ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่อง-ขอเล่าจุดบอดของ CAMRY HYBRID AHV40 โฉมแรก 2009-2013 ให้ฟังครับ  (อ่าน 47050 ครั้ง)

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
มีเรื่องมาเล่าให้ฟังสำหรับคนใช้รถ  Hybrid

--------ได้รับการช่วยเหลือ  และแก้ไขจากศูนย์ TOYOTA โดยการเปลี่ยนปั๊มให้ใหม่   และคืนเงินที่ชำระไปทั้งหมด   แล้วครับ--------

ขอบคุณโตโยต้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2018, 03:03:19 PM โดย CHUND »

ออฟไลน์ WZ

• stay humble stay low
  • *
  • Popular Vote : 3
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับคุณชวน

ไฮบริดเก็บค่าน้ำมันไปจ่ายให้อะไหล่แทนโหดมาก  :bbbear_40:

ออฟไลน์ zapdos191

• *
  • Popular Vote : 23
ถ้าจะเอาประหยัดจริงๆ ต้องดีเซลละครับ อะไหล่คิดว่าไม่น่าแพงด้วย Hybrid ผมเห็นแล้วขยาดมาหลายกรณีแล้ว เหอๆๆๆ  :bbbear_15:

ออฟไลน์ SOM

• *
  • Popular Vote : 14
ปั๊ม ABSของใหม่แพงทุกยี่ห้อครับ เกินแสนทั้งนั้น  :bbbear_6:

ออฟไลน์ suPerKiTtY

• *
  • Popular Vote : 1
Alphard Hybrid ก้อโดนเหมือนกันคับ ราคาประมาณนี้แหละ

ออฟไลน์ sorawut117

• *
  • Popular Vote : 2
Alphard Hybrid ก้อโดนเหมือนกันคับ ราคาประมาณนี้แหละ
ถ้ารุ่นโฉมเก่า ติดต่ออู่นอก ราคาถูกกว่าเกือบครึ่งครับ แต่โฉมใหม่ผมไม่แน่ใจครับ

ออฟไลน์ pick

• Life is Short
  • *
  • Popular Vote : 47
  • GC Doluck
    • http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,88992.0.html
ถอดABSทิ้งเลยพี่ชวน
คุมนำ้หนักเบรคจากเท้าเรา อิอิ

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
โอ้วววววว  :bbbear_38:

ขอถามนิดนึงคับ ถ้าเป็น Camry ตัว 2.0 หรือ 2.4 ที่ไม่ Hybrid ราคาเหมือนกันมั้ยคับ
เจ้าปั๊ม ABS ที่ว่าเนี่ยคับ ? พอดีเล็งจะซื้อมาใช้อยู่คับ ตัวปี 2009 คับ

ออฟไลน์ MOJOJOJO

• *
  • Popular Vote : 64
โอ้วววววว  :bbbear_38:

ขอถามนิดนึงคับ ถ้าเป็น Camry ตัว 2.0 หรือ 2.4 ที่ไม่ Hybrid ราคาเหมือนกันมั้ยคับ
เจ้าปั๊ม ABS ที่ว่าเนี่ยคับ ? พอดีเล็งจะซื้อมาใช้อยู่คับ ตัวปี 2009 คับ

ปั้มabsรถธรรมดากับรถhybrid ไม่เหมือนกันครับ เนื่องจากรถhybrid เครื่องจะติดๆดับๆ abs (และอุปกรณ์อื่นๆอีกมากมาย) จึงต้องทำงานตอนเครื่องดับด้วย

ออฟไลน์ POP_EMS

• *
  • Popular Vote : 13
  • www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
    • liquimolymotorsportthailand

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
รู้สึกว่าจะมีคอมเพรสเซอร์แอร์ด้วยนะครับ ทะลุแสนเหมือนกัน เป็นตั้งแต่คัมรี่ตัวแรกๆ

อันนี้ได้ฟังมาจากร้านแอร์ครับ รอผู้เคยผ่านประสบการณ์มาคอนเฟิร์มอีกที   :bbbear_10:
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
ขอบคุณครับที่มาแช์   สยองเลย   ผมก็ใช้สลับๆกับแคมบิดตัวแรกนี้เหมือนกัน  เลขกีโลก็เริ่มใกล้ๆกับท่าน  CHUND แล้วด้วยครับ    :bbbear_38:
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
ขอบพระคุณมากครับ     หยองเลย

:bbbear_1:

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
ปั๊ม ABS ผมสั่งมาเปลี่ยนเอง รวมค่าแรง แสนนึงมีทอน เยอะเลยครับ
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ cableroom

• Speaker...
  • *
  • Popular Vote : 15
ขอบคุณสำหรับข้อมูลคับ  :bbbear_9: :bbbear_9: :bbbear_9:
จำหน่าย_สายไฟเครื่องเสียง_ลำโพงเครื่องเสียง_ครบวงจร