ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องลิ้นปีกไฟฟ้า  (อ่าน 2058 ครั้ง)

ออฟไลน์ mottzad

• เพลงพราย
  • *
  • Popular Vote : 1
  • อยากมีแมวไว้เลี้ยงกะเค้าบ้าง
สอบถามเรื่องลิ้นปีกไฟฟ้า
« เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 11:20:59 PM »
รถผมใช้มา 160,000 มีอาการรอบเดินเบาสั่น ไม่นิ่ง บางครั้งขับมาจะเบรคติดไฟแดงรอบตกต่ำกว่า 500รอบ
ไล่เช็กมาหมดตั้ง หัวเทียน ล้างหัวฉีด เทสแรงอัดกระบอกสูบ Air flow สุดท้ายให้ช่างลองล้าง ISC ก็ยังไม่หาย แต่ช่างบอกว่าลิ้นปีกไฟฟ้าของผมปิดไม่สนิท
1.ไม่ทราบว่าการทำงานของลิ้นปีกไฟฟ้า ในกรณีที่ปิดไม่สนิทมันน่าจะมาจากส่วนไหนครับ ช่างบอกว่ามีสามส่วน หน้าแป้นที่คันเร่ง แป้นตัวรับ และมอเตอร์ควบคุมรอบ
2. เครื่องผมเป็น Legacy BP5 ไม่ทราบว่าใช้อะไหล่กับรุ่นไหนได้บ้าง ตอนนี้ที่อู่ไม่มีอะไหล่

รบกวนด้วยครับ ขับในเมืองแล้วหงุดหงิดมาก 

ออฟไลน์ New Le gray

• *
  • Popular Vote : 21
Re: สอบถามเรื่องลิ้นปีกไฟฟ้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2014, 08:56:36 AM »
ลองติดต่อดูครับ ตามลิ้งค์นี้ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,95904.0.html เห็นมีอะไหล่ LEGACY เยอะ เผื่อมีอะไรใช้ได้ ขอให้หายป่วยเร็วๆครับ  :bbbear_34:

ออฟไลน์ mottzad

• เพลงพราย
  • *
  • Popular Vote : 1
  • อยากมีแมวไว้เลี้ยงกะเค้าบ้าง
Re: สอบถามเรื่องลิ้นปีกไฟฟ้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 09, 2014, 12:44:12 PM »
ขอบคุณครับ