ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องประกันศูนย์ครับ  (อ่าน 1794 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kearn

• *
  • Popular Vote : 1
ถามเรื่องประกันศูนย์ครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 10:44:53 PM »
รถใหม่ออกจากศูนย์ ถ้าเราไปใส่โบออฟกับเปลี่ยนท่อประกันจะโดนตัดเลยมั้ยคับ

ออฟไลน์ saurus

• *
  • Popular Vote : 13
Re: ถามเรื่องประกันศูนย์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2014, 05:02:00 PM »
ตามปกติของยี่ห้ออื่นๆนะครับ เปลี่ยนของแต่งหรือดัดแปลงตรงไหนส่วนนั้นหมดประกันครับ เช่น ใส่โบว์ลออฟ เครื่องยนต์อาจหมดประกัน แต่ช่วงล่าง เบรค ระบบอื่นๆยังมีประกัน แต่อย่าหวังอะไรกับmitมากครับ รถผมเคลมท่อยางที่แตกไป2อาทิตย์ ยังเงียบ อนุมัติให้เปลี่ยนรึป่าวก็ไม่รู้ ถึงอนุมัติรอสั่งอีกเดือน2เดือน  :bbbear_38:

ออฟไลน์ OXYGEN2

• *
  • Popular Vote : 11
  • Subaru Legacy B4 2.5GT
    • เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2014, 09:33:27 PM »
ตามปกติของยี่ห้ออื่นๆนะครับ เปลี่ยนของแต่งหรือดัดแปลงตรงไหนส่วนนั้นหมดประกันครับ เช่น ใส่โบว์ลออฟ เครื่องยนต์อาจหมดประกัน แต่ช่วงล่าง เบรค ระบบอื่นๆยังมีประกัน แต่อย่าหวังอะไรกับmitมากครับ รถผมเคลมท่อยางที่แตกไป2อาทิตย์ ยังเงียบ อนุมัติให้เปลี่ยนรึป่าวก็ไม่รู้ ถึงอนุมัติรอสั่งอีกเดือน2เดือน  :bbbear_38:
เคยเคลมซันรูฟ (เปิดไม่ออก) ก็ง่ายอยู่นะครับ แต่รอสั่งของนานจริงๆ

ออฟไลน์ Kearn

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2014, 12:16:31 AM »
ขอบคุณคับ :bbbear_19:กลางเดือนนี้รถจะมาแล้วตื่นเต้นๆ555

ออฟไลน์ saurus

• *
  • Popular Vote : 13
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2014, 09:12:13 PM »
เคยเคลมซันรูฟ (เปิดไม่ออก) ก็ง่ายอยู่นะครับ แต่รอสั่งของนานจริงๆ

ไม่แน่ใจนะครับ น่าจะอยู่ที่รถด้วยรถผมถูกสุดในยี่ห้อ บริการอาจจะตามราคา 5555ผมล้อเล่นนะครับ ผมไม่ได้เคลมที่เสรีไทยไม่รู้เกี่ยวรึป่าว คิดแง่ดีอาจต้องส่งเรื่องกลับไปกลับมา เลยช้า  :bbbear_44: