ผู้เขียน หัวข้อ: ยางสึกแบบ แปลกๆครับ  (อ่าน 3092 ครั้ง)

ออฟไลน์ jakata

• *
  • Popular Vote : 3
ยางสึกแบบ แปลกๆครับ
« เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 01:12:05 PM »
 ยางรถผมมันสึกแบบผิดปรกติครับ เปลี่ยนมาพร้อมกันยกชุด   ได้ประมาณ 1 ปี กลับมีแค่เส้นหลังซ้ายที่สึกไปเยอะสุด เหลือประมาณ 30%  ส่วนอีกสามเส้น ยังเหลือมากกว่า 80% เลยอะครับ   

มันจะมีสาเหตุมาจากอะไรได้บ้างครับ  ตอนนี้งง สุดๆ

:bbbear_38: :bbbear_38: :bbbear_38:
ขับเอง ซ่อมเอง

ออฟไลน์ kongbuic

• Confidence in Motion
  • *
  • Popular Vote : 30
Re: ยางสึกแบบ แปลกๆครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 02:09:29 PM »
เช็คศูนย์ล้อทั้งสี่รึยังครับ
ขออภัย! มือใหม่หัดขับ

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 02:15:51 PM »
ยังเลยครับ ขับทุกทีก็ไม่เห็นมีอาการ เพิ่งมาสังเกตุยางวันนี้เองเลย งงๆ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 02:27:54 PM »
งั้นลองเช็คดูนะครับทั้ง camber / toe ผมเคยเป็นหลังซ้านเหมือกัน

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 08:27:07 PM »
ขอบคุณครับ  แล้วที่คุณkongbuic  เป็นตอนนั้น เป็นเพราะอะไรครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 10:42:11 PM »
เท่าที่คุยกะช่างที่สนามเป้าฯ เค้าว่ามีน้็อตตัวนึงมันคลาย หรือขันผิดทำให้ toe มัน out ล้อหันออกจากตัวรถออกจากตัวรถ คิดว่าเป็นมาตั้งแต่ซื้อรถ ไปตั้งหลายที่ก็ไม่หาย สุดท้ายช่างคลายน็อตตัวนั้น อีกคนเอาเท้ายันล้อให้ตรงแล้วขันให้นั้น จากนั้นไม่เคยเป็นอีก

ออฟไลน์ joezaa

• *
  • Popular Vote : 0
  • มือใหม่หัดขับ "ซู"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 11:56:02 AM »
ตอนผมได้รถเมื่อปีที่แล้วก็มีปัญหา toe หลังซ้ายเหมือนกัน หุบเข้ารถ
ก็ว่าทำไมบูสมาตอนถนนเปียกแล้วท้ายรถสะบัดออกขวา ตั้งศูนย์ใหม่ถึงรู้

คุยเรื่องยางสึกกันอยู่นี่หว่า   :bbbear_32:

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 03:48:18 PM »
ร้านตั้งศูนย์เป็นอะไรที่ต่างกรรมต่างวาระจริงๆครับ ที่พูดว่าเทพๆเนี่ยผมว่าผมได้ยินเรื่องไม่ดีมาทุกที่นะ รถป้ายแดงให้เว้าหูโช็คบ้างหละ หรือมันปรับได้เท่านี้แหละน้อง (แคมเบอร์ลบสองข้างนึง เป็นศูนย์ข้างนึง) หรือล้อหลังขวาโทเอ้าล้อหลังซ้ายโทอิน แล้วแต่บุญแต่กรรมจริงๆ :bbbear_40:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 22, 2014, 02:17:43 PM »
ร้านตั้งศูนย์เป็นอะไรที่ต่างกรรมต่างวาระจริงๆครับ ที่พูดว่าเทพๆเนี่ยผมว่าผมได้ยินเรื่องไม่ดีมาทุกที่นะ รถป้ายแดงให้เว้าหูโช็คบ้างหละ หรือมันปรับได้เท่านี้แหละน้อง (แคมเบอร์ลบสองข้างนึง เป็นศูนย์ข้างนึง) หรือล้อหลังขวาโทเอ้าล้อหลังซ้ายโทอิน แล้วแต่บุญแต่กรรมจริงๆ :bbbear_40:

โหขนาดนั้นเลยเหรอครับ    ต้องเผื่อใจก่อนเข้าร้านตั่งศูนย์แล้วสิ