ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้จากพี่ๆหน่อยครับ  (อ่าน 2714 ครั้ง)

ออฟไลน์ symphonic

• *
  • Popular Vote : 0
ขอความรู้จากพี่ๆหน่อยครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2014, 11:15:13 PM »
ผมกำลังเล็ง imp เกียร์ธรรมดา ค่าตัวไม่สูงมากคับ
อยากถามว่ารุ่นนี้ อะไหล่หายากมั้ย แพงมากรึเปล่าคับ
แล้วรถรุ่นนี้เราเข้าศูนย์เลยได้มั้ยคับ

• *
Re: ขอความรู้จากพี่ๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2014, 10:05:39 PM »
เงียบจังคับพี่ๆ

ออฟไลน์ Hankhardcore

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2014, 10:17:35 PM »
ขอตอบแทนเพื่อนๆในนี้นะครับ
ชอบอิมรุ่นไหน ปีไหนช่วยระบุข้อมูลให้สักนิดนึง เพื่อนๆจะได้ให้ข้อมูลได้ครับ
รถส่วนใหญ่ถ้าเป้นรถเก่าหมดประกันแล้ว ผมเห็นเพื่อนๆ พี่ๆ ก็เข้าอู่นอกทั้งนั้นนะ

ขอให้เจอรถที่ใช่และที่ชอบครับ :bbbear_3:

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 12:41:14 PM »
SUBARU - IMPREZA - WRX STi 2.0 MT ปี96

คิดว่าตัวนี้คับ อยากรู้ว่าค่าบำรุงสูงมั้ยคับ แล้วจุกจิกมั้ย

ออฟไลน์ ิbjclub

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 08:03:45 PM »
ราคามือสองตัวนี้อยุ่ 2 แสนกว่า ส่วนเรื่องอะไหล่ เท่าที่ผมพอรู้นะครับ คนเล่นรถมือสองตัวนี้ค่อนข้างเยอะ เพราะราคาไม่แพง อะไหล่เลยมีขายอยู่พอสมควรครับ หาไม่ยาก แต่จุกจิกไหม อันนี้ผมไม่รู้เหมือนกัน ค่าซ่อมบำรุงบอกม่ะได้เหมือนกัน ถ้าตอนเลือกรถ เลือกคันดีๆ มีชัยไปกว่าครึ่งครับ ถ้าไปเจอรถสภาพเน่าๆ มา เจอซ่อมบานแน่ครับ ผมไม่รู้ว่ามีอะไหล่เทียบเท่าในตลาดหรือเปล่า รอท่านอื่นมาช่วยตอบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2014, 08:05:57 PM โดย ิbjclub »

ออฟไลน์ motor-gt GARAGE

• *
  • Popular Vote : 2
  • motor-gt เราคือผู้ดูแลดาวลูกไก่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 02:45:33 PM »
ขอตอบในมุมมองของอู่นะครับ รถทุกคันมีการเสือมไปตามเวลาตามการใช้งานและการดูแลรักษาครับ........เวลาชื้อให้ดูรถดูเจ้าของครับ
ค่าอะไหล่กับการบำรุงรักษาขึ้นอยู่กับการใช้งานครับ ใช้ถนอมก็ซ่อมน้อย ใช้แบบซิ่งก็ตามของแต่งครับมีหลายราคาหลายแบบให้เลือก เจอช่างเก่งแก้ปัญหาเก่งรถก็จบเร็วซ่อมน้อยครับ
จริงๆผมว่า รถ SUBARU อะไหล่ไม่แพงนะครับ ส่วนมากที่จะแพงก็เป็นของแต่งมากกว่าครับ เท่าที่ผมทำรถให้ลูกค้าส่วนมากจะมาเปลี่ยนของซิ่งมากกว่าครับมีงานแก้บ้างครับบางทีใส่ไปแล้วไม่ดีไม่ชอบก็มาเปลี่ยน จะเป็นแบบนี้มากกว่าครับ,,,,,,,,,,ถึงไงก็ตาม ยินดีด้วยนะครับที่มาอยู่ในครอบครัวSUBARU