ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือด้วยคับเดินเบาเครื่องสวิงทั้งแก๊ส+น้ำมัน ขับก็มีอาการสะดุด  (อ่าน 3245 ครั้ง)

ออฟไลน์ boss 46

• *
  • Popular Vote : 0
เดินเบาเครื่องสวิงทั้งแก๊ส+น้ำมัน ขับก็มีอาการสะดุด
เช็ค coil แล้วไม่แตกไม่ร้าว
หัวเทียนเปลี่ยนแล้ว
ล้าง isc valve แล้ว
และไม่ทราบเหลืออะไรที่ควรเช็คหรือเปลี่ยนบ้างคับ.....ขอบพระคุณอย่างสูงคับ(ตอนนี้ขับแบบสงสารรถมาก :bbbear_20:)
รถผม old le คอขาวอินเตอร์เฉียงคับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2014, 03:53:12 PM โดย boss 46 »

ออฟไลน์ New Le gray

• *
  • Popular Vote : 21
air flow รึเปล่าครับ เช็ครึยัง

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
สะดุดแบบวูบๆหรือเปล่าครับ แบบวูบจะดับ ถ้างั้นหละแอรโฟลวแน่ๆ
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

• *
air flow เช็คแล้วคับ(วิธีเช็คสตาร์ทเครื่องถอดปลั๊ก air flow เครื่องต้องดับใช่ป่าวครับ....ขอบคุณครับ)
ถ้าไม่ใช่วิธีนี้มีวิธีอื่นแนะนำผมหน่อยครับ......

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
air flow เช็คแล้วคับ(วิธีเช็คสตาร์ทเครื่องถอดปลั๊ก air flow เครื่องต้องดับใช่ป่าวครับ....ขอบคุณครับ)
ถ้าไม่ใช่วิธีนี้มีวิธีอื่นแนะนำผมหน่อยครับ......

ผมถอดปลั้กแอร์โฟลว์สตาร์ทเครื่องก็ไม่ดับนะ หรือผมแอรโฟลวพัง :bbbear_40:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
ไม่ดับเช่นกันครับ ถอดปลั๊กแอร์โฟ เครื่องจะสะดุด พรึบๆๆๆ

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
ลองหาเพื่อนๆสลับแอร์โฟล ดูดีกว่าครับง่ายและชัวสุด
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ BK_Legacy

• *
  • Popular Vote : 6
ผมเพิ่่งซื้อมาจากเชียงกงบางนา น้าสนใจไหมลองเอาเปลี่ยนดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2014, 09:26:01 PM โดย BK_Legacy »
คิดดี ทำดี พูดดี เป็นสิ่งที่ดี
จงพอใจ ในสิ่งที่ตนมี

• *
สลับแล้วยังเหมือนเดิมคับ...สอบถามเพื่อนมาเพื่อนแนะนำให้ล้าง Air flow อะคับพี่ๆท่านใดเคยล้างแนะนำน้ำยาหน่อยคับ....

ออฟไลน์ bosswindsor

• *
  • Popular Vote : 4
ถ้าสลับ air flow แล้วควรจะหายนะครับ ถ้าเกิดจาก air flow เว้นแต่ว่าอันที่สลับมาลอง ก็มีปัญหาเดียวกันอยู่แล้ว

• *
 :bbbear_2:ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆของพี่ๆทุกคนมากคับ.........ผมเจอเจ้าตัวปัญหาแล้วคับ ปลั๊กหัวฉีดไม่แน่น ผมลองกดให้แน่นเครื่องเดินเรียบขึ้นและไม่มีอาการสวิงเหมือนแต่ก่อน และก็ไม่สะดุดแล้วคับ...ขอบคุณจริงๆคับ. :bbbear_34:

(ไว้โอกาศหน้าถ้าผมมีปัญหาคงมาถามพี่ทุกคนอีกคับผม)..*--*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2014, 02:37:08 PM โดย boss 46 »