ผู้เขียน หัวข้อ: เกียร์ แนะนำหน่อยคับ  (อ่าน 2999 ครั้ง)

ออฟไลน์ jho

• *
  • Popular Vote : 0
เกียร์ แนะนำหน่อยคับ
« เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 03:29:59 PM »
อาการคือเข้าเกีย2ร์แรงๆไม่ได้ ต้องขับช้าๆเข้าเกียร์2สองเบาๆเข้าได้ แต่ทุกเกียร์จาแรงจาเบาเข้าได้ สงสัยซิงโคเมตเกียร์2จาเสีย ซ่อมรีว่าเปลี่ยนทั้งลูกดีคับ ไม่ทราบราคาด้วยสิคับ แนะนำผมทีคับ  gc   5เกียร์ 4.1 คับ ยู่ต่างจังหวัดคับ

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
Re: เกียร์ แนะนำหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 06:17:49 PM »
-ยกลูกใหม่จบง่ายๆมีอะไ่หล่เพิ่มอีกลูก แต่ก็ไม่รู้ว่าผ่านการใช้งานมาขนาดไหนบ้าง
-เปลี่ยนซิงโครเมิช ได้ใหม่ชัว แต่เสียเวลาและค่าแรงเยอะกว่า
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ leonado

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 06:32:49 PM »
อาการคือเข้าเกีย2ร์แรงๆไม่ได้ ต้องขับช้าๆเข้าเกียร์2สองเบาๆเข้าได้ แต่ทุกเกียร์จาแรงจาเบาเข้าได้ สงสัยซิงโคเมตเกียร์2จาเสีย ซ่อมรีว่าเปลี่ยนทั้งลูกดีคับ ไม่ทราบราคาด้วยสิคับ แนะนำผมทีคับ  gc   5เกียร์ 4.1 คับ ยู่ต่างจังหวัดคับ

ผมมีน่ะครับเกียร์+เฟืองท้าย4.1รับประกันสภาพครับ(เพลาเล็กครับ)

ออฟไลน์ jho

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 16, 2014, 08:26:38 AM »
เป็นเกียร์ยกลงรึว่าถอดจากเชียงกงคับ ยังไงก็ขอบคุณคับ เพิ่งเข้ามาอ่านกระทู้ เสียหลายชิ้นเปลี่ยนทั้งลูกเลยคับ

ออฟไลน์ jho

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 08:14:27 PM »
เวลาเครื่องร้อนเดินเบาไม่เรียบรู้สึกว่ากำลังหายๆไปบ้างกินน้ำมันด้วย ล้างปีกผีเสื่อ เปลี่ยนหัวเทียนล้างiscยังไม่หายช่วยทีค๊าบ