Article > Article

เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง กับความลังเล GC8 ><

(1/8) > >>

Bu-impreza:
  สอบถาม ชาว GC8 อีกรอบนะครับ
  ตอนนี้ กำลังเลือก น้ำมันเครื่องอยู่ว่าจะใช้ยี่ห้อ อะไรดีี

โดย มีตัวเลือกใน ใน สองสามค่ายครับ

คือ pacer 5w-50
     vavoline 5w-40
   หรือ Motul 5w-40
  เเละ HKS  5w-45

พี่ๆ มีความเห็น ยังไงบ้างครับ
 หรือ มีใครเเนะนำ อย่างอื่นไหมครับ

BOMBER_IMP:
ใช้เบอร์หลัง 50 ดีกว่าครับ ยี่ห้อก็หลากหลายแล้วแต่กำลังทรัพย์และศรัทธาครับ ส่วนตัวผมใช้ selenia มาตลอดครับก็ ok

Bu-impreza:

--- อ้างจาก: BOMBER_IMP ที่ กรกฎาคม 21, 2014, 04:52:18 PM ---ใช้เบอร์หลัง 50 ดีกว่าครับ ยี่ห้อก็หลากหลายแล้วแต่กำลังทรัพย์และศรัทธาครับ ส่วนตัวผมใช้ selenia มาตลอดครับก็ ok

--- End quote ---

ขอบคุณ ค้าบบบ

mystic:
ถ้า เลยแสนกิโล  จัด60 ไปเลยครับ ส่วนยี่ห้อ ส่วนตัว ผมใช้ pacer เท่านั้นครับ

tsubaru:
ลองดูตัวนี้ครับ ปตท Super Synthetic 0W-40 วิ่งเนียน สังเคราะห์แท้ เบอร์ 40 ไม่หนาไป ไม่หนืดไป

:bbbear_17:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version