ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องศูนย์บริการครับ  (อ่าน 2837 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nuttawat

• *
  • Popular Vote : 0
ถามเรื่องศูนย์บริการครับ
« เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 09:09:14 PM »
กำลังอยู่ในช่วงตัดสินใจซื้อรถครับ Subaru XV เป็นหนึ่งในนั้น
List มี CRV และ CX5 ด้วยครับ คนใช้หลักๆ น่าจะเป็นพ่อกับแม่วัยเกษียน แม่อยากขับรถ คงต้องไปเรียนอีกเพราะไม่ได้ขับมา 30 ปีแล้ว
ผมเลยมองหารถที่ปลอดภัย ขับง่าย ทัศนวิสัยถ้าดีกว่าเก๋งน่าจะดี ที่สำคัญ ศูนย์ต้องบริการดีครับ เพราะถ้าพ่อแม่ใช้คงเข้าศูนย์อย่างเดียว

ขอสอบถามเพื่อนๆ พี่ ที่ใช้ซูบารุว่า ศูนย์บริการเป็นอย่างไรบ้างครับ โดยเฉพาะที่วิภาวดีและ เสรีไทย
รถจุกจิกรึเปล่า อะไหล่รอนานรึเปล่า ราคาเทียบแล้วประมาณไหนครับ

CX5 ลองมาแล้วตัว 2.0 นั่ง 5 คน ผมว่าแรงดีกว่าที่คิด โครงสร้างตัวถังดี รู้สึกปลอดภัย ช่วงล่างโอเค ระบบความปลอดภัยจัดเต็ม แอร์แบครอบคัน แต่กลัวศูนย์บริการ เพราะมีหลายกระแสบ่นเรื่องศูนย์ ที่พัฒนาบริการและหาอะไหล่ตอบสนองรถที่ขายได้เยอะขึ้นเรื่อยๆไม่ดีนัก

CRV สนตัว 2.0 แต่ศูนย์ไม่มีให้ลอง ไม่ชอบที่ไม่ให้ระบบดีๆ เท่ามาสด้า อย่างไรก็ตาม ผมเคยใช้บริการฮอนด้า ผมว่าโดยรวมดีนะครับ

XV จะลองวันเสาร์นี้ครับ ถ้าศูนย์น้อย รถน้อย แต่บริการดี ไม่ต้องรอคิวนาน ไม่เป็นไรครับ (ศ โตโยต้า และ เชพโลเลต บางแห่ง รอคิวกันเป็นอาทิตย์) และกลัวเรื่องวันดีคืนดี ศูนย์จะหายไปครับ

อ้อ เคยใช้ Holden ซึ่งโดนศูนย์ลอยแพ และ Saab ที่เหลือศูนย์เดียว แต่บริการดี เลยคิดว่าถ้าศูนย์น้อย แต่ดี ก็ไม่เป็นปัญหาครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ออฟไลน์ VAS

• *
  • Popular Vote : 9
Re: ถามเรื่องศูนย์บริการครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 09:20:30 PM »
ตัด Honda CRV 2.0 ออกไปเลยครับ อืดมากๆ แสงรถทัวร์ไม่ขึ้นอะครับ แฟนผมใช้อยู่ กินน้ำมันอยู่ 7-8 โลลิตร ถ้า crv ก็คง 2.4 ดีกว่า

XV ส่วนตัวผมชอบนะ test drive แรงดี อีกอย่างเป็น fulltime 4wd แต่ที่บ้านไม่มี เลยไม่รู้ว่ากิน้น้ำมันเปล่า

:bbbear_9:

ออฟไลน์ kudo

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 04:53:41 PM »
ถ้าเลือกรถที่เน้นเรื่องความปลอดภัย เลือกซูบารุ มาถูกทางแล้วครับ ผมเองก็ใช้ XV อยู่เหมือนกัน
ศูนย์บริการของซูบารุ โอเคอยู่นะครับ จากที่เคยรู้ก้ไม่ช้าไรมากมาย จริงๆเรื่องการดูแลก็ไม่ได้ยากอะไรไปกว่าค่ายอื่น
ถ้าได้ลองขับแล้วจะชอบครับ AWD กับ Boxer ยอดเยี่ยมมากๆ ส่วนเรื่องศูนย์ลอยแพ คงไม่หรอกครับ เดี๋ยวนี้คนเริ่มใช่เยอะขึ้น โดยเฉพาะ XV ครับ

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2014, 01:27:28 AM »
เรื่องศูนย์ลอยแพ อย่าไปกลัวครับ อู่นอกเก่งกว่าศูนย์ ก็มีนะฮะ
85sound and music studio 086-6896625