดี๋ยวพรุ่งนี้เที่ยงๆ ผมไปดูให้แล้วเดี๋ยวโทรหา

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2014, 08:11:50 AM »
ได้ครับพี่ ก็พวก water temp oil temp กะ oil pressure นะ เดี๋ยวพรุ่งนี้เที่ยงๆ ผมไปดูให้แล้วเดี๋ยวโทรหา
ขอบคุณครับ  :bbbear_19:

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2014, 03:11:47 PM »
รู้สึกจะหน้าขาวนะครับ  :bbbear_40:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2014, 04:30:10 PM »
รู้สึกจะหน้าขาวนะครับ  :bbbear_40:
ขอบคุณครับ  :bbbear_8:

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2014, 07:37:09 PM »

Din guage ที่อัพการาจ มีแต่เกจ์นะครับ ไม่มีสายกะ sensor

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2014, 08:53:45 PM »
Din guage ที่อัพการาจ มีแต่เกจ์นะครับ ไม่มีสายกะ sensor

โอ้ ถ้างั้นก็ปล่อยเขากองไว้บนหิ้งดีละ!!

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2014, 11:13:21 PM »

ช่ายยย วันนี้ไปเช็คมาและ เบ็ดเสร็จราคาพอๆ กับซื้อมือสองปกติ ถูกกว่าหน่อยนึง

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2014, 10:58:57 PM »
 :bbbear_13: :bbbear_40:
ช่ายยย วันนี้ไปเช็คมาและ เบ็ดเสร็จราคาพอๆ กับซื้อมือสองปกติ ถูกกว่าหน่อยนึง

ซื้อของ up garage วัดดวงนิดนึงนะครับ ไม่ใช่ว่าของไม่ดีนะครับ แต่มันมีของถูกของแพงปะปนกันไป ไอ้ที่แพงนี่ก็เวอร์ ไอ้ที่ถูกก็ถูกเหลือเชื่อ ผมเคยได้ของถูกแบบเว่อร์ๆจากที่นี่มาทีนึงละ