ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามพี่ๆ เพื่อนๆ แถวสุขาภิบาล 3 เอา อิมเพรสซ่า เข้าเซอวิสที่อู่ไหนบ้างครับ  (อ่าน 7476 ครั้ง)

ออฟไลน์ xmanba

• เดิมๆ ดีที่สุด
  • *
  • Popular Vote : 5
  • หลงรักอิม สีน้ำเงิน 😍
อยากทราบว่าพี่ๆ เพื่อนๆ เข้าอู่ไหนบ้างครับ กำลังหาข้อมูลครับ
1. เปลี่ยนถ่ายน้ำเครื่อง เบรค เกียร์ เฟืองท้าย หัวเทียนฯ
2. ซ่อมเครื่อง เกียร์ ช่วงล่าง ฯ
3. เบิกอะไหล่ พวก ยางขอบประตู ยางขอบกระจก และ ของจุกจิก เล็กๆ น้อยที่ไหนกันครับ

ขอบคุณครับ  :bbbear_19:
"ไม่แรงแต่เหนียว ดีกว่าแซงวิเดียว แล้วนอนยาว"

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
เข้า mit เลยก็ได้ครับ ใกล้ดี
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ VAS

• *
  • Popular Vote : 9
อู่นี้เทพครับ KPM Racepart ซ่อมซูบารุล้วนๆ ราคาไม่แพงแต่ใช้ของดี ผมเพิ่งไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องมา มีทั่ง Motul, Mobil1 ให้เลือกใช้ พร้อมกรองแท้ Subaru

เจ้าของชื่อ เอก เบอร์ 081 425 5656

ร้านอยู่เลย ซอยรามคำแหง 187 มานิดนึง ตรงข้ามศูนย์ Nissan ร้านอยู่ติดริม ถนนใหญ่เลยครับ

:bbbear_34:

• *
ขอบคุณครับ  :bbbear_19:

ว่าแต่ mit ซ่อมได้ทุกอย่างเลยหรอครับ แล้วรับรถที่ไม่ได้ซื้อจากที่นั้นด้วยหรอครับ

แล้วงานซ่อม Kpm racepart เกียวกับเครื่อง ช่วงล่าง โอเค ไหมครับ
"ไม่แรงแต่เหนียว ดีกว่าแซงวิเดียว แล้วนอนยาว"

ออฟไลน์ VAS

• *
  • Popular Vote : 9
KPM เรื่องช่วงล่างเก่งมากครับ ส่วนเครื่องผมยังไม่เคยเสียครับ

ออฟไลน์ Ozvvan13

• *
  • Popular Vote : 8
ผมเข้า power speed ตรง cdc ครับ

ออฟไลน์ Vtx

• Cessna T41 Pilot
  • *
  • Popular Vote : 7
  • 604 Squadron, Wing 6, RTAF
MIT รับซ่อม Subaru จะซื้อจากที่ไหนก็รับซ่อมทั้งหมดครับ
อีกอู่ก็ช่างดอน Adjust Car Service ถนน นวลจันทร์ครับ
Powered by 5.9L boxer-6
Cruising speed 110 knots

• *
แล้วถ้าผมเอารถไป reset เปลื่ยนของเหลวทุกอย่าง เปลี่ยนสายพาน เปลี่ยนอื่นๆ พี่ๆมีอู่ฝีมือดีแนะนำไหมครับ  :bbbear_19:

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
ส่วนตัวนะครับ อาจจะไกล ท่านเจ้าของกะทู้หน้า ถ้าเรื่อง ดูแล พวก ของเหลว เปลี่ยนอะไหล่ ซ่อมโน่นนี่นั่นจุกจิก ซูบารุเพชรเกษมครับ ส่วน เครื่องยนต์ ความแรง จูน รีแฟลช ผมจากให้ ทวียานยนต์ครับ รถผมเข้าแค่ 2ที่นี้ เท่านั้นครับ เหตุผล 1.ใกล้บ้านครับ 2.ฝืมือครับ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ [[Badd]]

• スバルレガシィ。BG7。
  • *
  • Popular Vote : 6
ถ้าอู่นอก แถวสุขาภิบาล 3 มีนบุรี ก็ KPM น่าจะใกล้สุด

• *
ขอบคุณครับ คิดว่า 2-3 ครั้งแรกที่ได้รถมาจะยอมไปอู่ที่ฝีมือดี ไว้ใจได้แม้จะไกลหน่อยครับ เพื่อ ฟื้นฟู สภาพรถให้กลับมาดีที่สุดครับ

พี่ๆท่านใด มีที่อื่น หรือเห็นด้วยกับอู่ไหนช่วยลงความคิดเห็นด้วยนะครับ  :bbbear_19:

ออฟไลน์ wildstocks

• Sophisticated Member
  • *
  • Popular Vote : 8
  • Sapiens omnia sua secum portat
    • Sapiens omnia sua secum portat
ถ้าเอาความเก่าแก่แล้วก็ชื่อเสียงนี่ พนม บีวา, Power Speed, พี่ทวี พระราม2, พี่มานะ ซูบารุเพชรเกษม นี่มาอันดับต้นๆ ส่วนงานจะดีไม่ดีต่างกรรมต่างอัณฑะ

ออฟไลน์ aof_impz

• *
  • Popular Vote : 6
แนะนำ A.motor กับ พี่ทวีครับ  สองอู่นี้แจ่มจริง  บางครั้งอาจต้องทิ้งรถนะครับ เพราะงานแกเยอะมาก
Tuned by  Tawee motor sport
ขายน้ำมันเครื่อง SELENIA ปลีก-ส่ง จร้าา

ออฟไลน์ norm

• *
  • Popular Vote : 3
  • duh
คุณเอก กำพล KPM สิครับ ไม่ต้องไปไหนไกล  เล่นมาตั้งแต่เกิดเลยมั๊งซูบารุเนี่ย

• *
คุณเอก กำพล KPM สิครับ ไม่ต้องไปไหนไกล  เล่นมาตั้งแต่เกิดเลยมั๊งซูบารุเนี่ย

กำลังติดตามอู่นี้อยู่เหมือนกันครับ พี่ๆแนะนำมาเยอะเหมือนกัน

ปล.ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ ได้ความรู้เยอะมาก :bbbear_19: